ซื้อรถมือ2วางจองไปแล้วแม่งขายสดเฉยเลย

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย enwatchara, 7 มีนาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. enwatchara

enwatchara New Member Member

397
    6
    0
    ใครเคยเจอบ้าง วางจองแล้ว แต่เมื่อมีคนมาซื้อสดมันดันขายสดลืมเงินจอง เราเลย แล้วยังมีหน้า เรียกบอกว่า เตรียมเอกสารมาให้ไฟแนนท์ กูก็รีบมาแต่มาถึงแม่งบอกว่า ไฟแนนท์กลับแล้วคืนเงินจองแล้วกันผมเลย โทรไปหา ไฟแนนท์ ทางไฟแนนท์บอกว่า clear กับที่เต็นท์เอง
    สุดท้ายเต็นท์ก็บอกว่าขายสดให้คนอื่นซะแล้ว แล้วบอกว่าค้าขาย ขายแบบนี้ระยำจริงๆ:mad:
    กลัวว่ากูจะไม่เอาหรอ หรือว่าเห็นแก่เงินจนลืมจรรยาบรรณ โถ่!!! กูมาซื้อที่ใหม่แพงกว่าเต็นท์มึงกูยังซื้อเลย ไอ้เหี้_ !!!

ใครเคยเจอบ้างแล้วทำงัย บ้าง ส่วนที่ผมเจอนะ แถว บางชัน เต็นท์ Auto perfect
    ก็ให้ระวังแล้วกัน case study ของผมถือว่าซวยเจอ คนเหี้_ แล้วมีคนที่เต็นท์คนนึงบอกอยู่อยุธยา เป็นอะไร ของ อยุธยาก็ไม่รู้ ผมก็อยู่อยุธยา ขอโทษนะพี่ คนอยุธยา จริงๆน่ะ เค้าโคตรเป็นคนที่มีสัจจะเลยนะครับ และนักเลงทำแล้วยอมรับ รักเพื่อนพ้อง นี่แหละคนอยุธยา ไม่ทราบว่าเกิดแถวตะเข็บอยูยาหรือเปล่า สันดานของพี่เลยเป็นแบบนี้!!!!

เต็นท์นี้หากไปซื้อก็ระวังการบอกว่า เดี๋ยวจัดการให้หากมีปัญหาก็เอาที่ผมเขียนพิจาราณาคำพูดดูว่าเค้าจะซ่อมให้คุณหรอ แล้วขอโทษนะครับ เต็นท์นี้ว่ารถเต็นท์อื่นที่ ฟรีดาว ว่ารถชนมา คนที่ขายรถที่เต็นท์ KPS บางชันระวังเต็นท์นี้ด้วยนะครับ มันพูดจนรถพี่เนี่ย หมาเลยหล่ะ
    จำจนตายกับ AUTO PERFECT น่าจะเปลี่ยนชื่อร้านเป็น Auto per fake นะ

2. BRITE-BLR

BRITE-BLR New Member Member

350
    21
    0
    แย่เลยครับ เจอเต็นท์ แบบนี้

3. เราวางเงินจองไปแล้ว มันน่าจะมีค่าเสียหายให้เราบ้างสิ..

เช่นถ้าเราวางเงินจองไปแล้ว และฝ่ายผู้ซื้อเป็นคนยกเลิก ก็ต้องเสียเงินจองไปให้ทางผู้ขาย เป็นเงินกินเปล่า

แล้วต้องคิดกลับกันด้วย ไม่อย่างงั้นจะวางเงินกันไว้ก่อนเพื่ออะไร..

4. enwatchara

397
    6
    0
    นี่เป็นอีก 1 อย่างที่ควรรู้ เพราะว่าในใบจองเขียนในเรื่องของการที่จะมา clear เงินส่วนที่เหลือวันที่เท่าไหร่ แต่ว่า เราดูไม่ดี เองในเรื่องของเอกสาร พวกนี้เรากินมันยาก คนที่ซื้อ นานๆ ครั้ง กับคนที่ขายบ่อย พร้อมกับจ้องโอกาศได้กำไรสูงมัน เหลี่ยมมากกว่าเราเยอะ หาก เพื่อนคนไหนที่ซื้อ รถมือ 2 และเอกสารการจอง ดูให้ถี่ถ้วนทุกบรรทัด และแย้งอะไรที่ confrim เป็นคำพูดให้ sign ลงไปแทนคำพูดเพราะว่า ไม่อย่างนั้น เค้ามีทาง เบี้ยวคุณแน่นอน ผม เน้น โดยฌฉพาะ เต็นท์ Auto perfect บางชัน

5. markruk

markruk New Member VIP

1,028
    52
    0
    ผมก็เคยเจอครับเซ็งเลย เราสามารถแจ้งความได้เลยครับ เอาใบจองไปแจ้งความได้เลยถือว่าเค้าผิดสัญญากับเรา

6. NENG_VTEC

NENG_VTEC New Member Member

526
    31
    0
    ว๊าเซ็ง ว่าแต่เต็นอยู่แถวใหนล่ะ:mad:
    รู้จักแต่ตลิ่งชันอ่ะ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 7 มีนาคม 2009
  7. AWD_IMP

AWD_IMP New Member Member

1,260
    29
    0
    หน้าเงินจัง เหอๆๆๆ :p

8. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    แย่ๆๆๆๆ

9. suaii

suaii New Member Member

66
    2
    0
    เต็นท์ เหี้_ อย่างนี้ Up ไป ต่อไปไม่ต้องทำมาหาแดกแล้ว

10. DUKE_68

DUKE_68 Well-Known Member Privilege

6,189
    129
    63
    ใช้ไม่ได้...

