ขอผู้รู้ช่วยตอบที่ครับ ไปติดโบมา ขับน้ำมันเครื่องพ่นออก

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย AzzA, 11 มีนาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. AzzA

AzzA New Member Member

4
    0
    0
    ผมใช้ Tiger 2L ไปติดโบเดิม ตัวCt20มาไม่มีอิเตอร์ ไม่ได้ปรับบู๊ทเพิ่ม ใส่ฝาปั้มแล้ว วันแรกติดเสร็จขับที่ความเร็วไม่เกิน 100 Km/h ก็ไม่เป็นไร แตวันนี้ขับไม่เกิน 100 ทั้งวันเหมือนกัน พอขับกลับบ้าน ขึ้นทางด่วนลองขับที่ความเร็ว ประมาณ 120 Km/h วิ่งระยะทางประมาณ 2-3 Km. ถีงบ้านเปิดฝากระโปรงดู มีน้ำมันเครื่องดันขึ้นมาตรงที่วัดน้ำมันเครื่องเต็มหมดเลย(หยดเป็นทางยาวเลย) แต่ระดับยังไม่ขาดมากครับ เครื่องผมเป็นอะไรไปแล้วครับ พังแล้วเปล่าครับ (ก่อนทำเครื่องเดิมไม่มีรั่วเลย) :cry:

2. k_rittt

k_rittt New Member Member

45
    0
    0
    ได้ถอดท่อไอน้ำมันฝั่งท่อร่วมไอดีหรือยังครับ จะเป็นท่อยางต่ออยู่ระหว่าง ฝาครอบวาล์วกับท่อร่วมไอดี ถ้าคุณติดเทอร์โบแล้วไม่ถอดแยกท่อนี้ แรงดันบูทจะอัดเข้าไปในเครื่องทำให้ดันก้านวัดยกหลุด หรือถ้าโชคร้ายก็พวกซีลหน้าเครื่อง ซีลท้ายเครื่องหลุด ก็งานใหญ่เลยครับ

3. JZ_std.

JZ_std. New Member Member

8,075
    74
    0
    ตามข้างบนว่าเลยครับ น่าจะใช่

ลองเอาท่อจากฝาวาล์ว ต่อทิ้งลงพื้นไปเลย

4. TD06

TD06 New Member Privilege

1,495
    9
    0
    มารอฟังด้วยคนครับ

5. Hmoty

Hmoty New Member Member

417
    28
    0
    ตามนั้ครับ ใช้ท่อยาวๆหน่อยไอจะได้ไม่เลอะห้องเครื่องนะครับ

6. ไอ้รถซา..หริ่ม

ไอ้รถซา..หริ่ม New Member Moderator VIP

1,238
    32
    0
    เปนได้หลาย กรณี

บางทีไม้วัด ไม่แน่นก้อ รั่วน่ะคัฟ

เชคดูดีๆๆ

7. Mochisuperhero

Mochisuperhero New Member Member

760
    6
    0
  8. AUTH-can

AUTH-can New Member Member

1,474
    13
    0
    ท่อยางจากฝาวาล์ว ต่อให้ยาวแล้วปักลงพื้น ส่วนรูตรงท่อไอดีหาลูกยางมาอุดไว้ครับ

9. NONCHOKUN

NONCHOKUN New Member Member

70
    0
    0
    ว่ากันไป

10. supasorn_por

supasorn_por New Member Member

1,013
    16
    0
    ตามพี่เค้าเลยคับ

อุดรูตรงคอไอดีสวนสายยางจากฝาวาวล์ต่อเข้าท่อกรองอากาศก่อนเข้าหน้าโบรึกดหัวลงพื้นอย่างพี่เค้าว่าก็ได้คับ

11. phuketracing

phuketracing New Member Member

136
    0
    0
    มาแอบดูหาความรู้

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้