ฝากถึงคุณที่ขับ volvo มอเตอร์เวย์นิดนึงครับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย iamjc, 7 มีนาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. iamjc

iamjc New Member Member

56
    5
    0
    คุณที่ขับ volvo เส้นมอเตอร์เวย์จากสุวรรณภูมิ ไปด่านทับช้าง ประมาณ 4-5 ทุ่มที่ผ่านมา ทะเบียนอะไรไม่ต้องเอามาประจานดีกว่า อีกอย่างผมเองก็ไม่ใส่ใจจะจำด้วย โตๆกันแล้วนะครับ ทำอะไรรู้อยู่แก่ใจ
    เรื่องคือผมขับรถอยู่ที่ความเร็วประมาณ 80 และขับอยู่เลนเดียว เนื่องจากในรถมีหลานหลับอยู่ ไม่สบายผมกำลังจะพาไปสมิธิเวท ศรีนครินทร์ ลืมบอกไปผมขับซูบารุอ่ะครับ แต่เนื่องจากกว่า อีกคันทำสีจึงต้องเอาคันนี้ออกมาอย่างเลี่ยงไม่ได้
    ผมก็ขับอยู่เลนที่สองจากซ้ายเพราะขับไม่เร็ว มาถึงช่วงก่อนแยกโค้งเข้าด่านทับช้างสักช่วงสี่ร้อยเมตร อยู่ดีๆมีรถคันดังกล่าว รูดซ้ายมา กดใส่ข้างรถผมอย่างดังจนหลานสะดุ้งตื่น พอกดใส่ผม คุณเค้าก็ผ่อน แล้วรอเหมือนจะเล่น ผมก็ยังขับปกติ แต่เคืองเล็กๆ ไม่คิดว่าจะเจอแบบนี้เลย หลานผมไม่สบายอยู่แกตื่นมาก็งอแง ไม่ชอบเลยจริงๆครับกับพฤติกรรมแบบนี้ ขอร้องนะครับ อย่าทำแบบนี้อีกเลย เข้าใจว่ารถคุณแรง ไปประกาศศักดาในสนามดีกว่านะครับ ขอบคุณครับ

INTER_ZONE และ 1ST ถูกใจสิ่งนี้
  2. golfcef

golfcef New Member Member

229
    25
    0
    ถ้าเป็น cefiro สีเขียวมึงจะด่าไหมเนี่ยหึ

เคยเจอเหมือนกัน sentra มั๊งผมก็ขับอยู่มาเบิ้ล ๆ

อยู่ข้าง ๆ รถวิ่งนะไม่ได้ติดอยู่ผมก็เฉย ๆ

เครื่องไม่ค่อยสมบูรณ์ เค้าก็ออกตัวไปนิด

แล้วก็ชะลอ ให้ผมขึ้นมาทัน แล้วก็เบิ้ลต่อ

สงสัยตอนนั้นน้ำมันถูก ผมก็ยังเฉย

เสร็จแล้วเค้าคงเห็นว่าผมไม่เล่นด้วย

เค้าก็มุด ซ้ายมุดขวา หายไป

3. Show Aof

Show Aof Well-Known Member Privilege

2,092
    49
    48
  4. BanK-Evo6

BanK-Evo6 New Member VIP

636
    18
    0
    เรื่องปกติในการขับรถซิ่ง เจอบ่อย-*-

5. enwatchara

enwatchara New Member Member

397
    6
    0
    เปิดกระจกถามไปเลยจะไปตายที่ไหน เดี๋ยว เรียกรถไปเก็บ เฮ้อ สันดานคน แก้ยากครับ

6. kaijin

kaijin New Member Member

234
    4
    0
    คนแบบนี้มีอยู่เยอะครับ ขับรถซิ่งต้องทัมใจ

7. VOLVO มีหลายรุ่น หลายสี ครับ ขอรายละเอียดรถ+สติ๊กเกอร์ไปเลยครับ ทำกันแบบนี้ต้องประจานกันหน่อย ..??

8. BRITE-BLR

BRITE-BLR New Member Member

350
    21
    0
    อืม...ยังมีกันอยู่เยอะ แบบนี้

9. dek_rayum

dek_rayum New Member VIP

1,720
    21
    0
    ตกจายนึกว่างานเข้า ดูเส้นทางแร้วไม่เคยผ่าน ขอเลขทะเบียน กับ สีรถ หน่อยครับ รบกวน PM ทีคับ ไม่อยากให้ผิดจายกัน ถ้ารู้จักจะบอกกับเค้าให้ครับ

