ไฟเบ้าแปลงเป็นไฟเต็มไม่เปลี่ยนหน้าตัด

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย romkloa, 8 มีนาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. romkloa

romkloa New Member Member

623
    2
    0
    เมื่อวานนี้ ได้รับอุปการะ ชุดหน้าทั้งหมด ได้แก่ไฟหน้า กระจัง กันชน ฯลฯ มาจากคุณ slimant ในราคา 2500 บาท เพราะเค้าเปลี่ยนเป็น ตากลม วันนี้วันอาทิตย์ว่างๆ คันไม้คันมือ เอามาทดลองใส่ตอนแรกผมคิดว่าจุดยึดเหมือนกัน ใส่น๊อดแล้วจบ แต่พอรื้อออกมาคนละเรื่องเลย มีกันชนอย่างเดียวที่ใส่กันได้ ตัวโคมไฟอันใหม่ติด จุดยึดเบ้าไฟเดิม (งานเข้าเลย) แต่ก็ไม่ยากครับ ใช้เครื่องเจียร์ตัดออก แล้วใช้เหล็กแผ่นอย่างหนาดัดเข้ารูปแล้วยึดน๊อตเข้ากับคานด้านบน และด้านล่าง ส่วนหน้ากระจัง จุดยึดจะอยู่ ที่โคมไฟทั้ง2ข้าง ครับ เรียบร้อย ไฟใหญ่ใช้ปลั๊กเดิม เดินสายไฟหรี่ ไฟเลี้ยว รอทำสีครับ ใครอยากจะทำยินดีแนะนำครับ ลองผิดลองถูกมาทั้งวันแล้วครับ :)

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 12 สิงหาคม 2009
  2. romkloa

623
    2
    0
    ได้หน้ามาจากคันนี้ครับ :)

3. virus_x

virus_x New Member Member

483
    3
    0
    อยากทำบ้างครับ แต่ติดที่ไม่มีใครอนุเคราะห์ แผงหน้าถูกๆบ้างเลยอะ:cry:

4. Nissan Y10 Thailand

Nissan Y10 Thailand New Member Moderator

3,584
    146
    0
    ผมยังหลงเสน่ห์ ไฟเบ้าอยู่ครับ ... :D
    200 sx อิอิอิ

5. tuta

tuta New Member Member

509
    70
    0
    แจ่่มครับ DIYourself ทำในแบบฉบับของตัวคุณ

6. slimant

slimant New Member Moderator

1,271
    4
    0
    DIY เองเลย หรอ คับ
    นับถือๆ

:)

7. เยี่ยมเลยครับ DIY

8. SUPER LIMITED

SUPER LIMITED New Member Privilege

261
    1
    0
    สวยครับ อยากเห็นด้านในครับ เลขทะเบียนเดียวกับมือถือเลยนะครับ :):)

9. buem

buem New Member Member

2,764
    75
    0
    เก่งมาเลยครับ เยี่ยมจริงๆ
    ไฟแบบเดิมๆ หาได้ไม่ยากครับ หลายคันหนีไปวิงโรดกันซะเพียบ
    ผูใดเก็บไว้รีบมาลงในกระทู้ซื้อขายเร็ว
    ประหยัดไปอีกนิไม่ต้องเปลี่ยนคานหน้าด้วย

10. romkloa

623
    2
    0
    วันนี้เอาไปให้ช่างสีตีราคา 1400 บาท นัดช่างทำสีวันพุธ สรุปแล้วค่าของชุดหน้า 2500 + ทำสีกันชน หน้ากระจัง คิ้วใต้ไฟ 1400 รวมค่าเสียหาย 3900 บาทครับ แล้วจะถ่ายด้านใน และด้านนอก ตอนเสร็จแล้วมาให้ดูครับ ;)

11. gotto

gotto New Member Member

17
    0
    0
    เก่งมากเลยครับพี่ เห็นวันเสาร์บ่ายๆวันนี้เสร็จแล้ว แหล่มไปเลย แล้วต้องทำสีอีกประมาณเท่าไหร่ครับ (จากคนขายแอร์หลังคร้าบ)

