ชาว Hilux club ครับ ช่วยแนะนำ โช๊คอัพหน่อยครับ

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย khunlamai, 8 มีนาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. นัทหนองแขม

นัทหนองแขม New Member Member

366
    5
    0
    ของผมก็อัดน้ำมันครับ แต่ก็เริ่มนิ้มแล้วใช้ได้ประมาณ4เดือน ต้องไปอัดใหม่อีกครั้ง

2. Katop

Katop New Member Member

72
    0
    0
    procomp es9000 ออกกระด้างนิดๆแต่หนึบมากๆ 4ต้นหมื่นนึงมีทอน
    mx6 อันนี้อยากได้มากๆครับแต่ราคาแรงไปนิด 4ต้น หมื่นปลายๆ

3. tjmujahidin

tjmujahidin New Member Member

179
    2
    0
    procomp ES9000 ครับ สำหรับ ไมตี้ นะครับ หนึบแน่น KONI ก็ประมาณ 9000 กว่า ๆ 4 ต้นครับ ไม่แยกขาย หนึบแน่นพอกัน ก่อนหน้านี้ใส่ Gabrial Ultra light เอาไม่อยู่ครับโยนโคตร ๆ ตอนนี้ procomp พึ่งใส่วันนี้เองครับ ต้องรอให้เข้าที่กว่านี้จะมารายงานครับ

4. ออล้อล้น

ออล้อล้น New Member Member

92
    0
    0
    ผมใช้โช็คหลังของ WSR Sporting ของร้าน NJ Modify นครปฐม
    คู่ละ 3700 บาท สำหรับรถโหลดเตี้ยครับ

ลองพิจารณาดูครับไม่แนะนำให้เชื่อโปรดใช้วิจารญาณในการตัดสินใจ

5. TiGeR jUnIoR

TiGeR jUnIoR New Member Member

1,177
    11
    0
    ไปลอง winner มาแล้ว คับ

ประทับใจมากๆ

แหล่มจิงๆราคาไม่แรงด้วย

อิอิ

---------- เพิ่มกระทู้เมื่อ 08:02:08 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 08:01:53 ----------

ไปลอง winner มาแล้ว คับ

ประทับใจมากๆ

แหล่มจิงๆราคาไม่แรงด้วย

อิอิ

6. ชายต้น

ชายต้น New Member Member

3,490
    39
    0

ราคาเท่าไหร่ครับ...ตัวนี้เหมือนยี่ห้อ MAXTER ที่โฆษณาในนักเลงรถกระบะหรือเปล่า ดูแล้วเหมือนกันต่างตรงที่สติ๊กเกอร์...

7. TiGeR jUnIoR

TiGeR jUnIoR New Member Member

1,177
    11
    0
    คู่ ละ 3500 อะคับ

แอบไปซุ่มกะเสือหมูมาอะคับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 1 พฤษภาคม 2009
  8. ชายต้น

ชายต้น New Member Member

3,490
    39
    0
    คู่ล่ะ 3500 ไปซุ่มกับเสือหมู...โอ้ๆๆๆเย้ๆๆๆๆ
    สวิงกิ้งแลกคู่ด้วยหรือเปล่าครับ...รอเมียเผลอก่อน...

9. tiger บ้านนอก

tiger บ้านนอก New Member Member

7,433
    22
    0
    เสือหมูหรอ......ซุ่มอีกแร้วววอ่ะ ......เสือหมู อิอิ

10. TiGeR jUnIoR

1,177
    11
    0
    555

---------- เพิ่มกระทู้เมื่อ 14:38:13 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 14:37:45 ----------

หมูเอารถพี่ชายไปอะคับ

11. khunlamai

khunlamai New Member Member

1,221
    15
    0
    หมู+จุ้ย คู่แฝด ไปซุ้มทำอะไรกันมาหน่ะ
    ถึงขนาดทดสอบโช๊ค winner แบบจอดไว้เฉยๆหรือเปล่านี่

12. bank_hilux

bank_hilux New Member Member

39
    1
    0
    Rancho 9000X & Rancho9000XL ครับ

ผมเคยใช้Kayaba กระบอกทองมาก่อนครับ สุดท้ายมาจบที่ Rancho ครับ
    ด้านหน้าใช้ 9000XL เป็น Gas ปรับได้ 9ระดับ กระบอกสีเงิน ส่วนด้านหลัง
    ใช้ 9000X เป็น น้ำมันปรับได้ 9ระดับ เหมือกันครับ หนึบสุดๆครับ ไม่ดีดไม่ดิ้น
    ราคาคู่หน้า 7800 คู่หลัง 7000ครับ รถผมเจโบ ยังเอาอยู่เลยครับ ต้ องลอง
    ดูครับ ส่วนGrabri el Red carbon E อีกคันเป็น Van ครับ เจโบเหมือนกัน
    ปรับได้ 3ระดับ ผมปรับด้านหน้าให้แข็งสุด ด้านหลังปรับระดับปานกลางก็หนึบใช้
    ได้นะครับ

