ขอถามเรื่อง ABS/Air Bag หน่อยครับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย Fewwer, 9 มีนาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Fewwer

Fewwer New Member Member

18
    1
    0
    ถ้ารถเราไม่มีมาจากโรงงาน

เราสามารถที่จะทำให้มันมีขึ้นได้เปล่าอะครับ

คือต้องซื้ออะไรมาพิ่ม

หรือดัดแปลงส่วนไหนหรือเปล่าอะครับ

ขอบคุณครับ

(เด็กฝึกหัด):D:D:D

2. golfcef

golfcef New Member Member

229
    25
    0
    abs ต้องหาปั๊ม abs มาใส่ครับ

เซ็นเซอร์ กล่องคุม เดินสายน้ำมันใหม่

โอ๊ยน่ายุ่งยากถ้ามีมาไม่ครบ

airbag พวงมาลัยไม่น่ายาก

แต่ต้องมีกล่อง มี sensor ต่าง ๆ

ที่ใช้รับสัญญาณ ดีไม่ดี ระเบิดเองอีก

ลงทุนเยอะครับผม

3. Fewwer

Fewwer New Member Member

18
    1
    0
  4. ตุ๊กตายาง

ตุ๊กตายาง New Member Member

472
    22
    0
    ผมลองพิมพ์รายละเอียดดูแล้ว เมื่อสักครู่แต่ มันเยอะมาก สุดท้ายขี้เกียจพิมพ์ ลบทิ้งเลย

ผมอยากจะบอกสั้นๆว่า ซื้อรถใหม่ ง่ายกว่า ครับ เพราะไม่คุ้มที่จะทำ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้