ek 2door coupe ซดน้ำมันมากช่วยหน่อย

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย sompongtee, 10 มีนาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. sompongtee

sompongtee New Member Member

1
    0
    0
    วิ่งในเมืองตก 6-7โลลิตรงงมากล้อ15ยาง55 /195ขับขี่ปกติ เกียร์ปกติ ใครมีประสบการแนะนำหน่อยครับขอบพระคุณ

2. coupe4wd

coupe4wd New Member Member

872
    18
    0
    ลอง - เปลี่ยน น้ำมันเครื่อง/น้ำมันเกียร์ /กรองอากาศ/หัวเทียน ดูก่อนนะ
    ประมาณสองพันกว่าบาท เผื่อจะดีขึ้นคับ.....

3. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    ตัดแคทยังครับ ถ้ายังแคทน่าจะตัน ไปร้านท่อตัดออกเลยครับ แล้วเอากลับมาด้วยนะครับ
    ขายได้หลายตังค์

4. WITSANOWA

WITSANOWA New Member Member

953
    23
    0
    ช่วยโพส เครื่อง ระบบท่อไอ เสีย ว่าดัดเเปลงอะไรหรือเปล่า
    ของ ผม เครื่องเก่า ดี16 วาย 4 กิน 5-6โล ครับทำท่อเฮดเดอร์
    ตัดแคตออกไป มีพักกลาง 1 ใบ พักปลายตรง ผิดสุตรกินมากครับ
    และทางไปทำงาน รถติดด้วยครับ
    ลองส่งข้อมุลมาใหม่ครับเพื่อนจะได้ช่วยวิเคราะห์ถูก

5. ตัดแคทคืออะไร แล้วเสียงดังมาจากท่อเกิดจากอะไรครับ (ท่อเดิม)

6. NENG_VTEC

NENG_VTEC New Member Member

526
    31
    0
    โอ้โหกินดุจัง ลองเช็คตามที่ข้างบนแนะนำดูก่อนนะ a/tหรือm/tคับ ลองสังเกตุ
    ดูรอบเครื่องบ้างหรือเปล่าว่ามันขึ้นสัมพันธ์กะความเร็วมั๊ย และรถวิ่งมากี่กิโลแล้ว
    ผ้าครัชอาจจะมีผลก็ได้นะ

7. Thepop22

Thepop22 Member Member

325
    5
    18
    รถผมก้อกินน่ะ ในเมือง พอๆกะเจ้าของกระทู้เลย แต่ทางไกล ประมาณ10-12 โลลิตร ประมาณนี้ครับ
    เครื่อง D16Y4 เดิมทุกอย่าง ยังไม่ได้ตัด แคท แล้ว แคทนี่ขายใครครับ ราคาเท่าไรอ่ะครับ เผื่อจาตัดมาขายครับ

8. WITSANOWA

WITSANOWA New Member Member

953
    23
    0

TEL. 089 011 3541 ลองโทรถามดูครับ
    ราคาตามสภาพครับ เมื่อก่อนไม่รู้ทิ้งขายเจ็กไป 7ปี
    ที่แล้ว เสียดาย เมื่อก่อนต้องมี 2000 อัฟแน่ๆ เฮ้อ...

เอาไปให้ช่างเขาดูเถอะ กินน้ำมันแบบนี้มันผิดปรกติแล้ว สาเหตุของความผิดปรกติอาจมากกว่า 1 สาเหตุ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้