ค้ำโช้คหน้า SPOON มันมีรูปร่างหน้าตาอย่างไร

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย นายอนุชา ทิมเทียบ, 6 มีนาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
    ค้ำโช้คหน้า SPOON มันมีรูปร่างหน้าตาอย่างไร อยากมีไว้ในครอบครองแต่ไม่ทราบหน้าตาและวิธีดูของแท้ว่าเป็นอย่างไร (มีรูปให้ดูด้วยจะขอบคุณเป็นอย่างสูง)

1. ari

ari New Member Member

670
    185
    0
  2. tit_satit

tit_satit New Member Member

109
    26
    0
    ถามต่อ ยอด อีกหน่อยครับ ว่าค้ำโช๊คหน้า ที่ชาว EK นิยมใส่กัน มีของอะไรบ้าง ราคากลางประมาณเท่าไร

3. woon_why

woon_why Member Member

274
    20
    18
    รอฟังด้วย

4. louismax

louismax New Member Member

432
    78
    0
    CUSCO ก็แจ่มคับ

5. RTNET@EK

RTNET@EK Active Member Member

933
    122
    43
    ส่วนใหญ่ที่เห็นค้ำโช็คก็ของ spoon นี่แหละ และก็ cusco ก็ไม่บ่อยนะ,หรือไม่ก็งานใต้หวันเลยครับ
    ราคาก็ตั้งแต่ 800 ไต้หวัน ถึง 3000 ซึ่งเป็นของเก่านอก
    แต่ค้ำตัวถังเนี่ยะเยอะ standard สีดำ(500-800) สีแดง(1000+) ,แบบเหลี่ยม dc2(1800 ถึง 2000+) ,cusco (2000+) หรือ ยี่ห้อ juran ที่หน้าตาเหมือน cusco
    หรือถ้าจะเอาค้ำทั้งโช็คและตัวถังในอันเดียวก็ mugen สี่จุด แต่ราคามันเิกินไปนะครับ
    แล้วก็มีพวกอื่นๆ แปลกๆ ค้ำ 3 จุด carbing

ของผมก็ใส่ค้ำตัวถัง cusco อยู่ครับ

6. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    ผมใช้ CUSCO อยู่ครับ

7. ใส่แล้วมันจะดีขึ้นอย่างไร แล้วฝากระโปรงรถจะโป่งไหม ช่วยตอบหน่อยครับ

8. RTNET@EK

RTNET@EK Active Member Member

933
    122
    43
    ใส่แล้วก็ช่วยลดการบิดตัวของตัวถังเวลาจั๊มเนินแรงๆ หรือเข้าโค้งแรงๆ โดยเฉพาะถ้าวางเครื่องมาด้วยก็
    น่าจะใส่ เพราะเครื่องหนักขึ้น รถนอกใส่กันตั้งแต่ออกห้าง
    ถ้าใส่อันที่ว่ามาไม่มีอันไหนติดฝากระโปรงรถหรอกครับ

9. ari

670
    185
    0
  10. ari

670
    185
    0
  11. ari

670
    185
    0
    WiN_WiN ถูกใจสิ่งนี้
  12. tamazung

tamazung New Member Member

1,024
    197
    0
    เดินดูรถแข่งในสนาม 10 คันใส่ค้ำเดิมจากโรงงาน 9 คันแค่นี้
    ก็พอจะแสดงให้เห็นแล้วมั้งว่าความจำเป็นแค่ไหน ส่วนตัวผม
    คิดว่าของยี่ห้อต่างๆแค่แฟชั่นให้ดูสวยงามตามเงินครับ ว่าแล้ว
    ไปเอา J's racing มาใส่ดีกว่า

13. ~*MANIA*~

~*MANIA*~ New Member Member

94
    23
    0
    เพิ่มเติมให้พี่แจง
    อันนี้ carbing แบบชัดๆกั๊บ :D:D:D

14. WiN_WiN

WiN_WiN New Member VIP

640
    39
    0
    ค้ำแต่ละอันสวยๆ สุดทั้งนั้น

iodineman ถูกใจสิ่งนี้
  15. tonpai

tonpai New Member Member

277
    37
    0
    แหล่มๆ ทั้งนั้นเรยครับ

16. แล้วระหว่างค้ำตัวถังกับค้ำโช๊ค ใส่ค้ำใหนดีกว่าอ่ะคับ

17. ถ้า SPOON แต่หน้าตาไม่เหมือนในรูปจะแท้ป่าวคับ

18. WITSANOWA

WITSANOWA New Member Member

953
    23
    0
    หว้าว..........ต้องหามาใส่บ้างแล้ว ขึ้นเนินบ่อยจัง
    จะได้เหิรฟ้า มันส มันส...........

แล้วสีแดง เหมือนฝาวาวล์แดง ๆ เคยเห็นยังมีปล่าว
    ครับ ของ ไทร์อาร์หรือเปล่าไม่ทราบครับ

สนใจ ตัวนี้ กับcuscoc แต่คงใส่ไม่ได้เพราะ
    ติด เจ้าตัวหัวฉีด แก๊สพอดีเลย .........อด แหง้ ๆ

19. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    ค้ำ CUSCO ไม่ติดหัวฉีดหรอกครับ ผมก็หัวฉีดใส่อยู่

20. WITSANOWA

WITSANOWA New Member Member

953
    23
    0
    มีรูปมาโชว์ก็จะดีครับ วางค้ำมาเท่าไหร่ครับ
    ขอบคุณครับ

21. ballasung

ballasung New Member Member

283
    1
    0
    แหล่มทั้งนั้นเรื่องเสียตังล้วนๆแต่สวยๆค็อดๆ

22. นายชัดเจน

นายชัดเจน New Member Member

746
    10
    0
    ไม่มีใส่ค๊าฟ

23. woon_why

274
    20
    18
    อยากได้ ค้ำโช๊คหน้า ของ Cusco รุ่นเหล็กแบน อ่ะคับ (ไม่รุมีป่าว)
    แต่หาซื้อไม่ได้ ซะที

ส่วนมากจะเป็น ค้ำBody รึไม่งั้นก็จะเป็นค้ำหลัง ซะมากกว่า

ท่านใด พอจะรู้แหล่งหาซื้อบ้างมั๊ยคับ แนะนำป๋มหน่อย จิ...
    อยากได้มากกกกก

24. woon_why

274
    20
    18
    อยากได้ ค้ำโช๊คหน้า ของ Cusco รุ่นเหล็กแบน อ่ะคับ (ไม่รุมีป่าว)
    แต่หาซื้อไม่ได้ ซะที

ส่วนมากจะเป็น ค้ำBody รึไม่งั้นก็จะเป็นค้ำหลัง ซะมากกว่า

ท่านใด พอจะรู้แหล่งหาซื้อบ้างมั๊ยคับ แนะนำป๋มหน่อย จิ...
    อยากได้มากกกกๆๆๆ

25. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    สวยครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้