ก้านวัดระดับน้ำมันเกียร์ มีรอยครับ งานเข้าหรือเปล่าครับ

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย TonGGy, 8 มีนาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. TonGGy

TonGGy New Member Member

298
    3
    0
    เมื่อเช้าเช็คพวกน้ำมันต่างๆ

ก็เจอเจ้าสิ่งนี้ ก้านน้ำมันเกียร์ มีรอย เหมือนโดนเหล็กตัดเนื้อหายไปเลยครับ

ไม่แน่นใจว่าเกิดขึ้นได้อย่างไรอ่ะครับ Civic Coupe D16Y8

ไม่แน่นใจว่าเกี่ยวกะเมื่อสองวันก่อน เจอเหมือนเนิน+หลุม ใหญ่ๆ แล้วเบรกไม่ทัน เลยเด้งไปทีนึง แรงเหมือนกัน ตอนเด้งมันก็มีไป รูปเตือนน้ำมันเครื่องขึ้นด้วย(กาน้ำ) แว๊บนึงแล้วก็หายไปครับตอนเด้ง

ปล. แบบนี้งานเข้าแล้วใช่ไหมครับ ต้องเตรียมซ่อมป่าวครับ แต่เกียร์ยังปกติดีอยู่นะครับ
    ปล. มานเกิดอะไรขึ้นครับผม ขอคำแนะนำด้วยครับ แก้ไงดีครับ

มีรูปนะครับ รอโหลดนิดนึงๆ

2. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    ไม่รู้เหมือนกันครับ แต่ถ้าบอกว่ารถโดดแล้วทำให้เกิดรอยคิดว่าไม่น่าจะใช่
    และถ้าเกิดรอยขนาดนี้จริงๆ โดยเกิดจากอะไรสักอย่างในเกียร์เนี่ย เกียร์น่าจะดังแล้วล่ะครับ
    ถ้าหากไม่สบายใจจริงๆ ก็ลองเข้าอู่เช็คถ่ายน้ำมันเกียร์ไปเลย

3. OM MUGEN

OM MUGEN New Member Moderator

1,768
    8
    0
    ไปถ่ายน้ำมันเกียร์เลยครับจะได้สบายใจ ที่เป็นรอยอ่ะก่อนหน้านี้เอาไปเปลี่ยนน้ำมันเครื่องที่ไหนแล้วโดนสลับป่าวึรับลองนึกๆดูเพราะพวกจังไรมานเยอะชอบสลับของ

4. TonGGy

298
    3
    0
    เกียร์ไม่มีเสียงดังเลยครับ ทำงานปกติ งั้นเดี๋ยวว่างๆ จาไปเปลี่ยน้ำมันเกียร์ดีกว่าครับ

จำเป็นต้องเปลี่ยนทั้งระบบไหมครับ

น้ำมันเกียร์เข้าศูนย์เปลี่ยน ไม่น่าจะโดนนะครับ

น่าจะเปงจากรถผมนี่แหละครับ

5. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    ลองถ่ายน้ำมันเกียร์ออกมาดูก่อนว่ามีเศษอะไรปนมาหรือเปล่า ถ้าไม่มีก็คงไม่เป็นอะไร
    แต่ถ้ามีก็งานเข้า จะซ่อมจะเปลี่ยนก็เลือกเอาเลยครับ

6. TonGGy

298
    3
    0
    ลองถ่ายมาแล้วครับ
    ไม่มีเศษอะไรติดครับผม

ต้องเช็คอะไรอีกดีครับพี่

7. ^YimmY^

^YimmY^ New Member Member

231
    3
    0
    ถ่ายออกมาแล้วไม่มีเศษอะไรติดออกมาก็ไม่น่ามีปัญาหาแล้วนะครับ เหตุเกิดมันอาจจะมาจากที่ศูนย์ดึงออกมา
    แล้วไปวางผิดที่ผิดทางโดนบางอย่างเข้าก็ได้นะครับ

8. ari

ari New Member Member

670
    185
    0
    ตอนใช้เครื่องตัวเดิม เป็นเหมือนนี้เป๊ะเลยครับ
    เคยสงสัยว่ามันเกิดจากอะไร ก็หาเหตุผลไม่เจอ
    แต่ไม่เป็นไรหรอกครับ พี่ก็เปลี่ยนน้ำมันเกียร์
    แล้วใช้มาอีกนานเลย ก็ไม่มีอาการอะไร:)

9. tamako

tamako New Member Moderator

3,038
    88
    0
    ไม่เจออะไร ก็คงไม่มีปัญหาอะไรน่ะครับ

10. TonGGy

298
    3
    0
    ขอบคุณ พี่ๆทุกคนมากเลยครับ ^^

11. coupe@1.6

[email protected] New Member Member

423
    1
    0
    ลูกยางของตัววัดน้ำมันเกียร์แข็งรีเปล่าคับ เพราะว่าอาการแบบนี้เกิดขึ้นได้
    เมือเกิดการกระแทกอย่างแรง อาจจะทำให้ตัววัดน้ำมันเกียร์หลุดออกมาก็ได้
    เพราะว่าลูกยางมันเสื่อมสภาพ เมือมันหลุดออกมา ตัววัดมานจะอยู่ระหว่าง
    เฟื่องเกียร์ทำให้ไปถูกกันก็เป็นได้

12. noomth

noomth New Member Member

314
    26
    0
    ลูกยางก้านวัดมันหมดสภาพคับ ทำให้ก้านวัดมันแกว่งคลอน ไปโดนฃิ้นส่วนที่ทำงานอยู่
    เบิกก้านวัดเปลี่ยน คับ อันไม่กี่ตัง เจอบ่อยคับ

13. TonGGy

298
    3
    0
    ใช่ครับ ของผมแข็งหมดแล้ว แบบนี้ต้องเลิกกินไวอากร้าแล้วหน่ะสิครับ
    เอ้ย !!! ไม่ใช่แล้ว

เดี๋ยวป๋มจะไปเบิกของใหม่วันนี้ แล้วครับ

ขอบคุณมากนะครับ ^^

รับทราบครับผม ^^

ตอนแรกนึกงานเข้าแล้ว

ขอบคุณครับ ^^

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้