ถาม GURU Common Rail

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย Hmoty, 11 มีนาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Hmoty

Hmoty New Member Member

417
    28
    0
    อยากรู้ราคาหัวฉีดซิ่ง ใส่กับ 2kd ราคาเท่าไร สำนักไหนจี๊ดๆ

ตอบกันเลยครับ ขอบคุณที่ให้ความรู้

2. Mochisuperhero

Mochisuperhero New Member Member

760
    6
    0
  3. กระบะตูดดำ

กระบะตูดดำ New Member Privilege

3,739
    32
    0
    ของผมยังไม่คอมมอลเรลเลยคับ.......2KD )ปายหนายกานโหมดเนี่ย...ย

4. JZ_std.

JZ_std. New Member Member

8,075
    74
    0
    รอๆๆๆๆๆๆ

5. trucking

trucking New Member Member

2,442
    29
    0

กินเจ กันหมดแล้ว.....:D:D:D

6. vampire258

vampire258 New Member VIP

1,639
    25
    0
    เห็นว่าใส่ของนาวาร่ากันครับ ใหญ่กว่าเดิม

7. joe_non@HLc

joe_non@HLc New Member Member

2,833
    38
    0
    ใครรู้มาตอบซิงับ

8. ไอไม่รู้คับ

9. tiger บ้านนอก

tiger บ้านนอก New Member Member

7,433
    22
    0
    ม่ายรู้....อยากรู้เหมือนกันคับ

10. Hmoty

417
    28
    0
    ยังรอเธออยู่นะ

11. VG<Black>

VG<Black> New Member Member

2,137
    19
    0
    มนตรีดีเซลเลยครับ ลองสอบถามดูรับลองเจ๋ง

12. buscom15

buscom15 New Member Privilege

2,293
    17
    0
    ยังรออยู่

13. กระบะตูดดำ

กระบะตูดดำ New Member Privilege

3,739
    32
    0
    ลองดูตามนายตั้มคับ

14. tiger บ้านนอก

tiger บ้านนอก New Member Member

7,433
    22
    0
    ขอราคาด้วยคับ....ใครรู้

15. hivigo

hivigo New Member Member

2,219
    39
    0
    ปากน้ำคอมมอลเรลครับ..ประมาณ 25000 ครับ 4 หัวเป็นหัวที่โมแล้ว

16. GAUSS

GAUSS Well-Known Member Member

4,354
    50
    48
    ไม่รู้เหมือนกันครับ

รู้แต่ว่าตัวนี้มัน 4 รู ครับ ส่วน Vigo 6 ครับ
    ส่วนปั้มน้ำมันแรงดัน vigo ก็แรงกว่าตัวนี้

มันเสียหรือครับหัวฉีดปกติ จะตันอย่างเดียว น่าจะล้างออกครับลองเติมน้ำยาล้างหัวฉีด
    หรือไม่ก็เอาไปเทส ปั้ม ที่ร้านดีเซลดูครับ

17. Hmoty

417
    28
    0
    ความคิดของผมนะครับ ตอนเล่นเบนซินถ้าเพิ่มหัวฉีดแรงม้าก็จะได้ตามขนาดหัวฉีด แต่ส่วนใหญ่จะน้อยกว่า เช่น หัวฉีด 550cc จูนแล้วก็จะได้ม้าประมาณ 400กว่าม้า จากเตรื่องเจเดิมๆ เป็นต้นอะครับ ปล.แต่มันต้องอยู่กับปัจจัยหลายอย่า เช่น กล่อง โบ และอื่นๆอีกอะครับ

ถามต่อ ถ้าเอาคอมม่อนเรล ใส่กล่อง กับโบ สักลูก มันจะพอไปได้มัยครับ

18. Hmoty

417
    28
    0
    ความคิดของผมนะครับ ตอนเล่นเบนซินถ้าเพิ่มหัวฉีดแรงม้าก็จะได้ตามขนาดหัวฉีด แต่ส่วนใหญ่จะน้อยกว่า เช่น หัวฉีด 550cc จูนแล้วก็จะได้ม้าประมาณ 400กว่าม้า จากเตรื่องเจเดิมๆ เป็นต้นอะครับ ปล.แต่มันต้องอยู่กับปัจจัยหลายอย่า เช่น กล่อง โบ และอื่นๆอีกอะครับ

