อยากทราบตำแหน่งของไฟหรี่ มุมกันชนอะครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย flukoda, 7 มีนาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. flukoda

flukoda New Member Member

391
    28
    0
    อยากทราบตำแหน่งของไฟหรี่ มุมกันชนอะครับ ว่ามันต้องเจาะตำแหน่ง

ไหนอะครับช่วยชี้แนะด้วยครับ

ksaEK97 ถูกใจสิ่งนี้
  2. flukoda

391
    28
    0
    เพื่อน ๆ ท่านไหนพอจะมีข้อมูล ช่วยหน่อยครับผม

3. ksaEK97

ksaEK97 New Member Member

628
    333
    0
    >>> มันไม่ตายตัวอ่ะซิครับ เพราะขนาดที่ศูนย์ Honda เค้ายังไม่มีแบบเลย (ยกเว้นรุ่นตั้งแต่ ES เป็นต้นไป) เพราะฉะนั้นติดตามความสมควรครับ ส่วนของผมจะติดให้อยู่ระหว่างกลางๆ หรือจะต่ำกว่านิดหน่อยครับ <<<

4. oneness

oneness New Member Member

441
    73
    0
    - เสริมนิดนึงครับ ว่าถ้าเป็นกันขน96 น่าจะติดต่ำกว่าคิ้วกันชนจะดีกว่านะครับ ถึงไปลบคิ้วมาแล้วบางครั้งเราเจาะเข้าไปอาจทำให้ตรงที่เราเชือมปิดคิ้วไปมันฉีกได้ครับ ส่วนกันชนlev แล้วแต่ชอบครับเพราะมันไม่ตายตัวครับ แต่เห็นหลังๆๆๆชอบติดมุมสูงกัน แต่ระวังจะติดไปแล้วจะติดกับช่องระบายอากาศนะครับ แถบฝั่งคนนั่งอะครับ ถ้าติดสูงเกิน

ปล.เป็นความคิดเห็นเฉยๆๆของผมนะครับ เอาตามที่ตัวเราชอบครับ

ksaEK97 ถูกใจสิ่งนี้
  5. flukoda

391
    28
    0

ขอบคุณครับ

6. flukoda

391
    28
    0

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับผม

7. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
  8. maicomeng

maicomeng New Member Member

522
    46
    0
    อยาก รู้ด้วยคับ ท้าย Lev ติดกัน ประมาณไหน
    มันไม่มี คิ้ว ให้กะระยะ เหมือน ท้าย 96 อ่ะคับ

9. woon_why

woon_why Member Member

274
    20
    18
    รอฟังด้วยคน เพราะว่าใช้ ตัว Lev อยู่คับ

10. louismax

louismax New Member Member

432
    78
    0
    หาความรู้ด้วยคับ กะลังจะติดอยู่พอดีอ่ะคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้