ช่วยเลือกทีครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย kasuga_romeo, 7 มีนาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. kasuga_romeo

kasuga_romeo New Member Member

29
    2
    0
    จะติดเกจ์วัดซัก3ตัว จะติดอะไรดีครับ

ที่ผมคิดไว้ก้อ
    1vaccum
    2volts
    3oil temp

ยังไงรบกวนชาวekช่วยแนะนำด้วยครับ

ป.ล. ลืมบอก เครื่องd16y8เกียร์ออโต้ครับ

2. WITSANOWA

WITSANOWA New Member Member

953
    23
    0

3. zeraph

zeraph New Member Member

734
    32
    0
    เครื่องเดิมติดแค่ volt ก็พอแล้วครับ ถ้าอยากติดจริงๆ แนะนำให้ติดคาปาซิสเตอร์แทนครับ เพราะเดี๋ยวนี้มีวัดกระแสไฟด้วยครับ 2 in 1 ส่วนอันอื่นๆ ถ้าตังค์เหลือค่อยติดเพิ่มได้ครับ

4. ถ้าดูเป็น มีประโยชน์ทุกตัวครับ มีไว้แต่ไม่เคยชำเลืองดู ติดเต็มคอนโซล์ก็ไม่มีประโยชน์

ส่วนตัวแนะนำ Oil Press ก่อนเลยครับ เพราะไม่มีมาให้จากโรงงาน
    ถ้าเป็นเกียร์ออโต้ ชอบซัดบ่อยติด Oil Temp ของน้ำมันเกียร์เพิ่มขึ้น
    มาอีกก็ดีครับ วัด Volt ตอนแรกก็คิดว่าไม่จำเป็น แต่ถ้าไดร์ไม่ชาร์จ
    มันก็จะช่วยบอกเราได้ครับ กันเบตหมดกลางทาง

5. คุณขนุน

คุณขนุน New Member Member

569
    27
    0
    แนะนำอยากให้ติดโวลท์ครับ
    จะได้ดูเรื่องแบตในรถได้ การสวิงของกระแสไฟ
    ถ้าติดเครื่องเสียงแบบหนัก

ขอแนะนำตัวนี้เลย วัดโวลท์ ราคาไม่แรง
    จอดิจิม่อน ซื้อได้จากคลองถมราคาไม่เกิน 300
    ค่าติดต้องไปหาติดเอง ผมจ้างติดเค้าคิด 150
    เป็นอีก 1 ทางเลือก ( ยืมรูปมาจากพี่เอ๋ ออโต้ รามคำแหงครับ )

และก็มีอีกตัวนึงชื่อ สมารท์ เกจ ทรงและขนาดเดียวกับจอฟ้าเลย
    อ่านค่าต่างๆได้มากมายจนจำไม่ได้ (เกือบ 15 ตัว)
    นี่ก็ดีเหมือนกัน ราคาราวๆ 3000 ครับ

ค่าที่แสดง
    1.แบตเตอรี่
    2.อุณหภูมิหม้อน้ำ
    3.อุณหภูมิไอดี
    4.ความดันไอดี
    5.ปีกผีเสื้อ
    6.ความเร็วรอบ
    7.ความเร็วรถ
    8.ออกซิเจนเซ็นเซอร์
    9.KNOCK SENSOR
    10.AFR

การแจ้งเตือน
    1.ความร้อนหม้อน้ำ
    2.ความเร็วรอบ
    3.ความเร็วรถ

อ่านโค๊ต ลบไฟเอ็นจิ้น
    ( นี่มาไม่ได้โฆษณานะ ผมใช้มาแล้วผมพิสูจน์แล้วด้วยตัวผมเอง ตึงๆๆๆ )

ติดอะไรมาแล้วเป็นอย่างไร มาบอกเล่ากันบ้างนะครับ
    แนะนำสิ่งดีๆต่อๆกัน :- )

6. WITSANOWA

WITSANOWA New Member Member

953
    23
    0
    ต้องถามตัวเองก่อนครับ ว่าติดเพื่ออะไร ไว้โชว์กลางคืน
    ไฟสีฟ้ามันสวยดี อารมณ์ รถซิ่ง แรงทางใจ หรือ ติดไว้
    ใช้งานจริง ๆ รถผม ก็ติด วัด โวท์ 200กว่าบาท เสียบ
    เข้าที่เสียบบุหรี่ เป็นดิจิตอล เด้วนี้ไม่ได้ใช้เลย เพราะมี
    ผลในการไปลดทอดรายละเอียดเสียงในระบบเครื่อง
    เสียง รายละเอียด ในเพลง เช่น มิติ เวทีเสียง ความฉ่ำ
    ความกังวาล การทอดตัวเสียงแหลมสั้นลง ไปไม่ไกล
    เหมือน ห้วน ๆ ไป เบส ลงไม่ลึก แต่ถ้าไม่สังเกตก็ฟัง
    ไม่ออกครับ
    สุดท้ายแล้วแต่ชอบครับ อิ อิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้