10. l3oZo

l3oZo New Member Privilege

769
    52
    0
  11. markruk

markruk New Member VIP

1,028
    52
    0
    เจอแบบนี้ต้องทำใจครับ คนแบบนี้มีเยอะ

12. iamjc

56
    5
    0
    แหมตากอล์ฟก็พูดไป เคยขับเกิน 80 ไม๊น่ะเราน่ะ เมื่อก่อนไปกินหมูกะทะกันถึงทีหลังทู้กที
    อิอิ แซวเล่นนะ สบายดีเปล่าครับ ไม่เจอกันเลย

civicvertu ถูกใจสิ่งนี้
  13. iamjc

56
    5
    0
    ขอบคุณมากครับ คนที่ทำเค้าคงรู้อยู่แก่ใจอ่ะครับ แค่เตือนๆกันแบบเพื่อนที่เล่นรถด้วยกันน่ะครับ อย่างที่ผมบอก ถ้าอีกคันไม่ติดทำสี ผมคงไม่เอาคันนี้ออกมาหรอกครับ เพราะมันดึงดูดวัยมันส์ซะเหลือเกิน

14. iamjc

56
    5
    0
    ขอบคุณมากครับ แต่ไม่เปนไรหรอกครับ แค่เตือนกันแบบคนเล่นรถด้วยกันน่ะครับ volvo club น่ารักนะ ผมเจอหลายทีขับรถดีออก คนทำเค้าคงรู้อยู่แก่ใจแต่อย่าทำอีกก็จะดี ขอบคุณอีกครั้งครับ

15. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    ขับรถกันนึกถึงใจเขาใจเรานะครับ

16. Takata

Takata New Member Member

1,728
    56
    0
    " เสือ " บนถนน.. ก็ยังคงเป็น " แมว " ในสนาม :D

17. pound M/T

pound M/T New Member Member

147
    3
    0
    เจอบ่อยๆทำใจและ

18. End Motor Sport

End Motor Sport Active Member Member

652
    34
    28
    โดน กัน ไป คิคิ:D:D

19. dek_rayum

dek_rayum New Member VIP

1,720
    21
    0
    ช่ายยยคร้าบ volvoclubThailand น่าร้ากกกทุกคน 555 ยังไงจะฝากเตือนเพื่อนๆกลุ่มผมหล่ะกันค้าบบ ขอบคุณคร้าบบบ

20. Rc7

Rc7 New Member Member

235
    15
    0
    เค้าคงไม่รู้ล่ะคับว่าหลานคุณอยู่ในรถ แถมไม่สบายด้วย ตามนิสัยคนขับรถซิ่งเวลาเจอรถซิ่งด้วยกัน จะเป็นแบบนี้คับผมเจอประจำ.

21. teerapong001

teerapong001 Member Member

214
    20
    18
    ใจเย็นๆคับ พวกนี้ปล่อยมันไปตายเองอะดีแล้ว

22. BiZarre@GoDs

BiZarre@GoDs Active Member VIP

1,503
    21
    38
    เคยเจอบ่อยเหมือนกัน จนชินไปแล้ว เดี่ยวนี้ก็ทำไม่สนใจไป - -"

23. ...............เจอบ่อยๆแบบนี้ แต่เข็ดแล้วเกิดไรขื่นไม่คุ้มครับ.......:)

24. ARTO940

ARTO940 New Member Member

372
    37
    0
    โชคดีสีขาว...สงสัยมาเรียกแขก

ผมก้อใช้วอลโว่คับ ขออภัยแทน จขกท. ด้วยละกันคับ
    จะเอาไปโพสในคลับถามดูให้นะคับ

25. ARTO940

ARTO940 New Member Member

372
    37
    0
    แล้วเอ็งล่ะหายไปไหน ชิ่งมีตติ้งเฉย...คราวนี้แม่งมันโครต

26. golfcef

golfcef New Member Member

229
    25
    0
    กรูเป็นคนทำไรแล้วช้าทุกเรื่องเฟ่ย

27. NooYou@volvoclub

NooYou@volvoclub Member Member

152
    5
    18
    ขออภัยแทนผู้ขับวอลโว่ทุกท่านด้วยนะครับ

www.volvomania.com

28. CARINA

CARINA Well-Known Member VIP

6,061
    165
    63
    ทำใจครับ คนเราเด๋วนี้มีหลายแบบ

อีกอย่าง เค้าอาจจะไม่รู้ว่าในรถมีเด็ก

ยังไงเจ้าตัวมาเห็นก็มาขอโทษ จขกท. เค้าซะนะ

29. numodlove

numodlove New Member VIP

1,408
    44
    0
    ปล่อยมันเหอะครับ

30. nut_2003

nut_2003 New Member Member

27
    3
    0
    ต้องทำใจอ่ะคับ คนมันขับรถแต่งเหมือนกัน แต่บางทีอยู่ในคนละฟิวส์กัน

ตกใจเลย พอดีเมื่อวานผ่านเส้นนั้นด้วย แต่ช่วงบ่ายๆ ตกใจเลย นึกว่าเรา

ก็ว่าขับช้าแล้วนะ ขออภัยแทนวัยรุ่น volvo ท่านนั้นด้วยขอรับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้