เรื่องเล่าของผมในวันนี้

การสนทนาใน 'DNA Racing Club' เริ่มโดย TK RACING, 8 มีนาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. TK RACING

TK RACING New Member Moderator

1,163
    8
    0
    เนื้อง จากว่าวันนี้ ผมได้ตื่นมาเป็นเวลา 6:40 ในตอนเช้าครับ
    ผมก็ได้ทำกิจกรรมเหมือนๆกับทุกวัน พอในช่วงเวลา 10 โมง มีน้องๆที่มหาลัย
    ได้โทรมาบอกว่า วันนี้ ผมได้นัดน้องๆๆที่มหาลัย ทำโครงก าร
    ในใจก็นึก ตายละว๊าาา ลืมไปสนิทเลย การไปครั้งนี้เป็น ส่วนหนึ่ง
    ของวิชาที่เรียนอยู่ครับ ที แรกคุยกันไว้ว่าจะไป ปลุกป่ากัน แต่เนื้องจากมัน
    มีระยะที่ไกล ก็เลยไม่ได้ไปครับ เลยไปทำบุญ ที่ บ้านสงเคราะห์สัตว์พิการ
    ผมไปถึงประมาณ เที่ยงๆ ครับ พอไปถึงก็ ได้ยิน เสียงสุนัข ร้องดังมากๆๆครับ
    พอน้องๆๆที่ มหาลัยเค้าติดต่อเสร็จ ก็ได้เข้าไปให้อาหาร ครับ
    ภาพที่เห็น สะท้อนให้เห็นว่า พวกเค้าทำไมถึงตกอยู่ในสถานการ์ณแบบนี้
    ในสายตาของพวกเค้า เศร้าอย่างกับว่า ............ไม่ขอพูดนะครับ
    ในความรู้สึกของผมนั้น เหมือนเค้า เรียกผมไปให้อาหาร ที่ผมนำเข้าไป
    เพื่อนๆ เชื่อมั้ยครับ เสียงที่เค้าเห่า ที่ดังขึ้นพร้อมๆๆกัน พอผมเดินเข้าไปใกล้ๆ
    เสียงนั้นเงียบทันที พร้อมกับ ยื่นหน้ามารับอาการที่ผมกำลังจะนำมาให้
    ไม่รู้เกิดอะไรขึ้นกับจิตใจของผม แต่ที่รู้คือ ในใจผมหดหู่มาก
    พร้อมกับความสงสาร น้ำตาครอ :cry: :cry: :cry:
    ภาพที่เห็นรู้ได้โดยไม่ต้องคิดเลยครับ สุนัขพวกนั้น เค้าโดน
    เพื่อนมนุษย์ โลก อย่างพวกเรานี่แระครับ ทำร้ายพวกเค้า
    น่าเศร้าจริงๆๆนะครับ และ อยากจะให้เพื่อน ได้ไปครับ
    พวกเค้าน่าสงสารมากครับ ผมว่า การมีตติ้งครั้งหน้า
    เราไปทำบุญกันนะครับ ผมเชื่อว่า เงินที่พวกคุณได้เสียไป
    กับการที่ผมแนะนำในการโพสครั้งนี้ ทุกคน จะไม่เสียดายเงินเลยครับ
    กับการที่ได้ ช่วยเหลือเพื่อนมนุษย์โลก
    สุดท้ายนะครับ อยากให้เพื่อนๆรักสิ่งแวดล้อม

2. ae100

ae100 New Member Member

1,495
    3
    0
    เศร้าจัง......................

3. เริ่มแต่งรถ

เริ่มแต่งรถ New Member Member

88
    1
    0
  4. l*oo*k_mu_noy

l*oo*k_mu_noy New Member Member

348
    2
    0
    ถ้าเค้าว่าง

พาเค้าไปด้วยนะตะเอง ;)

5. TK RACING

TK RACING New Member Moderator

1,163
    8
    0
    ได้ค่ะไปทำบุญกาน

6. ae100

1,495
    3
    0
    อย่าลืมเอาเค้ค้าเข้าไปด้วยนะ

7. oat_dna

oat_dna Active Member Moderator

2,715
    8
    38
    ว่าไงว่าตามกัน

งั้นก้อนัด ก้นเลย พอถึงวัน จะได้ไปกันครบๆ

8. ae100

1,495
    3
    0
    ไมม่มีวันที่จะไปกันได้ครบหรอก

9. oat_dna

oat_dna Active Member Moderator

2,715
    8
    38
    ก้อช่วยกัน ชวนดิคับพี่น้อง

10. BaNk_DnA

BaNk_DnA New Member Member

33
    1
    0
    เรื่อง บุญ เนี่ยกุไปอยู่แล้ว

11. oat_dna

2,715
    8
    38
    แหมๆ พ่อคนใจบุญ

12. ae100

1,495
    3
    0
    หรอ......................

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้