ถามต่อ ถ้าเอาคอมม่อนเรล ใส่กล่อง กับโบ(ลูกเล็กๆ) สักลูก แล้วใช้หัวฉีดเดิมละ มันจะพอไปได้มัยครับ

19. POR-

POR- New Member Member

49
    1
    0
    เครื่องเดิมแล้วพ่วงกล่องเพิ่มก็ได้ครับ ปลดบูสต์ คันเร่งไฟฟ้า ม้าเกือบ 200 ตัวแล้วครับถ้าอยากเพิ่มอีกก็เปลี่ยนโบลูกใหญ่ขึ้นครับ

20. Moo Tiger Raikhing

Moo Tiger Raikhing New Member VIP

12,412
    29
    0
    หนับหนุนด้วยคนคับ
    พ่วงกล่อง ขึ้นหอย เดินเตอร์ หัวฉีด คลัตซ์ มันแน่ๆ

21. กระบะสีขาว

กระบะสีขาว Active Member Moderator VIP

1,459
    15
    38
    หายกชุดมาใส่เรยครับ

ที่ไทยจิตรเจริญดีเซล มีครับ

เปนหัวฉีดแต่ง+รางคอมมอนเรลแต่ง

ราคาไม่น่าจะแพงมากนัก ลองสอบถามดูครับ

เพราะหัวฉีดที่ใหญ่ขึ้น สามารถจ่ายน้ำมันได้มากกว่าเดิม มากคับ

22. กระบะตูดดำ

3,739
    32
    0
    เริ่มรู้มากขึ้นแล้วคับ......

23. I-Max_Auto

I-Max_Auto New Member Member

2,012
    9
    0
    Upๆ

24. กระบะสีขาว

กระบะสีขาว Active Member Moderator VIP

1,459
    15
    38
    ถ้าจะเปลี่ยนหัวฉีดอย่างเดียว

ที่ช่างเบิร์ท หลักห้า ก้อรับทำครับ 2หมื่นบาท

เปลี่ยนหัวฉีดแล้ว อย่าลืมใส่กล่องด้วยนะครับ

เสร็จแล้วก้อเปลี่ยนครัชทองแดง

แล้วก้อเฟืองท้ายเต๊ด

หลังจากนั้นเริ่มชิน

เปลี่ยนเทอร์โบ ยัด อินเตอร์

เกียร์แตก เปลี่ยนเกียร์เจ

หลังจากนั้น ก้อจะมีปัญหาจุกจิก มาเรื่อยๆ

แสดงว่าคุณเริ่มเข้าวงจรอุบาทแล้วครับ อิอิ

25. กระบะตูดดำ

3,739
    32
    0

เป็นงั้นไป.... ไอ้หลังจากเริ่มชินนี่ไม่อยากเห็นเลยอ่ะคับ.......วงจรอุบาก

26. col2ETwo

col2ETwo New Member Member

820
    11
    0
  27. col2ETwo

col2ETwo New Member Member

820
    11
    0
  28. Hmoty

417
    28
    0
    มันเป็นวงเวียนชีวิต คับ กว่าจะถึงเกียร์เจ สงสัย ขนหน้าแข้งร่วงหมด เอิ้กๆๆ

29. I-Max_Auto

I-Max_Auto New Member Member

2,012
    9
    0
    กว่าจะเข้าขั้น ก็หมดกระเป๋าพอดี 555

30. TD06

TD06 New Member Privilege

1,495
    9
    0
    กว่าจะได้มาซึ่งความแรง สงสัยม่ามาคงจะไม่มีให้กินแน่ๆๆเรา

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้