รบกวนถามเรื่องพัดลม ที่อยู่ใต้ประตูลม

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย virus_x, 8 มีนาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. virus_x

virus_x New Member Member

483
    3
    0
    พัดลม ที่อยู่ใต้ประตูลม ปกติแล้วรถเดิมๆมีมาไหมครับ แต่ของผมทำไมไม่มีมาครับ ตอนแรกก้มดูก็นึกว่าช่องใส่ลำโพงเบส :eek: แต่ไปดูในเน็ตเจอภาพนี้ก็เลยรู้ว่าไม่ใช่ช่องใส่ลำโพง แต่กลับเป็นช่องใส่พัดลม แล้วถ้าไม่ใส่เป็นไรไหมครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 8 มีนาคม 2009
  2. romkloa

romkloa New Member Member

623
    2
    0
    ของคุณเป็น NV รุ่น LX รึป่าวครับ รุ่น LX จะใช้ตู้แอร์แบบแขวนครับ อยู่ตรงกลางครับ :)

3. virus_x

483
    3
    0

ของผมเป็น nv ตัวแรกครับ

4. Nissan Y10 Thailand

Nissan Y10 Thailand New Member Moderator

3,584
    146
    0
    มีทุกคันแหละครับ แต่มีแค่ ตู้ไม่มีใบพัด
    และจะมีช่องลม ระบายอากาศ ได้ .. ราคาแพง..โรงงานเลย ใส่แบบ ตู้แขวนราคาถูกกว่าให้ครับ

แต่จริงๆ แล้ว .. เค๊าทำเผื่อไว้สำหรับส่งออกอะครับ ..

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 8 มีนาคม 2009
  5. virus_x

483
    3
    0
    ก็คือตกลงว่า ไม่ต้องใส่พัดลม เข้าใจถูกต้องไหมครับ

6. Nissan Y10 Thailand

Nissan Y10 Thailand New Member Moderator

3,584
    146
    0
    ถูกต้องครับ .. ถอด ตู้ ออกเลยก็ได้ครับ ..
    ไม่มีผลอันใด

7. romkloa

romkloa New Member Member

623
    2
    0
    ถ้าจำไม่ผิด รู้สึกว่าจะเคยเห็นรุ่น SLX ใช้ตู้แอร์ แบบสี่เหลี่ยมตามที่เห็นในรูปครับ :):)

8. virus_x

483
    3
    0
    ขอบคุณครับ Get แล้วครับ

9. buem

buem New Member Member

2,764
    75
    0
    จริงๆแล้วมันสำหรับตู้แวนนะครับ
    ของแวนจะมีมาทุกคัน
    ของกระบะจะเป็นแบบแขวนครับ
    ถ้าจะแปลงก็ ต้องมีพัดลมมาใส่ ราคา 500
    ตุ้ควบคุมทิศทางลม อีก 1000 บาบครับ
    จะควบคุมทิศทางการเป่าเท้า + เป่าไล่ฝ้าด้านบนครับ
    เอารูปตู้มาให้ดูครับ
    ของผมมีตู้เก่าอยู่ 500 พออิอิ:D

10. virus_x

483
    3
    0
    สนใจครับ แต่ผมเองก็ไม่มีพัดลม จะรับของยังไงครับ แล้วติดตั้งยังไงครับ ใส่กับกระบะได้เลยไหมครับ ต้องแปลงอะไรอีกไหมครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้