11. suede

suede Member Member

565
    17
    18
    เห็นแก่เงินจริง ๆ

12. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    ไม่ไหวคับ แบบนี้

13. smoothc3

smoothc3 New Member Member

7
    0
    1
    เด๋วนี้ ต้องกำเงินไปซื้ออย่างเดียวเลยครับ เงินมัดจำไม่มีความหมายแล้ว ใครๆก็อยากได้เงินสด เข้าใจเลย เซงโคตรๆ

14. nongmavaw

nongmavaw New Member Member

15
    2
    0
    อย่าไปยอมครับสิ่งที่คุนควรทำคือ ถ้ามีสัญญามัดจำควรแจ้งความ
    และฟ้องร้องเรียกค่าเสียหายได้เลย ชนะคดีแน่นอน
    ต้องดัดนิสัยมันหน่อยครับ ถ้าเป็นผมเอาแน่นอน

15. + SENG +

+ SENG + Legend (R.I.P.)

7,664
    141
    0
    เลือดยุดยา เจ้มจ้น สะใจ . .

ยิง แม่ม เลย . . .

16. BiZarre@GoDs

BiZarre@GoDs Active Member VIP

1,503
    21
    38
    ไม่มีความน่าเชื่อถืออย่างยิ่ง ไม่ควรทำธุรกิจเลย แย่ๆ

17. DUKE_68

DUKE_68 Well-Known Member Privilege

6,189
    129
    63
    แจ้งความได้ไหมแบบนี้ เรียกค่าเสียหายทางแพ่งแม่งเลย

18. Piccolo

Piccolo New Member Member

1,673
    65
    0
  19. boy2L

boy2L New Member Member

444
    13
    0
    แจ้งความไปเลยครับ ให้มันรู้สำนึกบ้าง!!!

20. Moo Tiger Raikhing

Moo Tiger Raikhing New Member VIP

12,412
    29
    0
    ไอ้พวกเตี้ยๆ เนี่ยนะ มันคงเจริญอ่ะคับ

21. City_me_D

City_me_D New Member Member

1,249
    15
    0
    มองอีกมุมนึง..ผมว่า จขกท.อาจโชคดีนะ ที่มารู้สันดานของเจ้าของเต้นท์ก่อนซื้อ
    ดีกว่ามารู้ตอนที่ได้รถมาแล้วไม่ยอมรับผิดชอบเมื่อมีปัญหา ผมว่ายิ่งจะแย่กว่านี้อีก
    ผมเคยจอเจ้าของเต้นท์ มาว่าจ้างให้ออกแบบตกแต่งบ้าน แม่งกดราคาผมซะเละเลย
    กลัวเราจะเอาเปรียบ ก็เค้าเอาเปรียบ+เจ้าเล่ห์กับคนอื่น เค้าก็ต้องระวังตัวเองชัวร์
    ++++หวัดดีครับคนอยุธยาเหมือนกัน++++

22. CARINA

CARINA Well-Known Member VIP

6,061
    165
    63
    รถเค้าย้อมป่ะจ๊ะ

มาเร็วเลยต้องไปเร็ว

กลัวไฟแนนซ์เห็นสภาพ แล้วตีต่ำ เราใจเสีย

ทิ้งเงินจองป่ะ

ใจเย็นๆครับ หาใหม่ได้ ของแบบนี้

23. enwatchara

397
    6
    0
    Up ไปครับ ให้คนเค้ารู้ว่า การกระทำครั้งนี้มีผลต่อเค้าไม่มาก ก็ไม่น้อยเกินไป อย่างน้อยคนที่อ่านเดินไปซื้อมือ 2 ก็ระวังเต็นท์ที่ผมกล่าวถึงแล้วกันนะครับ
    AUTO PERFECT บางชัน สุขาภิบาล KPS ดูดีดี ในนั้นคุยดีก็เยอะ ระวัง AUTO PERFECT แล้วกันนะครับ

24. enwatchara

397
    6
    0
    พี่เส็งไปยิงกับผม เปล่า อิอิ ผมบอลครับพี่ ยุดยา สัจจะเป็น เลิศ เพื่อพ้องมากมายพร้อมตายเพื่อนแท้ครับ :D

25. enwatchara

397
    6
    0
    ถูกต้องนะคร้าบบบบบ ดีไม่ซื้อมาถือว่าโชคดี ไม่อย่านั้น ได้ตีกันตาย อิอิ

ยินดีที่ได้รู้จัคร้าบบบ อยูยุดยา ครับ โรจจนะ อิอิ Up ไป Auto perfect เต็นท์ ห่วยอย่าไปซื้อ อิอิ สัจจะไม่มี มีแต่จะเอา แต่ตังค์ อิอิ up up up

26. nikexposure

nikexposure Well-Known Member VIP

3,466
    41
    48
    เจอแบบนี้เซ็งเป็ด

27. enwatchara

397
    6
    0
    อย่าว่าแต่ เป็ดเลย ใส้เดือนมันยังเซ็งเลยคร้าบบบบบ อิอิ

28. enwatchara

397
    6
    0
    up up ช่วยให้ข้อมุลการซื้อรถมือ 2เผื่อมีคนเจอแบบนี้เยอะ

29. enwatchara

397
    6
    0
    up ไปครับ

30. innocent

innocent New Member Member

514
    73
    0
    แย่ขายของไม่มีสัจจะ อัพให้อีกแรงค้าบ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้