เครื่อง 1G แต่อยากทำท่อ แปร๊ดๆๆ

การสนทนาใน 'Good Old Car' เริ่มโดย Ea"RT"h, 11 มีนาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    เคยไปดูรถ Retro แข่งมา

ชอบเสียงท่อแต่ละคันมาก

แต่รถผมเปลี่ยนเป็นเครื่อง 1G เกียร์ Auto

มีสิทธิ์ที่จะทำท่อแบบนั้นได้ไหม ทำแล้วจะวิ่งไหมอะ

2. John <<GooD-oLd-CaR>>

John <<GooD-oLd-CaR>> New Member VIP

1,933
    90
    0
    ทำแล้วไม่วิ่งครับ ยิ่งเกียร์ออโต้ ยิ่งไม่วิ่ง
    เครื่อง 1G เป็นอะไรที่เสียงเบามาก ๆ ครับ ทางที่ดีอย่าดีกว่า ดังนิดเดียวแต่ไม่วิ่งเลย เอามั้ยครับ :)

3. Ken_Master

Ken_Master New Member Member

106
    2
    0
    เต็มที่ก็ได้แค่ใส่หม้อพักแบบใส้เยื้อง..........แล้วเล่นที่ปลายท่อ

เกียร์ออโต้.......ไม่เหมาะกับท่อใส้ตรง"เพราะมันจะไปแต่เสียง"

4. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    แงๆๆๆๆ อยากดังกับเค้าบ้างจัง

5. Super Colt

Super Colt New Member Moderator

3,000
    12
    0
    ที่เห็นดังๆในสนามหนะ เขามีทั้งแคมทั้งกล่องครับ มันเลยดัง ถ้าตีท่ออย่างเดียว คงได้ดังแต่ท่อล้อไม่หมุนแน่ๆครับ

6. JZGE

JZGE New Member VIP

855
    57
    0
    เชื่อเถอะครับ.....พวกเนี้ยโดนมาเยอะ...หมดไปแยะ.5555

7. John <<GooD-oLd-CaR>>

John <<GooD-oLd-CaR>> New Member VIP

1,933
    90
    0

เหมือนมึงแหละ โดนดองอยู่ในอู่กี่ปีแล้ววะ 5555555

8. Super Colt

Super Colt New Member Moderator

3,000
    12
    0
    เข้าตัว อิอิ

9. JZGE

855
    57
    0
    คนล่ะเคสกันนะเว้ยยยยย...ของกรูไม่ไปเอาเองเว้ยยยไม่มีตัง

10. John <<GooD-oLd-CaR>>

1,933
    90
    0
    งั้นเด๋วกูไปเอาเองละกัน 5555

11. Super Colt

3,000
    12
    0
    เด๋วกูช่วยออก เอามาขับเล่นแถวลาดพร้าวหน่อย :D:D

12. Marky

Marky New Member Moderator

1,824
    12
    0
    :D ... งั้นพอพวกมรึงไปเอามาแล้ว กรูยืมมาจอดไว้ที่บ้านกรูน่ะ จะได้หายอีกคัน...อิอิ

13. LBGT

LBGT New Member Member

3,325
    21
    0
    แจ๋วว่ะมาร์ค กูไม่คิดเรยยยนะเนี่ยว่ามึงจะสามารถ เอามุกนี้มาเล่นได้ ..... สุโค่ยยยยย :thumb:

14. พี่หมูกโต..

พี่หมูกโต.. New Member Member

1,254
    8
    0
    หรือว่าถ้ารถทำไม่เสร็จไม่จบ เอามาทำที่อู่ช่างดำก็ได้นะ บอกว่าไอ้จ้อนแนะนำมา รับรองงานเนียน จบแน่นอน :)

15. LBGT

3,325
    21
    0
    งานนี้ งานไหน จบไงไม่รู้ รุ้แต่ว่าเมื่อวันเสาร์ จบ 4 : 1 :rolleyes: :rolleyes: :rolleyes:

16. JZGE

855
    57
    0
    อู้ย!!!!!! เลือดสาดดดด กรูไม่เกี่ยวนะเว้ยยยย เข้าบ้านเปิดแอร์นอนดีกว่า

17. b2fen@GOC

b2fen@GOC New Member Member

164
    3
    0

รุ่นนี้แล้ว เปิดแอร์นอนไปละกัน เด๋วโซนี่ กับ ขุดน้ำมัน ขอไป กก แอร์นอนดีกว่า

18. Potato 1.6GT

Potato 1.6GT New Member Member

899
    5
    0

มันยังอยู่อีกเหรอวะ ไอ้อู่เนี้ย :mad:

19. LBGT

3,325
    21
    0

กูเป็นคนดีแล้วเว้ยยยย เลิกๆๆ นิสัยแบบนั้น :D :D :D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้