แม็กซ์ ชุปตัว

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย NUM-VAN, 10 มีนาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. NUM-VAN

NUM-VAN New Member Member

28
    0
    0
    ผมขอความรู้จากพี่ๆ เพื่อน ด้วยครับ คือผมต้องการเอาแม็กซ์ไปทำให้มันดูดีขึ้น ใจผมต้องการชุปโครเมียมให้มันแวววาว หรือออกในลักษณะเงา ไม่ทราบว่ามีวิธีใดบ้าง เห็นบางคนบอกว่าเอาไปปัดเงา, เอาไปขัดบ้าง และมีร้านแนะนำที่ไหนบ้างครับ ขอความกรุณาด้วยครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

2. nv1020

nv1020 Well-Known Member Member

3,195
    302
    83
    ของผมปัดมาวงล่ะ 300:D:D

3. slimant

slimant New Member Moderator

1,271
    4
    0
    ทำมาแล้วต้องรักษาอย่างดีครับ
    ผมทำมา วงละ 300 เหมือนกัน
    ทิ้งไว้นานๆ ไม่ล้าง ขี้กลาก ขึ้น ครับ

-_-'

4. tae_nissannv

tae_nissannv New Member Member

677
    37
    0
    จะเอาแม๊กซ์ลายไหนไปทำอะคับ....

5. Nissan Y10 Thailand

Nissan Y10 Thailand New Member Moderator

3,584
    146
    0
    ปัด เงา ดี กว่า ครับ ซุบ .. แล้ว พอ โดน ความ ร้อน จาก จาน เบรค มัน จะ ล่อน ครับ ..
    ไม่ก็ ทำ สี ..พวก ไฮเปอร์ ดุๆ ดี กว่าครับ ...

ซุบ Chorme ไม่แนะ นำ เลย แต่ เงา .. ดี นานๆ ไป ไม่ดี มัน จา ลอก

ปัดเงา .. เงาตอนแรก ถ้าไม่ หมั่นขัด ก็ หมอง ... แต่ ไม่มี ลอก ...
    แต่ถ้า ลายก้าน เยอะๆ ... ก็ ... ไม่ ควรครับ .. ดู แลอยาก

ปัด เงา แล้ว หมั่น ขัด นะครับ CANA กระป๋อง .. ขัด สัก เดือน ละ ครั้ง .. ครับ

6. NUM-VAN

28
    0
    0
    ขอบคุณพี่ๆำ สำหรับคำตอบครับ แม็กซ์ของผมเป็นรุนนี้ครับ

อ๊าว รูปไม่ขึ้น สงสัยผมทำไม่เป็น แหะๆ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 11 มีนาคม 2009
  7. green nv #032

green nv #032 New Member VIP

2,789
    89
    0
    ทำสีล้อดูข้อมูลที่หน้าซื้อ-ขายของทาง RC WEBครับมีหลายร้าน เรื่องราคาก็โทรเช็คได้ เรื่องคุณภาพให้อ่านจากคนที่เคยใช้บริการครับ

ล้อแม๊กซ์ถ้าอยากได้เงาๆ ส่วนใหญ่เค้าปัดเงานั่นละครับ ไม่ต้องเอาไปชุบ...อิๆ:D

8. wutnv

wutnv Active Member Member

455
    34
    28
    แนะนำจรัสล้อแม็กคับ

9. NUM-VAN

28
    0
    0

อยู่แถวจรัญช่วงไหนครับ พอมีเบอร์ของร้านหรือเปล่าครับ

10. romkloa

romkloa New Member Member

623
    2
    0
    จรัสแม็กเคยเห็นอยู่แถวรามอินทรานะครับ :)

11. Nissan Y10 Thailand

Nissan Y10 Thailand New Member Moderator

3,584
    146
    0
    จรัส ล้อ แม๊ก ... อยู่ กม9 รามอินทราขาเข้า นะครับ ..
    แถว รพ. สินแพด

12. อั้มลูกตานันต์

อั้มลูกตานันต์ Active Member Lady Member

716
    31
    28
    ของเค้าไม่เคยเอาไปปัดเลย

หมั่นเช็ดอย่างเดว

13. NUM-VAN

28
    0
    0
    ขอบคุณครับ

14. NUM-VAN

28
    0
    0

ผมจะลองไปแวะดูครับ

15. NUM-VAN

28
    0
    0

ผมจะลองไปแวะดูครับ

16. Van X

Van X Well-Known Member Moderator

1,247
    44
    48
    จรัส ล้อแม๊ค เค้ามีสาขา 3 อยู่แถวเส้นราชพฤกษ์ ด้วยนะครับ

สาขา 2 ถ้าจำมิผิดรู้สึกจะอยู่แถวๆลาดพร้าวอ่ะครับ

17. tanit wongsanit

tanit wongsanit New Member Member

100
    7
    0
    ผมปัดมาล้อละ400บาทครับ เงาวับร้านอยู่ บางพระ ชลบุรี แต่ไม่รู้จะเงาได้กี่เดือน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้