:?: Samsen Group ??????????????ʹ??Ѻ?Է????? www.racingweb.net/samsengroup/ :?:

การสนทนาใน 'Find Friend' เริ่มโดย n!Cs`RCW, 26 ธันวาคม 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Jibjeep

Jibjeep New Member Member

354
    0
    0
    อัพ สามเสน45เลี้ยงรุ่น14 กรกฎาคมน่ะครับ สถานที่ตึกช้าง กระจายข่าวด้วยครับ
    :D :D :D :D

2. Jibjeep

354
    0
    0
    ดัน ตอนเช้า ชาวสามเสน ครับ

3. Jibjeep

354
    0
    0
    ดันไป

4. Jibjeep

354
    0
    0
    SamSEN

5. n!Cs`RCW

n!Cs`RCW New Member Member

470
    20
    0
    อัพไปครับพี่ : P

6. Jibjeep

354
    0
    0
    ดันๆ

7. Jibjeep

354
    0
    0
    อย่าให้ตก

8. Jibjeep

354
    0
    0
    ]S A M S E N

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 26 กรกฎาคม 2007
  9. DUKE_68

DUKE_68 Well-Known Member Privilege

6,189
    129
    63
    พี่ปรือยังอยู่อีกหรือครับ ผมเรียนกระบี่กะท่าน 555 :D :D :D

สวัสดีครับผมดุ๊ก รุ่น36 เลขปจต. 25724 รุ่นเดียวกับจอย และ ศิษย์เก่าที่มีชื่อเสียงอีกคนที่ไม่ได้ลงไว้ก็รุ่นเดียวกับผม นายโตน วงโซฟาครับ ยินดีที่ได้พบกับศิษย์เก่าสามเสนทุกท่านครับ :)

10. Jibjeep

354
    0
    0
    เอ้าก็สามเสนเหมือนกันนี่ครับพี่ จบรุ่นคนดังเยอะอีกดีครับ

11. DUKE_68

DUKE_68 Well-Known Member Privilege

6,189
    129
    63
    อ๊ะช่ายคับ "ลูกสามเสน มีเกียรติ มีศักดิ์ศรี มีน้ำใจ" อิ อิ :)

เรามาเปลี่ยนจากการอัพเฉยๆ เป็นการเล่าประสบการณ์เก่าๆในร.ร.ดีมั๊ยครับ

อ่ะผมเริ่มก่อน ผมไม่ทราบว่าตอนนี้รางระบายน้ำเน่ารอบๆสยามฟุตบอลมันยังมีอยู่อีกไหม และไม่รู้ว่ารุ่นหลังๆยังเรียกว่า "น้ำเด๊ะ" อยู่หรือเปล่า ผมกับเพื่อนชื่อไอ้ป๊ะเป็นคนเริ่มเรียกกันครับ จนติดปากเรียกกันไปทั่วในช่วงหลายปีนั้น และมีการกลั่นแกล้งกันโดยการ"ปาน้ำเด๊ะ" ใส่คนที่อยากแกล้ง5555

คือเข้าแถวในสนามใช่มะครับ เราก็เอาก้อนหินเล็กๆซ่อนไว้ก้อนหนึ่ง ยืนใกล้ๆกะคนที่เราอยากแกล้ง พอเลิกแถว ก็ต้องเดินข้ามรางน้ำเด๊ะที่ว่าเพราะมันอยู่รอบๆสนาม เราก็ปาเลยครับ ตอนไอ้คนนั้นมันข้าม น้ำเด๊ะก้อจะกระจายโดน กลิ่นนี่ติดทั้งวันเลยครับ อาจพลาดโดนคนอื่นด้วย การละเล่นนี้เป็นที่แพร่หลายในช่วงนั้น พอมาถึงช่วงเสื่อมของการละเล่นนี้ เนื่องจากมางโรงเรียนเห็นว่ามันรุนแรงเกินไปจึงสั่งห้ามอย่างเด็ดขาด มีโทษถึงพักการเรียน ...จบเรื่อง"น้ำเด๊ะ"ครับ :)

น้องน้องอาจไม่รู้จักเนื่องจากได้เสิร์ชGOOGLE คำว่า "น้ำเด๊ะ" แล้วจึงทราบว่า รุ่นหลังๆรางน้ำเด๊ะมีตะแกรงปิดหมดแล้ว

ภูมิใจจังได้เป็นส่วนหนึ่งในการก่อตั้งศัพท์ "น้ำเด๊ะ" :cool:

ปล.ไม่แน่ใจว่าก่อนรุ่นผมเรียกหรือเปล่านะ แต่รู้สึกว่ารุ่นผมเนี่ยะ "น้ำเด๊ะ" ถึงจุดสูงสุดครับ :)

ลองเสิร์ชคำว่า"น้ำเด๊ะ"ในGOOGLEดูนะครับ จะเจอเรื่องราวของโรงเรียนเราเต็มไปหมดเลย

และอยากทราบว่ามี OFFICIAL WEBSITEของศิษย์เก่าสามเสนวิทยาลัยไหมครับ ช่วยแนะนำด้วยครับ :)

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 28 กรกฎาคม 2007
  12. DUKE_68

