ขอถามหน่อยครับรถผมใส่สปริงโหลดแล้วทำไมมันเตี้ยจัง

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย td3d, 10 มีนาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. td3d

td3d New Member Member

289
    5
    0
    ผมเคยได้ยินมาว่าใส่ สปริงโหลดแล้วมันจะไม่เตี้ยมากไม่ใช่หรอครับ ล้อ15 ยาง195/50 ข้างหน้าห่างจากยางประมาณ 1 นิ้ว หลัง 2 นิ้ง มันเกี่ยวกับเคยเอาโช๊ค ไปอัดน้ำมันมาแล้ว ช่างบอกว่ามันต้องตัดแกน ถ้าไม่ตัดมันจะแทงจนแตก อันนี้จริงมั้ยครับ แล้วความเตี้ยเกี่ยวกับที่ตัดไปปะ

2. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    ใส่สปริงโหลดของอะไรครับ

3. td3d

td3d New Member Member

289
    5
    0
    แอร์บัด ซื้อจากในเว็ปเนี่ยแหละ

ไม่แน่ใจนะว่าเรียกถูกป่าว

4. itkuji

itkuji New Member Member

267
    40
    0
    ปกติโช๊คมันมีระยะยุบอยู่แล้วคับ เป็นปกติ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้