!!! เจ็บตัว เจียมใจ หยุดพักชั่วคราว......

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย sunnyonly069, 7 มีนาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. TOP_B14

TOP_B14 New Member Member

42
    4
    0
    ของผมช่วงเดือนที่ผ่านมาโดนไปเฉียดหมื่น เล่นเอาเหงื่อตกเหมือนกัน
    แต่ยังไงซะก็คิดว่าเราได้ทำในสิ่งที่ตัวเองรัก
    B14 คันนี้มันเป็นมากกว่าแค่รถคันนึง อาจจะมีเกเรบ้าง แต่ยังไงก็รักมันครับ

2. RNN-B12

RNN-B12 New Member Member

972
    162
    0
    อย่าถ้อครับ มองกลับหลังมาดูพวก B12 ดิครับ

เก่ากว่าตั้งเยอะ....เดี๋ยวไอ้นู่นดัง ไอ้นี่หลวม ไอ้นั่นหัก แถมผุอีกตะหาก

ก็ได้แต่รับสภาพแล้วก็ค่อยๆทำกันไป ...ก็ถือว่ามันยังพอวิ่งไปไหนมาไหนได้

ไม่อันตรายก็ภูมิใจกับรถแล้วครับ....:D:D

3. อาบัง

อาบัง New Member Member

699
    448
    0
    มาเป็นกำลังใจให้อีกแรงครับ....อย่าท้อ

4. sunnyonly069

sunnyonly069 Well-Known Member Member

3,964
    651
    113
    ขอบคุณสำหรับทุกกำลังใจครับ ที่ผ่านมาท้อไหม๊ ท้อครับ แต่ก็ยังรู้สึกดีที่เมื่อวันเสาร์ที่ผ่านมามีภาระกิจที่ต้งเดินทางด่วน กรุงเทพ - หาดใหญ่ - กรุงเทพ ออกจากกรุงเทพวันเสาร์ที่ 7 มีนามคม 2552 เวลา 15.30 น. เดิอนทางถึงหาดใหญ่วันที่ 8 มีนาคม 2552 เวลา 03.50 น. พักผ่อนประมาณ 2 ชั่วโมง 05.50 น. ออกเดินทางสู่ปัตตานี ใช้เวลาประมาณ 2 ชั่วโมงในการเดินทาง ไปถึงอุแม่เจ้า กดกระจกลงมอเตอร์กระจกทำงานค้าง ไหม๊ครับพี่น้อง :mad: ใช้งานไม่ได้อีก กรรมเดือดร้อนร้านไดนาโมแกะเพื่อยกกระจกขึ้นก่อน ไม่มีเวลาซ่อมเพราะว่ารีบ เสร็จเดินทางไปทำธุระสถานที่ใกล้เคียงพักรถประมาณ 3 ชั่วโมง เสร็จจากงานประมาณ 12.10 น. ออกเดินทางมุ่งหน้าไป นครศรีธรรมราช สุราษฎร์ธานี เสร็จงานจากสุราษฎร์ประมาณ 15.00 น. ต้องรีบกลับมากรุงเทพทันทีเพื่อทำงานในเช้าวันนี้ แม่เจ้า ยังไม่ได้เปลี่ยนใครขับเลยเหนื่อยมากมาย แต่ก็รถตูตูขับเองดีกว่า :D ใช้เวลาเดินทางกลับถึงกรุงเทพ (สนามบินสุวรรณภูมิ) เวลา 01.00 น. เป๊ะ กะว่าจะกลับบ้านออกมาบางนา - ตราด ช่วงหน้าโรงพยาบาลไทยนครินทร์ เจอเพือนร่วมทางโดนเด็กแว๊น แข่งรถสวนเลนส์เส้นกลางชนเข้าเต็มเปา คนซ้อนตาย คนขัยขาหัก รถซันนี่ สภาพอย่างที่เห็น ก็เลยอยู่เป็นเพื่อนเค้าจนเคลียร์เสร็จ 5555 ตี 4 แล้วเหรอเนี่ย ถึงบ้านแล้ว นอนซะหน่อยดีกว่า เห้อ ที่พิมพ์มาทั้งหมดนี่เพราะว่าง่วง แต่สุดท้าย ๆ มานั่งคิด ๆ ดู เราใช้เค้าขนาดนี้ วิ่งหนักขนาดนี้ ไม่มีอาการอะไรให้ขุ่นข้องเลยมีแค่กระจกเสีย 60 บาทค่ายกกระจกขึ้น ก็ถือว่าอย่างน้อยเราก็ยังมีเพื่อนเดินทางที่แสนดี ไม่เคยเกเรในเวลางานแม้แต่ครั้งเดียว

