เพิ่มบูสท์ จำเป็นต้องใส่เรกูเลตเพิ่มมั๊ยครับ

การสนทนาใน 'Starlet Club' เริ่มโดย PonD ct9, 3 มีนาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. PonD ct9

PonD ct9 New Member Member

220
    4
    0
    ถามผู้รู้หน่อยครับ 4e-fte เดิมๆ โบเดิม จะบูสท์เพิ่มเป็นบาร์นึง มีกล่องอีมาเนต
    จำเป็นต้องใส่เรกูเลตเพิ่มมั๊ยครับ ตอนนี้ใส่ติ๊กเจอยู่
    กล่องมีแล้วครับแต่ยังไม่ได้ใส่ครับ กลัวน้ำมันถอย เวลารอบสูง
    ช่วยแนะนำด้วยครับผม

2. StarGatE

StarGatE New Member Member

175
    0
    0
    ใส่ไว้ก็ดีครับ เพื่อความชัวร์ครับ เผื่อน้ำมันไม่พอขึ้นมา ร่องแหวนแตก งานเข้ายาวเลยทีนี้...

อย่าไปไว้ใจติ๊กเจมันมากครับ...

3. Fishink

Fishink New Member Member

203
    6
    0
    ใส่ไปเลยครับเพื่อความชัวร์กันเหนืยวครับ :sad::sad::sad:
    ร่องแหวนแตก หรือร่องอกแตก ครับเกตุ:D:D:D

4. PonD ct9

PonD ct9 New Member Member

220
    4
    0
    ขอบคุณครับ วันนี้ไปหาดูในเซียงกงบางนา ไม่มีของเลย
    เจอของนิสโมเบิกใหม่ 4500 ...ซื้อไม่ไหวครับ

5. love ep

love ep New Member Member

32
    0
    0
    ใส่ดีกว่าคับ ไว้สำหรับปรับแรงดันภายในรางหัวฉีด
    แล้วอีกอย่างควรติดเกจวัดแรงดันเบ็นซินด้วยนะคับ
    ติดไว้เพื่อดูแรงดันของปั้มติกของเราว่ามีแรงดันดีหรือไม่ดี
    สังเกจจากเข็มเกจวัดเอาคับเวลาบูสมาเข็มต้องตีขึ้นตลอดโดยที่เข็มแรงดันจาไม่ตก
    ถ้าตกในรอบปลายหรืรอบต้นแสดงว่าปั๊มติกไม่ผ่าน ควรเปลี่ยน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้