ไมตี้เบรคไม่อยู่....ครับพี่น้อง

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย nitchie, 11 มีนาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. nitchie

nitchie New Member Member

63
    0
    0
    เครื่องเดิมนะครับ แต่เบรคไม่ค่อยอยู่ เวลากดเบรคสุดแล้วก็ยังไหลๆ เช็คน้ำมันเบรคก็มี จึงนึกว่าผ้าเบรคหมดจึงไปช่างวันก่อนให้ช่างถอดล้อมาดู ทั้งหน้า-หลัง ก็มีเยอะ ช่างแนะนำว่าให้เปลี่ยนหม้อลมใหม่เป็น ชั้นครึ่งหรือสองชั้น เพื่อนๆมีความเห็นอย่างไรบ้างครับ....

2. ManJz

ManJz New Member Member

3,317
    23
    0
    ผมหม้อลมเดิมยังอยู่เลย เปลี่ยนผ้าเบรค เกรดดีๆ สักชุดก็อยู่แล้วมั้ง

3. buscom15

buscom15 New Member Privilege

2,293
    17
    0
    รอเซียนมาตอบครับ

4. nitchie

63
    0
    0
    เพิ่มเติม

ลืมบอกไปว่า ตอนนี้มีไฟเบรคโชว์อยู่ตลอดเวลา บางครั้งก็ดับบ้าง แต่ติดโชว์เป็นส่วนใหญ่..

5. BEN360@HLc

BEN360@HLc New Member Member

2,536
    35
    0
    อาการนี้เกิดจากน้ำมันเบรคในกระป๋องปั๊มบนหมดครับ......เติมให้เต็มก็หายครับ....แล้วไล่ลมใหม่อีกทีก็เหมือนเดิมแล้วครับ

6. phuketracing

phuketracing New Member Member

136
    0
    0
    ของผมก็เบรคไม่ค่อยอยู่ครับ ถ้าเปลี่ยนเป็นปั๊มสกายลายจะดีไหมครับ แปลงมากป่าวแล้วราคาสักเท่าไหร่ครับ

7. ชายต้น

ชายต้น New Member Member

3,490
    39
    0
    เครื่องอะไรครับ ถ้าเดิม ผ้าเบรคดีๆ ผมว่าอยู่นะครับ
    ส่วนปั๊มสกายดีครับ แปลงไม่มาก มามิ๊ตติ้งบ่อยๆ เดี๋ยวมีสมาชิก
    ทำให้ครับ ค่าแรง+ค่าเหล้า+ค่าโรงกลึง ไม่เกิน 1พันครับ

8. โต๋เต๋

โต๋เต๋ New Member Member

590
    7
    0
    ไม่เกินพันแต่หน่วยเป็นเหรียญนะคับไม่ใช่บาท

9. กระบะตูดดำ

กระบะตูดดำ New Member Privilege

3,739
    32
    0

หาที่ไหนไม่มีอีกแล้วนะคับ.......

10. JZ_std.

JZ_std. New Member Member

8,075
    74
    0
    ผ้าเบรคที่ใช้อยู่อาจจะเสื่อมคุณภาพ

11. nitchie

63
    0
    0
    ทำตามนั้นเลยครับ

ไล่ลมแล้วครับ ก็เหมือนเดิม รึว่าต้องเปลี่ยนหม้อลมแห๊ะ

12. เปลี่ยน ผ้าเบรกใหม่ครับ ผมเคยเป็น ผ้าเบรกหน้าใช้ของดีหน่อย ( ของผม ผ้าเบรก เบนดิก )

13. joe_non@HLc

joe_non@HLc New Member Member

2,833
    38
    0
    ตามพี่เบนเลยครับ ไล่แบบไปๆๆๆชิ่วๆหรือป่าวครับพี่เบน อะกร๊ากกกก

14. tpcc

tpcc New Member Member

895
    13
    0
    ใช่เลยคับ ผมใช้ผ้าเบรคของ เบนดิกดีมากเลยคับ
    ลองดูนะคับ

15. GAUSS

GAUSS Well-Known Member Member

4,354
    50
    48
    ลองดูผ้าเบรค เบนดิค ดิครับผมใช้อยู่เดิมยังเอาอยู่เลย

ว่าแต่เปลี่ยนน้ำมันเบรค บ้างหรือยังครับ

16. phuketracing

phuketracing New Member Member

136
    0
    0
    อยากไปมิ๊ตติ้งเหมือนกันครับแต่ผมอยู่ภูเก็ตครับเมื่อไหร่ไป ก ท ม จะไปมิ๊ตติ้งด้วยครับ ขอบคุณครับ:)

17. ชายต้น

ชายต้น New Member Member

3,490
    39
    0

ยินดีครับ...

18. devil_TENGU

devil_TENGU New Member VIP

5,029
    27
    0
    ยี้ ๆๆๆๆๆๆๆๆขี้เมา:D:D:D:D:D:D:D:D

19. Hmoty

Hmoty New Member Member

417
    28
    0
    ถามเลยละกาน มันต้องแปลงยังไงสำหรับเบรคสกาย ผมกำลังจะไปซื้อมาใส่ยังหาวิธีแปลงไม่ได้เลย เค้าว่ากันว่าแค่กลึงดุมให้สวมจานได้ก็ใส่ได้เลย จุดยึดทุกอย่างตรงหมด(ตรงคอม้าจับกับปั้ม) เค้าว่ากันว่าอย่างงั้นจิงป่ะครับ พี่ๆ

20. Moo Tiger Raikhing

Moo Tiger Raikhing New Member VIP

12,412
    29
    0
    แวะมาดูรายละเอียดคับ
    ส่วนของผมก้อ เบนดิก อยู่ดีนะคับ
    ส่วนหม้อลมถ้าจะให้ดีนะ จัดชั้นครึ่ง สักใบ
    ก้อแหล่มเลยนะคับ

21. phuketracing

136
    0
    0
    ได้ ล้อหลัง nismo17/9 เบรคดีขึ้นแล้ว
    ไม่รู้คิดไปเองป่าว

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้