เอาภาพงาน M-MAX SLIDENIGHT สนามไบเทคบางนาอันน้อยนิดมาให้ชมครับ

การสนทนาใน 'Drift' เริ่มโดย John <<GooD-oLd-CaR>>, 9 มีนาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. John <<GooD-oLd-CaR>>

John <<GooD-oLd-CaR>> New Member VIP

1,933
    90
    0

Tamron 70-200 F2.8 ปล่อยที่ 22500 ครับ ประกันร้าน ยังไม่หมด
    แต่ว่ารู้สึกจะมีคนจ้องสับแล้วครับ นัดดูพรุ่งนี้ อิอิ

ถ้าแลกไม่ได้ ก็เจอกันสนามหน้าละกันนะครับ :)

2. tonkmx

tonkmx New Member Member

319
    26
    0
    กระทู้กลายพันธุ์ อิอิ

ว่าแต่ระหว่างเลนส์ฟิก 50 กับ 10-22 ถ่ายภาพคนมันต่างกันไงบ้างครับ :D

3. Show Aof

Show Aof Well-Known Member Privilege

2,092
    49
    48
    รูปสวยมากครับ

ลูกสาวน่ารักด้วยครับ

อิอิ

4. Ice_Breakers

Ice_Breakers Legend (R.I.P.)

40
    1
    0
    ถ่าย สวย มากๆๆ ครับ

โดย เฉพาะ สาวๆๆ

5. ^BANK^

^BANK^ Well-Known Member VIP

4,902
    124
    63
    ขอบคุณสำหรับภาพสวยๆครับ
    +++ให้เพื่อเป็นกำลังใจ

6. tonkmx

319
    26
    0
    ง่ะรอคำตอบอยู่นะ

7. John <<GooD-oLd-CaR>>

John <<GooD-oLd-CaR>> New Member VIP

1,933
    90
    0

เลนส์มันคนละเรื่องกันเล้ยยย

10-22 ถ่ายออกมาก็เหมือนกับถ่ายหมา The dog งัย เท่ดีนะ ถ้าถ่ายช่วง 10mm.
    แต่เอามาถ่ายคน ถ้าจะไม่ให้เกิด Distrotion ก็คงต้องดึงมาที่ 22 แต่เชื่อว่ามันก็ยังโค้งขอบภาพอยู่ดีแหละ พอก้อมแก้มได้ แล้วก็เอาภาพมา Crop

ส่วน 50 คงไม่ต้องบอกนะว่าถ่ายแล้วจะเป็นยังไง อิอิ

8. John <<GooD-oLd-CaR>>

1,933
    90
    0

คำตอบมาแล้ววววว

กำหนดการณ์มีเปลี่ยนแปลงหมด สถานที่จัดสนามหน้าเลื่อนแล้วนะครับ
    เพราะที่แหลมแท่นไม่สามารถจัดได้ เนื่องจากโดนร้านค้า บ้านช่องแถวนั้นร้องเรียน
    เรื่องมลพิษควันยาง ทำให้เจ้าของสถานที่ (จังหวัด) ไม่สามารถให้จัดบริเวณนั้นได้

สถานที่ และวันเวลา จึงมีการเปลี่ยนแปลง แน่นอนครับ

ส่วนเป็นที่ไหน ขอให้สรุปได้ก่อนนะ น่าจะเป็นวันพุธน่ะครับ (ผู้จัดฝากแจ้งมาครับ)

9. ch.surapong

ch.surapong New Member Member

164
    4
    0
    ขอบคุณคร้าบ

รถสวย

พริตตี้งามจ้า

ใกล้ๆบ้านเลย แต่ปีนี้ไม่ได้ไป :cry:

10. tonkmx

319
    26
    0
    ขอบคุณครับ น่าสนดีครับ 10-22

ขอบคุณครับ

11. John <<GooD-oLd-CaR>>

1,933
    90
    0
    ข่าวล่าสุดของสนามต่อไปรายการ M-Max Slide nite

สนามแข่ง: ลานกิจกรรมด้านหน้า เทพนคร พระราม 2
    วันที่แข่ง: เสาร์ที่ 4 เมษายน 2552
    เวลาแข่ง: เที่ยงวัน ยันเที่ยงคืน

ผู้มาร่วมแจม Mr.Brett ล่าสุดจากการเลื่อนวันเวลา ทำให้ไม่สามารถมาแข่งได้ เพราะติด Event แข่งที่ต่างประเทศครับ

โปรแกรมนี้ค่อนข้างยืนยันแล้วครับ :)

แก้ไขล่าสุด: 18 มีนาคม 2009
  12. 'ZOD|AC~*

'ZOD|AC~* New Member Member

193
    15
    0
    น่าเสียดาย Mr.Brett มาแข่งไม่ได้

13. tonkmx

319
    26
    0

ขออนุญาตินำไปตั้งเป็นกระทู้ใหม่นะครับ เพื่อใครไม่ค่อยได้ติดตาม :)

14. Plaruko

Plaruko New Member Moderator

558
    50
    0
    ว่าแต่ทำไมดึกจัง เที่ยงวัน-เที่ยงคืน ทุกที slide night 2-3 ทุ่มก็เลิกแล้ว

15. John <<GooD-oLd-CaR>>

1,933
    90
    0

ผมคิดว่าน่าจะเป็นอารมณ์ว่าจัดแข่งพร้อมกับ Drag ไปด้วยเลย มันเลยสามารถดึงไปดึก ๆ ได้งัยครับ
    แต่ทั้งนี้ ใครแข่งเสร็จแล้วอยากกลับก่อนก็ไม่มีปัญหาครับ เพราะผมเดา ๆ ว่ายังไงแข่งเสร็จไม่น่าเกินสาม-สี่ทุ่มครับ :)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้