อยากได้อีโว 4 ครับ ราคาเท่าไหร่ครับถึงจะไม่แพง พี่ๆช่วยหน่อยครับ

การสนทนาใน 'Evolution Thailand' เริ่มโดย goday, 7 มีนาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. goday

goday New Member Member

45
    1
    0
    ขอความรู้หน่อยครับพอดีเคยเล่นแต่honda จุกจิกไหมครับ และราคาอีโว 4 ประมาณเท่าไหร่ครับ รถทำอะครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 12 มีนาคม 2009
  2. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    ถ้ารถสแตนดาร์ทเดิมๆ ไม่จุกจิกครับ
    เครื่อง4 มีข้อเสียแค่ ทางเดิน นมค. ในเสื้อเครื่อง มีขนาดเล็ก ทำให้การไหลเวียนในรอบสูงๆ ทำได้ไม่ดีนัก
    ทำให้บูสท์หนักใช้งานรอบสูงๆ ต้องหมั่นตรวจสอบ นมค. เครื่องเท่านั้น ถ้าขับปกติไม่มีอะไรครับ

รถทำแท้ ราคามีตั้งแต่ 4-6 แสน ตามสภาพครับ

3. kukjung_4654

kukjung_4654 New Member Moderator

1,243
    10
    0
    ราคาตามที่พี่โอ ว่าเลยคับ จะประมาณนั้น
    ถ้าได้รถ 4 มา แต่เครื่องเป็นตัวอื่นมาจะดีมากเลยคับ

4. goday

45
    1
    0
    นมค.คือนำมันมันเครื่องปะครับขอบคุณมากครับ

5. goday

45
    1
    0
    ขอบคุณมากครับ............ผมเป็นเพื่อนกอล์ฟอะครับ เห็นกอล์ฟบอกมีพี่เล่น 4 น่าจะใช้นะครับ

6. kukjung_4654

kukjung_4654 New Member Moderator

1,243
    10
    0
    ใช่คับ เป็นพี่ของกอล์ฟเองคับ
    มีไรปรึกษาได้เลยคับ
    ให้ความรู้ได้ เท่าที่รู้คับ
    จะได้มีคนใช้เพิ่มอีก 1 คนคับ

7. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    นมค. คือน้ำมันเครื่องครับ

แนะนำถ้าจะซื้อตอนนี้ก็เก็บเงินเพิ่ม หาอีโว 6 ขึ้นไปดีกว่าครับ
    เพราะพื้นฐานช่วงล่างจะเหนือกว่าอีโว4 มากทีเดียวครับ จะได้ไม่ต้องมานั่งแต่งมันอีก

8. primo_xx

primo_xx New Member Member

747
    6
    0
    แนะนำอีโว 5-6 อีกไม่เกินสองแสน
    สวย แรง เร็ว ยิ่ง 6.5 นะ หล่อมั๊กๆ...:D

9. kukjung_4654

1,243
    10
    0
    น้องเค้าซื้อมาแล้วละคับ พี่อั๋น
    ถ่ายรูปแล้วเอามาให้ดูบ้างนะคับ

10. Boy_Evo2

Boy_Evo2 New Member Member

328
    2
    0
    ตัดสินใจซื้อไวจริงๆเลย ท่าทางจะชอบอีโวอย่างจริงจัง

11. primo_xx

primo_xx New Member Member

747
    6
    0
    สงสัยงานนี้กั๊กจะเจอคู่แข่งซะแล้ว :D
    ปล.ชอบเสียงแคมกั๊ก เดินได้เสนาะหูดีจัง อิอิ....:D

12. goday

45
    1
    0
    ขอบคุณมากครับพี่ ว่าแต่ฝาคาบอนทำมากี่ตังครับ

13. goday

45
    1
    0
    ขอบคุณครับพี่

14. พัทยา@MRC#012

5,024
    19
    0
    รถสวยครับ

15. kukjung_4654

1,243
    10
    0
    ของญี่ปุ่นอ่ะคับ
    ราคาก็พอๆกับทำบ้านเราอ่ะคับ แต่งานจะละเอียดกว่า
    แต่ถ้าสนใจต้องฝากระโปรงวาริสเลยคับ สุด มีคนขายอยู่ในเวบอ่ะคับ
    แต่ราคาก็ดุเอาเรื่องอ่ะคับ
    บ้านอยู่แถวไหนอ่ะคับ ยังไงโทรมาคุยกันใหม่ได้นะ ยังไม่รู้จักชื่อเลยคับ
    มาสมัครสมาชิกก่อนเลยคับ จะได้รู้อะไรดีๆอีกเยอะคับ จากสมาชิกในนี้

ปล.เสียงที่พี่อั๋นได้ยิน จะไม่ได้ยินแล้ว กำลังเปลี่ยนเป็น 272 คับ

16. goday

45
    1
    0
    ขอบคุณครับพี่ ผมชื่อกอล์ฟเหมือนกันครับ ผม แอด hi5พี่ไปแล้วยังไงก้อขอบคุณมากนะครับพี่

17. รถที่ได้มานี่ จากพิจิตรนี่คับ คันนี้สวยคับ ไปดูที่อู่เฮียมาเหมือนกันอาทิตย์ก่อน เดิมๆ ครบๆ evo 4 คันนี้ สีไม่ค่อยซ้ำคัยด้วยคับ เบอร์สี EVO 4 เลย +ล้อ p1 ขอบ 17 ขาว หล่อๆเลย

18. lovesingha

lovesingha New Member Member

1,407
    6
    0
    หล่อดีคร้าบ

19. tastoo

tastoo New Member Member

15
    0
    0
    พี่อยู่พิจิตรหรอคับ
    ผมก็อยู่พิจิตร อ.ทับคล้อ อ่ะคับ

20. goday

45
    1
    0
    ใช่ครับ ทำที่พิจิตร นอการช่างได้รถที่ญี่ปุ่นมาวิ่ง 4หมื่นกว่าโล ซื้อมาเพราะความเลี่ยมของมันนี่แหละ ครับ ขับดีมากครับช่วงล่างดีจริงๆ เดิมๆประหยัดดีมากครับคันนี้ โดยรวมคุ้มมากครับ มีรูปการทำทุกขั้นตอนเลยครับเพิ่งเสร็จประมาณ 6เดือน สีบางทั้งคันตัวถังเลียม เดิมไม่มีชนเลย

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 12 มีนาคม 2009
< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้