13. tjmujahidin

tjmujahidin New Member Member

179
    2
    0
    procpmp ES9000 รายงานเพิ่มเติม หลังจากเบริน์ได้ที่ประมาณ 300 โล อาการดีครับ สาด - โยน สั่งได้
    หนึบแน่น ผ่านครับ ทั้งคุณภาพและราคา

14. กระบะตูดดำ

กระบะตูดดำ New Member Privilege

3,739
    32
    0
    สรุปว่าพอใจในสิ่งที่ได้มา.....อืมม

15. Dae Postcard

Dae Postcard New Member VIP

3,222
    14
    0
    อัพหน่อยครับ ^_^

16. pba

pba Member Member

55
    1
    8
    ของผมโคนี่ 4 ตัวเลยคับ เบิกใหม่หมดเลยคับใช้มา 3-4 ปีแล้ว ไม่มีปัญหาอะไรเลยคับ แต่จำไม่ได้แล้วว่าราคาเท่าไหร่ แต่คู่หลังเป็นของ VOLVO แต่จำไม่ได้ว่ารุ่นไหน แต่มีสปริงมาด้วย เป็นช่วงชักสั้นอ่ะคับ เท่าที่จำได้ คู่หลัง ประมาณ 12000-15000 ส่วนคู่หน้าจำไม่ได้ว่าเท่าไหร่ เอารูปคู่หลังไปดูละกันนะคับ

17. joe_non@HLc

joe_non@HLc New Member Member

2,833
    38
    0
    แจ่มๆ

18. trucking

trucking New Member Member

2,442
    29
    0
    เฉพาะคู่หลัง 12 - 15 k ยอมขับแบบเด้งๆ ดีกว่า

ขอบคุณสำหรับภาพและข้อมูลครับ

19. khunlamai

1,221
    15
    0
    มีคนดันขึ้นมาคุยต่อดีกว่า จนป่านนี้ผมยังไม่ได้เปลี่ยนเลยครับ พอเปลี่ยนยางแล้วโหลดลงสองนิ้วผมว่าอาการย้วยๆมันดีขึ้นนะ แต่ยังกระเด้งแรงๆเวลาเจอถนนที่มันขลุขละอยู่อ่ะ คงเป็นเพราะยางแก้มเตี้ยด้วย เห็นหมู+จุ้ย ว่า winner ดี ชักอยากลองแล้วหล่ะ 7000 4 ต้น น่าสนใจครับ

20. TD06

TD06 New Member Privilege

1,495
    9
    0
    ผมของเดิมอัดน้ำมันมา ที่ละโว้ แรกๆๆดีครับ พอชัก4เดือน ชักนิ่มครับ สงสัยต้องไป ถอย winner บ้างแล้วครับ น่าสน

21. art_overcontrol

art_overcontrol New Member Member

2,181
    3
    0
    โช๊คเดิมอัดเลยคับ

ถ้าจะให้ดีนะคับ เอาโช๊คดีแมกคับมาอัด

รับรองหนึบได้ใจจิงคับ

22. จัดไปคับ

23. Dae Postcard

Dae Postcard New Member VIP

3,222
    14
    0
    น่าสนจริงๆครับ ใครไปลองมาแล้วอีกบ้างมาช่วยอัพเดทข้อมูลหน่อยนะ :eek:

24. joe_non@HLc

joe_non@HLc New Member Member

2,833
    38
    0
    ลองดูครับมารายงานผลด้วยไอ้winnerเนีย

25. tiger บ้านนอก

tiger บ้านนอก New Member Member

7,433
    22
    0
    ของผมลองอัดน้ำมันหลายคู่แล้ว ไม่ค่อยได้ใจเลย เดี๋ยวแข็งไปเดี๋ยวยวบไป

ตอนนี้สนใจ winwer อยู่เหมือนกันคับ ใครใส่มาแล้วรายงานให้ฟังด้วยนะคับ

26. khunlamai

1,221
    15
    0
    หมูเอ้ย เข้ามาดูกระทู้นี้บ้างป่ะ ช่วยอัพเดทประการณ์กับ โช๊ค Winner
    ให้สมาชิก HLC หน่อยเร็ว
    สำหรับผมถ้าไม่มีไรผิดพลาดเดือนหน้าเจอกัน Winner

27. Out Off Control

Out Off Control New Member Member

2,322
    26
    0
    รอดูด้วยคนนะน้องหมู...

28. TD06

TD06 New Member Privilege

1,495
    9
    0
    รดฟังผลด้วยครับ

29. TiGeR jUnIoR

1,177
    11
    0
    จากที่เปลี่ยนมารถนิ่มขึ้นเยอะเลยคับ แล้วหนึบ ด้วย

แล้วตอนเปลี่ยนถ้าแข็งหรือนิ่มไปก้อบอกเจ้าของโรงงานได้เลยคับ

เด๋วเค้าจัดการให้คับ ของเค้ารับประกันซ่อมฟรี 1 ปี อะคับ เต็ม ที่เลย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้