6,189
    129
    63

13. n!Cs`RCW

470
    20
    0
    อิอิ หวัดดีครับพี่ๆ

อัพหน่อย

14. Jibjeep

354
    0
    0
    555+ " น้ำเดะ ผมทันรุ้นนี้ด้วย เดี๋ยวนี้ปิดทอไปแล้วมันเลยไม่หนุกแต่มันยังมีกลิ่นไอของน้พเดะอยู่เวลาลดน้ำในสนามหญ้าจะเอาน้ำที่รีไซล์เคิลจากน้ำเดะมารดสนามหญ้า

ของผมเป็นรุ่นที่เอาถุงเท้าไปแกว่งในตู้น้ำดืมหลังตึก 1และตึก3หน้าห้องน้ำชายฝังโสภาบาร์เบอร์ครับสนุกมากไม่รู้เมื่อก่อน ทำไปได้
    แล้วรุ้นของกระผมก็เป็นรุ่นเดี๋ยวกับ "KIMHUN" ครับเมื่อตอนเลี้ยงรุ่นที่ผ่านมาทึกคนเปลี่ยนไปมากโตขึ้นเยอะจิงๆ :D
    จบของผมเพียงเท่านี้ครับ
    รุ่น 45

อยากทราบว่ามี OFFICIAL WEBSITEของศิษย์เก่าสามเสนวิทยาลัยไหมครับ ช่วยแนะนำด้วยครับ
    ส่วนอันนี้ไม่รู้จริงๆ เดี๋ยวต้องไปถามเพื่อนก่อนน่ะครับ

15. n!Cs`RCW

470
    20
    0
    Up กันหน่อยพี่ๆ

วันนี้ กลับไปโรงเรียนมา เปลี่ยนไป พอสมควรเลยครับ

16. Jibjeep

354
    0
    0
    มากันเร็วๆ

17. DUKE_68

6,189
    129
    63
    +++UP+++ ....สามเสนวิทยาลัย สามเสนวิทยาลัย...

18. n!Cs`RCW

470
    20
    0
    อิอิ สามเสน only!!

19. Show Your Colors

Show Your Colors Guest

0
    0
    0
    ยินดีครับน้องๆ อยู่ตั้งแต่ทางด่วนบนคลองกะลังสร้าง แต่ยังไม่เปิดใช้ (ผลัดใบ)

20. Jibjeep

354
    0
    0
    ไอ้ทางด่วนยังไม่สร้างนี่มันนานมากๆ เลยน่ะเนีย

21. พีโออาร์_Rizible

พีโออาร์_Rizible New Member Member

305
    17
    0
    แวะ มาอัพครับ

* SAMSEN * เด้ก สามเสน ฮ่ะ

:cool::cool::cool:

22. อ ั พ ๆ s s 4 9 จ ่ ะ

:D:D

23. aimz

aimz New Member Member

277
    4
    0
    ชื่อเอมนะจ๊ะ รุ่น 50
    ศิลป์ฝรั่งเศสจ้า
    คิดถึงเพื่อนสามเสนทุกคนเลย
    ไว้เจอกันดีกว่า อารีย์ นัดมา

24. Jibjeep

354
    0
    0
    ยินดีที่รู้จักครับ

" ชื่อเอมนะจ๊ะ รุ่น 50อยู่เลดี้รู้จักเอมมี่อะป่ะ เพื่อนกันๆ "

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 29 สิงหาคม 2007
  25. Knotsilly

Knotsilly New Member Member

9
    0
    0
    น๊อต สส 45 รายงานตัว มาอัพให้นะจิ๊บ
    นี่ ว่างๆ นัดมีทติ้งเด็ก สส กันบ้างดิ เป็นวันเสาร์หรืออาทิตย์ก็ได้
    ว่าแต่ ไม่รู้ว่าอาจารย์ศักดาจะมาเป่านกหวีดไล่หรือป่าวเนี่ยสิ
    หรือไม่ก็ไอ้ดุลย์ มาตีหลังแรงๆ แล้วบอกว่า ปาย ปาย จอดที่อื่น ปายยยย

26. GameTadang

GameTadang New Member Member

50
    1
    0
    สามเสน 51 อิอิ+ Racing

คิดถึงอดีต ที่เคย ปีนรั้ว รร. แหม มันทำหัยผมแข็งแรง อิอิ+

นั่งเล่นในห้อง ปกครองไม่ต้องเรียน สบายใจ

27. Jibjeep

354
    0
    0
    คุณนี่ ตัว จริง และสนับสนุนเรื่องมีทติงอีกแรงจะได้รู้จักกันมากขึ้น เยอะขึ้น และสนิดขึ้น
    ยังไงก็สามเสนเหมื่อนกันเนอะ

28. n!Cs`RCW

470
    20
    0
    เห็นด้วยครับเเต่คน ยังน้อยอยู่ รอสมาชิก ท่านต่อไปอยู่นะครับ อิอิ

29. boat มา up ไห้ คร๊าบ SAMSEN

Spoooooooooooooooooooooooooooooooooooooooooon

30. Jibjeep

354
    0
    0
    Samsen power

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้