12. romkloa

623
    2
    0
    ค่าทำสีอู่เค้าคิดแต่ค่าแรงกับค่าแลคเกอร์แห้งช้า 1400 เพราะว่าสีเรายังเหลืออยู่ตอนพ่นหลังคาไฟเบอร์ครับ ส่วนแอร์หลังของน้องเป็นโครงการต่อไปครับ :)

13. slimant

1,271
    4
    0
    มิน่า 1400 เอง
    มีสีอยู่แล้วนี่เอง

ผมเคยไปตีราคาเหมือนกันครับ หลายพันอยู่
    เลยว่าจะ รอพร้อมเปลี่ยนสีเลย

ตอนตัดเบ้าไฟหน้าอย่าลืมทาน้ำยากันสนิมนะคร๊าบ

14. wutnv

wutnv Active Member Member

455
    34
    28
    แหล่มมาก ทำเองเลย

15. romkloa

623
    2
    0
    ชุดหน้าเดิม..ของใครแตกหักเสียหาย สนใจชิ้นไหน ติดต่อได้ครับ ..ไม่ขาย ..ให้ฟรีครับ

16. virus_x

483
    3
    0
    สนใจ กันชนครับ และไฟด้านคนขับ และไฟเลี้ยงทั้งสองข้างเลยครับ ไปชนกำแพงบ้านตรงข้ามมาครับ เสียหายหลายเลย

17. nv1020

nv1020 Well-Known Member Member

3,195
    302
    83
    กันชนหน้าเท่าไหร่ครับ:D

18. romkloa

623
    2
    0
    คุณเม้งรับอุปการะ ไฟหน้า แล้ว 1 คู่ครับ ทุกชิ้นให้ฟรี ติดต่อ 081-936-3030 ดิว ครับ :)

nv1020 ถูกใจสิ่งนี้
  19. virus_x

483
    3
    0
    ผมจอง กันชน กับไฟเลี้ยวแล้วนะครับ ติดต่อคุณดิวเรียบร้อยแล้วครับ
    ขอบคุณครับ

20. romkloa

623
    2
    0
    ตามนัด วันเสาร์บ่ายนะครับ ... มีเจ้าของใหม่ครบแล้วทุกชิ้น ขอบคุณครับ :)

21. slimant

1,271
    4
    0
    ขอบคุณ แทน พี่น้อง ทุกท่านครับ
    ของสภาพดี มากๆ

22. SUPER LIMITED

SUPER LIMITED New Member Privilege

261
    1
    0
    ไปรับไฟหน้ามาแล้วครับของแท้ด้วย ขอบคุณคุณดิวมากๆครับ :):):)

23. romkloa

623
    2
    0
    วันนี้เอาไปไห้ช่างทำสีตามที่นัดไว้ครับ แต่ยังไม่ได้ทำเนื่องจากห้องอบสียังไม่ว่าง นัดเป็นวันจันทร์ครับ เลยให้ช่างช่วยเชื่อมแต้มยึดเหล็กขาไฟหน้าที่ตัดใส่เข้าไปใหม่แทนการใส่น๊อดเพื่อความแข็งแรงครับ :)

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 20 มีนาคม 2009
  24. green nv #032

green nv #032 New Member VIP

2,789
    89
    0
    ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ

ใจดีด้วยครับ นับถือๆครับ...:D

25. Van X

Van X Well-Known Member Moderator

1,247
    44
    48
    มีฝีมือ+ใจดีด้วย

26. ดูๆแล้วทำเนียนกว่า ไอ้อู่ที่ผมไปโดนมาซะอีกอ่ะ

27. Nissan Y10 Thailand

Nissan Y10 Thailand New Member Moderator

3,584
    146
    0
    พี่ดิว ใจดี๊ใจดี .. :D

28. virus_x

483
    3
    0
    ขอบคุณมากครับ สำหรับไฟเลี้ยว และกันชนหน้าครับ

29. romkloa

623
    2
    0
    เย้...ทำสีเสร็จแว้วว..

ด้านหน้า และ ด้านในครับ :):):)

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 18 มีนาคม 2009
  30. nv1020

nv1020 Well-Known Member Member

3,195
    302
    83
    สวยเนียนเลย
    :D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้