อยากรู้ว่าke70 มีฝากระโปรแคฟร่าแท่ไหม

การสนทนาใน 'KE Racing Club' เริ่มโดย B-Boyza, 7 มีนาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. B-Boyza

B-Boyza New Member Member

273
    1
    0
    อยากทราบว่าke70มีฝากระโปรแต่ แคฟร่าไหมคับแบบของแท่อะคับ เอาแบบที่ไม่เอาสกูปมาแปะนะคับอยากได้แบบเจาะเหมือนae86 ที่เป็นฟันปลาอะคับ ตามรูป

2. DEVILMAN

DEVILMAN New Member Moderator

585
    84
    0
    มีคนเคยทำครับนานมากแล้วเอาฝากระโปรง DX ไฟกลมมาทำเจาะช่องระบายแบบคันแดงในรูปครับ
    ถ้าทำเอาลดน้ำหนักก็ทำเป็นฝากระโปรงไฟเบอร์เลยครับ

3. B-Boyza

B-Boyza New Member Member

273
    1
    0
    แต่ที่ผมเห็นโลงหล่อไฟเบอร์ทำมันหนักพอกับฝากระโรงเก่าเลยนะคับ เพราะต้องบุตัวกันความร้อนหนาๆไม่งั้นละลายคับ

ส่วนแคฟร่าไม่มีหรอหะ ถ้าใครมีรูป ก็โพสให้ดูทีนะหะ

4. bcc 131

bcc 131 New Member Member

274
    1
    0
    ความคิดเห็นส่วนตัวครับ การทำฝาเป็นเคปร่า นั่นเรื่องแรกคือการลดน้ำหนัก ด้านหน้า ส่วนจะเจาะอะไรบนฝากระโปรงนั้นสิ่งสำคัญเพราะเราต้องการะรบายลม หรือ ต้องการลมเข้าไปช่วยระบายความร้อน
    เพราะฉะนั้นของอย่างนี้ทำได้หมดครับ
    ส่วนเรื่องของแท้ผมว่าน่าจะไม่มี ถึงจะมีก็แค่ made in >>>>>> ส่วนตัวผมไม่ให้ความสำคัญมาก
    ช่างไทยเก่งๆ มีมากแต่ยังไม่รับโอกาศ ราคาก็ถูกกว่า ถ้าอยากทำ โทรคุยกันได้ครับยินดี

ขอโทษนะครับ พี่รับทำฝากระโปรง เคฟล่าด้วยเหรอครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้