มีใครรู้วีธีพ่นสีโครเมียมโคมฉายไฟหน้าบ้างต้องรองพื้นสีอะไรครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย เฮฮา, 8 มีนาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. เฮฮา

เฮฮา New Member Member

22
    0
    0
    มีใครรู้วีธีพ่นสีโครเมียมโคมฉายไฟหน้าบ้างต้องรองพื้นสีอะไรครับ พอดีไฟหน้ามองไม่เห็นจะพ่นสีโครเมียม ไม่รู้ใช้สีอะไรลองพื้น หรือไม่ต้องลองพื้น

2. tamazung

tamazung New Member Member

1,024
    197
    0
    พ่นไม่ได้ครับต้องเอาไปชุบใหม่ มีคนรับชุบอยู่ครับลองหาดู

3. เฮฮา

เฮฮา New Member Member

22
    0
    0
    มันพ่นไม่ติดหรือพ่นแล้วร่อนครับ พอดีเห็นร้านสีมีสีโครเมียมขายกระป๋อง 100บาท จะลองซื้อมาพ่นก่อน ไม่รู้ว่าจะติดหรือเปล่า และจะเงาเหมือนโครเมียมเปล่า พอดีรถผมพ่นโคมดำมาแล้วมองไม่เห็น

4. tamazung

tamazung New Member Member

1,024
    197
    0
    พ่นแล้วมันไม่เงาแบบฝากระป๋องหรอกครับมันก็เป็นสีเงินๆด้านๆ
    ไม่สะท้อนแสงเหมือนแบบเดิมครับ

5. payub

payub New Member Member

54
    0
    0
    :sad::sad:

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้