ไฟเบ้าแปลงเป็นไฟเต็มไม่เปลี่ยนหน้าตัด

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย romkloa, 8 มีนาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. sk_nv 2000

sk_nv 2000 New Member Member

191
    3
    0
    สวยด้วยมือเราครับ ยินดีด้วยครับ
    อยากได้กรอบเบ้าสีดำแต่จองไม่ทันอ่ะ

2. Pu_Racing

Pu_Racing New Member Member

62
    1
    0
    อยากทำมั่งจัง

3. tanit wongsanit

tanit wongsanit New Member Member

100
    7
    0
    ดูดีสวยงามครับนับถือในน้ำใจครับ

4. SUPER LIMITED

SUPER LIMITED New Member Privilege

261
    1
    0
    สวยเนียนมากครับ NV แค็บเล็กไฟเต็ม :D

5. virus_x

virus_x New Member Member

483
    3
    0
    งานเนียนมากครับยังกะอู่เลยครับ เปิดอู่ได้เลยนะครับ ยังไงก็ขอบคุณอีกครับสำหรับกันชนหน้ากะไฟเลี้ยวนะครับ

6. babyboy

babyboy New Member Member

141
    2
    0
    เนียนครับ..เนียน

7. สวยครับ

ผมเพิ่งได้ NV กระบะ มาใช้ อยากแปลงเป็นไฟเต็มแบบตัวแวนบ้าง เวลานี้ต้องใช้งบซักเท่าไรครับ

ซื้อของมาทำเอง แบบคุณ ton940 ยากมากมั้ยครับ ถ้าจะโทรไปถามจะเป็นการรบกวนมั้ยครับ

8. romkloa

romkloa New Member Member

623
    2
    0

ก่อนอื่นต้องถามว่าจะรีบแปลงรึป่าว.. ถ้าไม่รีบให้เปิดดูหน้าซื้อขายบ่อยๆ จะมีพวกเทพเอามาขายถูกๆ :D

ถ้ารีบแนะนำให้ซื้อหน้าตัดศอก ตัวแวนบ้านเรา ประมาณ 5000 - 6000 ครับจะได้มาครบๆ คิดแล้ว

ถูกกว่าซื้อแยกชิ้น มีหม้อน้ำ แผงแอร์ กระป๋องพักน้ำ ฯลฯ ติดมาด้วย ส่วนฝากระโปรงใช้ของเดิมได้ครับ

ถ้าให้ช่างทำ ค่าแรง + ค่าสี น่าจะประมาณ 4000 + - ครับ

ถ้าอยากสวยไม่เหมือนใคร แนะนำให้ติดต่อคุณเบิ้มครับ มีหน้าแบบ เทพๆให้เลือก :)

ถ้าจะทำเองก็ไม่ยากเท่าไรครับ โทรมาปรึกษาได้ครับ :):):)

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 10 สิงหาคม 2009
  9. Kc1.6SLX

Kc1.6SLX New Member Member

520
    2
    0
    เนียนดีจัง

10. slimant

slimant New Member Moderator

1,271
    4
    0
    โอ๊ว
    พี่ ดิว มี รูป Before กะ After ด้วย

อิอิ

:)

11. didomon

didomon New Member Member

2,380
    2
    0
    ของผมก้อแปลงเองครับแปลงไม่ยาก ขอแค่มีเวลากับุปกรณ์

12. ว่าจะทำเองเหมือนกันครับแต่ไม่รู้ว่าจะเริ่มตัดตรงไหน
    ขอบคุณพี่ดิวด้วยครับสำหรับคำปรึกษา แล้ววันอาทิตย์จะขออนุญาตเข้าไปดูที่บ้านนะครับ
    ขออีกคำถามครับบ อยากสมัครสมาชิกNVคลับต้องทำยังไงบ้างครับ

13. slimant

slimant New Member Moderator

1,271
    4
    0
    ตาม link ไปเลย คับ
    http://racingweb.net/forums/showthread.php?t=659

ก่อนจะสมัครสมาชิก NV Club
    สมัครสมาชิก RC WEB ก่ิอนนะ คับ
    :)

14. เหอ....เหอ....เหอ....แปลงร่างงงงงงง

15. didomon

didomon New Member Member

2,380
    2
    0
    คุณบอลไม่อยากแปลงร่างบ้างเหรอ ...อิอิ...

:D :D :D

16. :D.............ยังขาดซึ่งปัจจัย....อยู่ล่ะครับ...ท่านแอ้.............:D

17. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    สวยงามมากๆครับฝีมือดีด้วย

18. payayam

payayam New Member Member

702
    13
    0
    ขอบคุณคับ คุณ ดิว ผมดูตัวอย่างจาก คุณ ดิวมาเลย ทำให้ลงมือทำง่ายขึ้นมากมายเลย อิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้