รวมระยะทาง 2,100 กม. กับระยะเวลา 34 ชั่วโมงโดยประมาณ

สุดท้าย"เค้า" ก็คือ "เรา" เราดูแลเค้า เค้าก็ดูแลเรา

5. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    เฮ้ยพี่ ไม่ต้องเครียด

มันเป็นธรรมดาของรถ ที่ต้องดูแลรักษาครับ
    ผมตอนได้เจ้าขาวผ่องมา ถึงเวลาต้องซ่อมแทบทั้งคัน
    ก็พยายามจนผ่านช่วงนั้นมาได้

ทุกวันนี้ ไปไหนมาไหน ไม่ต้องกังวล
    ไม่งอแงง่ายเหมือนเมื่อก่อน

ภาระมันมีทุกคนพี่ เหนื่อยก็หยุด พักซักหน่อย
    หาแบลังใจดี ๆ หายเหนื่อยแล้วค่อยไปต่อ

6. xxart

xxart New Member Member

3,202
    193
    0

ถูกต้องที่สุดนะครับ

ส่วนเรื่องรถชน โชคร้ายผ่านไป
    โชคดีก็จะตามมา ว่างๆก็ต้องไปทำบุญบ้างนะครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 9 มีนาคม 2009
  7. sunnyonly069

sunnyonly069 Well-Known Member Member

3,964
    651
    113
    ไม่ใช่รถผมง๊าบบบบ รถเพื่อนในวงการอีกที่ครับ แค่มาประสบเหตุพอดีคับป๋ม

8. pizza racing

pizza racing New Member Member

1,576
    533
    0
    สู้ต่อไปครับ

9. xxart

xxart New Member Member

3,202
    193
    0

โทษทีครับ เข้าใจผิดไปหน่อย

อ่านตอนแรกยังนึกไปว่าทำไมโชคร้ายจัง

10. OaTT_B14

OaTT_B14 New Member Member

4,399
    692
    0
    พี่ขัน เคืองว่ะ ทำไมไม่หิ้วน้องเสื้อเหลือง มาฝากผม:D
    ปล.รถพี่ เดินทางบ่อยขนาดนี้ มันมีอาการบ้างก้อปกติแล้ว อย่าไปซีเรียส ตั้งหลัก แล้ว ค่อยๆทำไปเรื่อยๆ วันนึง ถ้ามันเรียบร้อย ไม่งอแง พี่จะรู้สึกดีกับมัน มากๆ เชื่อโผม:D

11. DaySpeed

DaySpeed New Member Moderator

8,976
    822
    0
    ไอ้เด็กเวรรรทำคนอื่นเดือนร้อน :mad:

12. BOAM...B12

BOAM...B12 New Member Moderator

5,057
    775
    0
    เออ.....นั่นละ:D

13. koco_mcdonal

koco_mcdonal New Member Member

320
    26
    0
    ก็พวกน้อง ๆ พวกแบบนี้ละครับ (เด็กแว๊น) สอยตรูดผมบุบมาจนทุกวันนี้ กำลังจะลงไปดูอาการว่าเจ็บตรงไหนบ้างหรือป่าว แม่ง สตาร์ทรถหนี ตรูไปเฉย แล้ว ผมจะเคลมกะใครละเนี๊ยประกันก็ไม่มี เซ็งสาาาาาาาาาาด เสีย

14. sunnyonly069

3,964
    651
    113
    น้องเสื้อเหลืองอะอย่ายุ่งเลยเชื่อพี่.....มีเจ้าของแล้วเชื่อดิ ได้ข่าวขับ B14 เหมือนกันนะปี 1999 หล่อเชียว

เรื่องเรียกค่าเสียหายนี่ก็พูดยากครับ งานนี้รถเพื่อนผมประกันชั้น 2 ซ่อมแต่คู่กรณี ส่วนกรณีนี้ก็ไม่รู้จะเคลมอะไรกับใครนอกจากจะเดือดร้อนพ่อแม่พวกมันอีก....

