ถาม GURU Common Rail

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย Hmoty, 11 มีนาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Hmoty

Hmoty New Member Member

417
    28
    0
    อยากรู้ราคาหัวฉีดซิ่ง ใส่กับ 2kd ราคาเท่าไร สำนักไหนจี๊ดๆ

ตอบกันเลยครับ ขอบคุณที่ให้ความรู้

2. Mochisuperhero

Mochisuperhero New Member Member

760
    6
    0
  3. กระบะตูดดำ

กระบะตูดดำ New Member Privilege

3,739
    32
    0
    ของผมยังไม่คอมมอลเรลเลยคับ.......2KD )ปายหนายกานโหมดเนี่ย...ย

4. JZ_std.

JZ_std. New Member Member

8,075
    74
    0
    รอๆๆๆๆๆๆ

5. trucking

trucking New Member Member

2,444
    29
    0

กินเจ กันหมดแล้ว.....:D:D:D

6. vampire258

vampire258 New Member VIP

1,639
    25
    0
    เห็นว่าใส่ของนาวาร่ากันครับ ใหญ่กว่าเดิม

7. joe_non@HLc

joe_non@HLc New Member Member

2,834
    38
    0
    ใครรู้มาตอบซิงับ

8. ไอไม่รู้คับ

9. tiger บ้านนอก

tiger บ้านนอก New Member Member

7,434
    22
    0
    ม่ายรู้....อยากรู้เหมือนกันคับ

10. Hmoty

417
    28
    0
    ยังรอเธออยู่นะ

11. VG<Black>

VG<Black> New Member Member

2,137
    19
    0
    มนตรีดีเซลเลยครับ ลองสอบถามดูรับลองเจ๋ง

12. buscom15

buscom15 New Member Privilege

2,294
    17
    0
    ยังรออยู่

13. กระบะตูดดำ

กระบะตูดดำ New Member Privilege

3,739
    32
    0
    ลองดูตามนายตั้มคับ

14. tiger บ้านนอก

tiger บ้านนอก New Member Member

7,434
    22
    0
    ขอราคาด้วยคับ....ใครรู้

15. hivigo

hivigo New Member Member

2,219
    39
    0
    ปากน้ำคอมมอลเรลครับ..ประมาณ 25000 ครับ 4 หัวเป็นหัวที่โมแล้ว

16. GAUSS

GAUSS New Member Member

4,366
    50
    0
    ไม่รู้เหมือนกันครับ

รู้แต่ว่าตัวนี้มัน 4 รู ครับ ส่วน Vigo 6 ครับ
    ส่วนปั้มน้ำมันแรงดัน vigo ก็แรงกว่าตัวนี้

มันเสียหรือครับหัวฉีดปกติ จะตันอย่างเดียว น่าจะล้างออกครับลองเติมน้ำยาล้างหัวฉีด
    หรือไม่ก็เอาไปเทส ปั้ม ที่ร้านดีเซลดูครับ

17. Hmoty

417
    28
    0
    ความคิดของผมนะครับ ตอนเล่นเบนซินถ้าเพิ่มหัวฉีดแรงม้าก็จะได้ตามขนาดหัวฉีด แต่ส่วนใหญ่จะน้อยกว่า เช่น หัวฉีด 550cc จูนแล้วก็จะได้ม้าประมาณ 400กว่าม้า จากเตรื่องเจเดิมๆ เป็นต้นอะครับ ปล.แต่มันต้องอยู่กับปัจจัยหลายอย่า เช่น กล่อง โบ และอื่นๆอีกอะครับ

ถามต่อ ถ้าเอาคอมม่อนเรล ใส่กล่อง กับโบ สักลูก มันจะพอไปได้มัยครับ

18. Hmoty

417
    28
    0
    ความคิดของผมนะครับ ตอนเล่นเบนซินถ้าเพิ่มหัวฉีดแรงม้าก็จะได้ตามขนาดหัวฉีด แต่ส่วนใหญ่จะน้อยกว่า เช่น หัวฉีด 550cc จูนแล้วก็จะได้ม้าประมาณ 400กว่าม้า จากเตรื่องเจเดิมๆ เป็นต้นอะครับ ปล.แต่มันต้องอยู่กับปัจจัยหลายอย่า เช่น กล่อง โบ และอื่นๆอีกอะครับ

