กดเตี้ยแล้วมีปัญหา

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย panphorm, 11 มีนาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Hilux Drifter

Hilux Drifter New Member Member

122
    0
    0
    ลองดูตัว ยางซับเสียงแหนบ อีกตัวนะครับ เมื่อก่อนก็เป็นเปลี่ยนหมดเลยตั้งแต่
    บูชหูแหนบ หน้า-หลัง บูชหูโช้ค-ตัวโช้ค ก็ไม่หาย มาเจอตัวนี้ละครับเปลี่ยนแล้ว
    แล้วหายเลยเงียบหูไปเยอะ

สังเกตุง่ายๆดูที่ใต้แผ่นแหนบมันจะมีรูอยู่ครับที่ช่วงปลายๆข้างละประมาณ 2-3
    ตัวนี่ละครับ โดยมันจะเป็นตัวคั่นระหว่างแผ่นแหนบ ไม่ให้เหล็กสีเหล็กโดยตรง
    เพื่อลดเสียง ของเดิมเป็นพลาสติกแข็งๆ ร้านอะไหล่มีให้เลือกหลายแบบ ทั้งแบบพลาสติกและก็ยาง ตัวละไปเกิน 20 ลองดูแล้วกันนะครับ

หรือถ้าไม่หายอีกก็แนะนำให้หาเพื่อนขึ้นกระบะไปขย่มให้มันดังครับ แล้วเราก็ลงมาเดินดูเลย น่าจะเจอสาเหตุตรงจุดกว่านะครับ

ผิดพลาดประการใดก็ขออภัยด้วยนะครับบบบบบ :)

2. TD06

TD06 New Member Privilege

1,495
    9
    0
    ของผมก็ดังนะครับแก้ยังไงก็ไม่หายเลยช่างมันสะเลย

3. panphorm

panphorm New Member Member

476
    6
    0
    วันนี้ไปให้ช่างมันดูอีกรอบ

เปลี่ยนร้านเข้าเลย

ช่างบอกว่าช่วงล่าง บูชต่างๆ ไม่มีปัญหา ช่างได้ทดลองขับเทสดูด้วยครับ

แต่เจอปัญหาที่ ตัวถังครับ มันสีกัน ทำให้เกิดเสียง

เฉยเลย เป็นได้ยังไงก้อไม่รู้

เลยแก้ไม่ถูกเลย เซ็งเลย

4. D4D 4D

D4D 4D New Member Member

14
    1
    0
    เป็นตอนรถยุบตัว ระหว่างแผ่นแหนบจะมียางกลมๆกั้นอยู่ (เปลี่ยนใหม่)อาการหาย ขอโทษครับที่มาตอบช้า

5. maxza c100

maxza c100 New Member Member

154
    1
    0
    มาหาความรู้ครับ

ดังเหมือนกันครับ

6. panphorm

panphorm New Member Member

476
    6
    0
    จริงๆ แล้วผมหาสาเหตุได้แล้วครับ

ไม่ได้เป็นที่ช่วงล่างข้างหลังครับ

แต่เป็นที่ด้านหน้าซ้าย ล้อหน้าซ้ายสีกับซุ้มล้อครับ

ทำให้เกิดเสียงดังเอี๊ยดอ้าท ๆ ๆ ครับ

ผมได้เปลี่ยนก้อนยางตามในรูปให้หนาขึ้นเสียงจึงหายไป กลายเป็นมีเสียงดังตึ้งๆๆ แทนเวลาตกหลุมครับ

7. surach8

surach8 New Member Member

337
    6
    0
    ถ้าด้านหลัง ลองดู
    ลูกยางหูโช๊ค และที่มองข้ามกัน คือ ลูกยางและบุชที่แกนปรับแรงดันน้ำมันครับ ผมเจอมาแล้ว

8. tiger บ้านนอก

tiger บ้านนอก New Member Member

7,433
    22
    0
    ของผมดังที่ล้อหน้าคับ..ดังอิ้ด แอ้ดๆๆ เวลาตดหลุมคับ หรือลองขย่มรถดูก็ดังคับ ใตรดังมั่ง อะไรดังคับ ช่วยแนะที

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้