ข่าวล่าสุด.....คนขับมอเตอร์ไซต์ ที่ขาหักตอนนี้ เสียชีวิตแล้ว เนื่องจากกระทบกระเทือนภายในอย่างรุนแรง
    สรุปด้วยความประมาท ทำให้ชีวิตที่น่าจะไปอีกได้ไกลต้องจบลงเพียงแค่ ขับรถแข่งย้อนศร:mad:

15. koco_mcdonal

koco_mcdonal New Member Member

320
    26
    0
    เรื่องเรียกค่าเสียหายนี่ก็พูดยากครับ งานนี้รถเพื่อนผมประกันชั้น 2 ซ่อมแต่คู่กรณี ส่วนกรณีนี้ก็ไม่รู้จะเคลมอะไรกับใครนอกจากจะเดือดร้อนพ่อแม่พวกมันอีก....

ข่าวล่าสุด.....คนขับมอเตอร์ไซต์ ที่ขาหักตอนนี้ เสียชีวิตแล้ว เนื่องจากกระทบกระเทือนภายในอย่างรุนแรง
    สรุปด้วยความประมาท ทำให้ชีวิตที่น่าจะไปอีกได้ไกลต้องจบลงเพียงแค่ ขับรถแข่งย้อนศร:mad:
    [/QUOTE]

ก็ขออนุโมทนาสาธุ ด้วยละกันครับ ขอให้ชาติหน้าเกิดมาไม่ต้องมาเป็นเด๊กแว๊น เป็นคนที่ดี ไม่ทำให้เดือดร้อนชาวบ้านชาวช่องอีก ช่วยให้เค้าไปสู่สุคติทั้งสองคนเทอญ สาธุ

16. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    ไปเกิดใหม่ แล้วขอให้เป็นคนดี ๆ นะน้องนะ

17. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    เส้นนั้น จับเช่งกันบ่อยยๆ ระวัง ๆ หน่อย ครับ
    ช่วงมืด ถึงเช้ามืิด

18. BumpBy

BumpBy Well-Known Member VIP

4,054
    807
    113
    ยังไงก็พีกผ่อนเยอะๆ นะคับ เป็นห่วง..:D:D:D

19. SR-FA-DAM

SR-FA-DAM New Member Member

8,331
    913
    0
    เป็น ห่วง ก้อต้องลอดได้สิคร้าบบบบบบบ :D:D:D:D

20. BOAM...B12

BOAM...B12 New Member Moderator

5,057
    775
    0
    อุ้ย:eek::eek::eek::eek::eek:

21. Toonjung4

Toonjung4 New Member Member

3,565
    662
    0

อย่าไปช่วยมานนะ ใครช่วยแช่ง แหมๆๆๆๆ หม่านใส้ :D

22. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    55 วันนี้เข้าอู่ ไปเอา ของยี่ปุ่น มาใส่
    ยังไม่เห็นคุยเลย

โดดด งาน แมร่งทั้งวัน :D

23. OaTT_B14

4,399
    692
    0
    ถ้าเมื่อวานว่างนะ ชวนท่านรองขึ้นทางด่วนไปล่ะ:D

24. RNN-B12

RNN-B12 New Member Member

972
    162
    0
    ให้อภัยมันเถอะ แค่นี้ไอ้โอ๊ตก็สำนึกแล้วว..........

25. DaySpeed

8,976
    822
    0
    :D:D:D:D:D

26. Denn

9,716
    819
    113
    ไปไหนเหรอ วัยรุ่น :D

27. DaySpeed

8,976
    822
    0

แหมไอ้แรงงงงงง
    :D

28. mtts. 38

mtts. 38 New Member Member

1,236
    12
    0
    เป็นกำลังใจให้อีกทีครับ สู้สู้

29. OaTT_B14

4,399
    692
    0
    ไป ตรี หม้อ กร๊ากกกก:D

30. โบตั๋นน้อย

โบตั๋นน้อย New Member Member

3,586
    411
    0
    ช่วงนี้สอบอยู่หากำลังใจเหรอ :D :D :D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้