ถามต่อ ถ้าเอาคอมม่อนเรล ใส่กล่อง กับโบ(ลูกเล็กๆ) สักลูก แล้วใช้หัวฉีดเดิมละ มันจะพอไปได้มัยครับ

19. POR-

POR- New Member Member

49
    1
    0
    เครื่องเดิมแล้วพ่วงกล่องเพิ่มก็ได้ครับ ปลดบูสต์ คันเร่งไฟฟ้า ม้าเกือบ 200 ตัวแล้วครับถ้าอยากเพิ่มอีกก็เปลี่ยนโบลูกใหญ่ขึ้นครับ

20. Moo Tiger Raikhing

Moo Tiger Raikhing New Member VIP

12,414
    29
    0
    หนับหนุนด้วยคนคับ
    พ่วงกล่อง ขึ้นหอย เดินเตอร์ หัวฉีด คลัตซ์ มันแน่ๆ

21. กระบะสีขาว

กระบะสีขาว New Member Moderator VIP

1,459
    15
    0
    หายกชุดมาใส่เรยครับ

ที่ไทยจิตรเจริญดีเซล มีครับ

เปนหัวฉีดแต่ง+รางคอมมอนเรลแต่ง

ราคาไม่น่าจะแพงมากนัก ลองสอบถามดูครับ

เพราะหัวฉีดที่ใหญ่ขึ้น สามารถจ่ายน้ำมันได้มากกว่าเดิม มากคับ

22. กระบะตูดดำ

3,739
    32
    0
    เริ่มรู้มากขึ้นแล้วคับ......

23. I-Max_Auto

I-Max_Auto New Member Member

2,012
    9
    0
    Upๆ

24. กระบะสีขาว

กระบะสีขาว New Member Moderator VIP

1,459
    15
    0
    ถ้าจะเปลี่ยนหัวฉีดอย่างเดียว

ที่ช่างเบิร์ท หลักห้า ก้อรับทำครับ 2หมื่นบาท

เปลี่ยนหัวฉีดแล้ว อย่าลืมใส่กล่องด้วยนะครับ

เสร็จแล้วก้อเปลี่ยนครัชทองแดง

แล้วก้อเฟืองท้ายเต๊ด

หลังจากนั้นเริ่มชิน

เปลี่ยนเทอร์โบ ยัด อินเตอร์

เกียร์แตก เปลี่ยนเกียร์เจ

หลังจากนั้น ก้อจะมีปัญหาจุกจิก มาเรื่อยๆ

แสดงว่าคุณเริ่มเข้าวงจรอุบาทแล้วครับ อิอิ

25. กระบะตูดดำ

3,739
    32
    0

เป็นงั้นไป.... ไอ้หลังจากเริ่มชินนี่ไม่อยากเห็นเลยอ่ะคับ.......วงจรอุบาก

26. col2ETwo

col2ETwo New Member Member

821
    11
    0
  27. col2ETwo

col2ETwo New Member Member

821
    11
    0
  28. Hmoty

417
    28
    0
    มันเป็นวงเวียนชีวิต คับ กว่าจะถึงเกียร์เจ สงสัย ขนหน้าแข้งร่วงหมด เอิ้กๆๆ

29. I-Max_Auto

I-Max_Auto New Member Member

2,012
    9
    0
    กว่าจะเข้าขั้น ก็หมดกระเป๋าพอดี 555

30. TD06

TD06 New Member Privilege

1,495
    9
    0
    กว่าจะได้มาซึ่งความแรง สงสัยม่ามาคงจะไม่มีให้กินแน่ๆๆเรา

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้