KE 30 อยากแรงอะ

การสนทนาใน 'KE Racing Club' เริ่มโดย CSspeed [ boy89 ], 8 มีนาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. CSspeed [ boy89 ]

CSspeed [ boy89 ] New Member Member

2,509
    3
    0
    สวัสดีครับสมาชิก KE ทุกท่าน
    ผมมีเรื่องรบกวนสอบถามผู้รู้หน่อยครับ
    ผมมี KE 30 อยู่อยากจะวาง SR 20 DETT
    ไม่ทราบว่าช่วงล่างที่จะทนความแรงได้ มีของรุ่นไหนบ้างครับ
    ที่ใส่ได้โดยไม่ต้องแปลง หรือแปลงนิดหน่อยอะครับ ทั้งหน้าหลังเลยนะครับ
    ขอบคุณครับ ออ เอาที่หาของได้ไม่ยากด้วยนะครับ อิอิอิ

2. okenarak

okenarak New Member Member

245
    2
    0
    เปลี่ยนสปริงอัดน้ำมันใหม่ใส่สตัดปรับเกียว ต้นเดิมใช้ได้ครับ
    เบรคเอาของs14ตัว4รู/114 แปลงจุดจับแม่บั้มอย่างเดี่ยว จานครอบไป
    เอาเฟืองท้ายอะไรก็ได้ครับที่เป็นดิส 4.1 ไว้ก่อนอยู่หมดครับ

3. CSspeed [ boy89 ]

CSspeed [ boy89 ] New Member Member

2,509
    3
    0
    ขอบคุณครับ
    ผมเห็นคันนึงอะครับในเวบ KE 30 สีดำ
    ของคุณ BOYZA ใส่ล้อสกาย ไม่ทราบว่าเค้าใช้แพท้ายสกายด้วยเปล่าครับ
    หน้าก็ด้วย สวยดีครับ อยากได้มั่ง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้