เปิดแอร์ ออกตัว รถไม่ค่อยวิ่ง

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย 2jTec, 8 มีนาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. 2jTec

2jTec New Member Member

132
    7
    0
    เครื่อง บี16เอ เกียร์กระปุก มีปัญหามาถามครับ

ตอนเปิดแอร์ เวลารถหยุดแล้วออกตัว
    ใส่เกียร์ 1 ออกตัวแบบปกติ ถอนครัชรอบจะตกมาอยุ่แถว ๆ 500 รอบเองรถอืดดดดด มากเลยคับ
    ก็ต้องเลี้ยงไปเรื่อย ๆ ให้ถึงถึงสัก 1700 รอบขึ้นไปวิ่งดีเป็นปกติเลยอ่ะครับ
    แล้วเกียร์อื่นๆก้วิ่งปกติดีครับ
    เป็นทุกตอนออกตัวเลยถ้าเปิดแอร์ แต่ถ้าปิดแอร์ก็ไม่มีปัญหาไรคับ:confused:

ขนาดผมลองออกตัวที่สัก 1200 รอบยังอืดเลยอ่ะครับ แต่ก็ดีกว่าออกตัวแบบปกติ :D

พอมีวิธีแก้ไขมั๊ยครับ ช่วยแนะนำด้วยครับ

ปล.ผมไปถามอู่ อู่บอกให้จูนเรียลทาม เอ้า รถออกยังไม่วิ่งเลยให้ไปจูนซะแล้ว

ขอบคุณทุกท่านครับ

2. 2jTec

132
    7
    0
    ช่วยด้วยนะคร้าบบ

3. khu50

khu50 New Member VIP

288
    10
    0
    ช่วยอัพคับ อยากรู้เหมือนกัน

4. 2jTec

132
    7
    0
    ขอบคุณครับที่ช่วยอัฟ

รอผู้เชี่ยวชาญให้คำตอบอยุ่ครับ

5. AOD_BKI

AOD_BKI New Member Member

66
    4
    0
    อยากทราบข้อมูลเหมือนกันครับ

6. khu50

khu50 New Member VIP

288
    10
    0
    อัพอีกทีก่อนนอน

7. sixthgraph

sixthgraph New Member Member

71
    9
    0
    พัดลมตรงแผงคอยล์ร้อนทำงานหรือเปล่าครับถ้าไม่ทำงานลองช็คสายกราวที่ต่อจากพัดลมมาลงที่คานหน้าดูครับ, หรืออาจเกิดจากการเติมน้ำยาแอร์เยอะเกินไป, ตอนคอมพ์แอร์ทำงานมีเสียงอะไรแปลกๆหรือเปล่า

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 11 มีนาคม 2009
  8. eL tommkrub8_

eL tommkrub8_ New Member Member

79
    2
    0
    ป๋มว่าน่าจะเช๊คพวกไฟจานจ่าย รอท่านผู้รู้เข้ามาช่วยตอบอีกทีคับ^ ^"

9. 2jTec

132
    7
    0
    พัดลมแอร์ทำงานปกติครับ
    แล้วเติมน้ำยาแอร์เยอะไป มันเกี่ยวหรอครับ
    เพราะตอนเติมน้ำยาแอร์ผมบอกว่าเติมไปเยอะ ๆ 555 งกนิสนึง

10. sixthgraph

sixthgraph New Member Member

71
    9
    0
    ถ้าเติมน้ำยาแอร์เยอะเกินไปจะส่งผลให้แอร์ฉุดกำลังเครื่องยนต์ครับ (ช่างที่ร้านแอร์ให้ข้อมูลมา) ทางที่ดีควรเติมให้เกือบเต็มก็พอครับ:)

11. 2jTec

132
    7
    0
    หายแล้วนะครับ

ช่างขยับ ๆ จานจ่ายเท่านั้น หายเลย แรงกว่าเดิมอีก อิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้