รบกวนพี่น้องใครมีวงจรเซ็นทรัลล็อกประตูนอกช่วยทีครับ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย chang nv, 9 มีนาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. chang nv

chang nv New Member Member

269
    10
    0
    :D:Dตอนนี้กระผมต้องการวงจรเซ็นทรัลล็อกประตู NV ตัวนอกมีใครพอจะช่วยเหลือจัดให้ได้บ้างครับ
    จะได้ไม่ต้องนั่ง งมสายไฟให้ปวดหัวครับ ขอบคุณ:D:D

2. Nissan Y10 Thailand

Nissan Y10 Thailand New Member Moderator

3,584
    146
    0
    ว๊าววว... จะเป็นเทพอีกลำ แล้ว อิอิอิ

3. virus_x

virus_x New Member Member

483
    3
    0
    ไม่รู้ว่าตัวนอกจะเหมือนกันรึป่าวนะครับ เผื่อใช้ได้ครับ

ผมเองพึ่งจะต่อเส็จไป แต่คู่มือผมทิ้งไปแล้วครับ
    เอาเท่าที่จำได้นะครับ สีแดง ไฟ+ สีดำไฟ - สีส้มที่มี ไดไอด ต่ออยู่ มี2เส้น ต่อเข้าไฟเลี้ยวซ้ายกับขวา

ที่เหลือเป็นออพชั่น ต่อหรือไม่ก็ได้
    1-สีขาวทริกกับไฟ+ ผ่านกุญแจ(ignition on) หลังจากสตาร์ท 15 วินาที มันจะล๊อคอัตโนมัติครับ
    พอปิดกุญแจ มันจะปลดล๊อคเช่นกันครับ

2-สีน้ำตาล ไปทริกกับสวิตซ์แป้นเบรค เมื่อสตาร์ทและเหยียบเบรคครั้งแรก มันจะล๊อคประตูเองครับ

3-สีเทา สำหรับต่อไกปืน เปิดฝากระโปรงท้ายครับ

วิธีใช้ล๊อคอัตโนมัติต้องเซ็ตก่อนครับ
    เมื่อต่อสายไฟเรียบร้อยแล้ว
    1.ฟังชั่นเปิดกุญแจแล้วล๊อค
    -เปิดกุญแจไว้ (ignition on) กดปุ่มล๊อคและปลดล๊อค พร้อมๆกันครับ ไฟเลี้ยวรถจะกระพริบ 1 ที เป็นการใช้ฟังชั่นนี้
    การยกเลิก กด2ปุ่มพร้อมกันอีกครั้ง ไฟจะกระพริบ2หน เป็นการยกเลิกฟังก็ชั่นนี้ครับ

2.ฟังชั่นเหยีบเบรคแล้วล๊อค
    -เปิดกุญแจไว้ กดปุ่มล๊อคและปุ่มปิดเสียง(ซ้ายล่าง) พร้อมๆกัน ไฟเลี้ยวรถจะกระพริบ 1 ที เป็นการใช้ฟังชั่นนี้
    การยกเลิก กด2ปุ่มพร้อมกันอีกครั้ง ไฟจะกระพริบ2หน เป็นการยกเลิกฟังก็ชั่นนี้ครับ ลองดูครับ

อ้างอิงข้อมูลจากคุณ Golf-GTI

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 9 มีนาคม 2009
    chang nv ถูกใจสิ่งนี้
  4. chang nv

269
    10
    0
    อิอิ ซุ่มอีกแล้วครับท่าน :D:D คิดถึงจังครับพี่มีเวลาเจอกันครับ:Dจะได้โชว์ผลงานหน่อย:D

5. chang nv

269
    10
    0
    ขอบคุณมากครับพี่ ไวรัส เอ็กส์ แต่ผมอยากได้วงจรประตูนอกจริงๆครับฟังก์ชั่นไม่เหมือนกัน:D:D:D

6. buem

buem New Member Member

2,764
    75
    0
    ตัวกล่องมันไม่เหมือนนะตาช้าง
    มีร้านนะแต่ไม่รู้พี่แกจะว่างป่าว
    อู้ที่พี่วางเครื่องนะ

7. Kobkero

Kobkero New Member Member

559
    24
    0
    พี่ผมอีกแล้ววว จะเท่แต่งานเข้าเล็กน้อย555

8. sorawas

sorawas New Member Member

692
    17
    0
< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้