พี่ๆทำรถคันเก่งกันไปเท่าไรแล้วครับ อยากรู้จัง

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย nueng Presea R10, 5 มีนาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. กบ

กบ New Member Member

54
    7
    0
    ไม่ log in ไม่แน่จิงนี่นา โทษทีนะเทพก็อยู่ส่วนเทพไปเหอะ
    มาทางไหน ก็นิมนต์กลับไปทางนั้น แล้วจะใส่บาตร กรวดน้ำอุทิศ ส่วนกุศลไปให้ ใครอันเชิญมาไม่ทราบ

2. เสก R10

เสก R10 New Member Member

807
    8
    0
    เป็นไรของคุณครับ

ไอ้เวรเอ้ยยย

ทำไปเป็นล้านอ่ะ..เงินคุณหามาได้เองอย่างน้องเค้าเปล่า..

หรือเเม่งไปปล้นเค้ามาวะ....ไอ้เหี้ยเอ้ย

พี่กิ๊ฟมาจัดการหาตัวด้วยครับ

3. phisit1999

phisit1999 New Member Member

67
    3
    0
    เป็นปกติของบอร์ดทั่วๆไป ก็ต้องมีพวกที่มีปมด้อยหรือพวกขี้อิจฉา
    คอยเข้ามาเหน็บแนมหรือป่วนเป็นเรื่องปกติ ถ้าไม่มีสิแปลก 555+
    ยิ่งเราไปสนใจหรือให้ความสำคัญหรือด่ามันมากๆมันชอบอ่ะ
    ส่วนใหญ่คนประเภทนี้ มักชอบใส่ผ้าถุงเวลาอยู่บ้านอย่าไปสนใจเรย

4. PeMhom

PeMhom New Member Member

1,163
    3
    0
    ผมว่ากระทู้นี้ไม่น่าลบน่ะ..ปล่อยมันอย่างนี้ล่ะ..ใครอ่านก็รู้ว่า..ท่านเทพน่ะ..ไม่เท่าไรหรอก..มันสะท้อนให้เห็นภูมิปัญญาคนที่โพส..พื้นฐานของคนโพส..ที่ทำหมดไปเป็นล้านน่ะ..โดนเค้าหลอกมารึเปล่า..แบบว่า..เปลื่ยนจู๊บลมมาตัวล่ะแสนกว่า..ใส่แล้วกลายเป็นเทพเจ้าแห่งความโง่..:D:D:D...

เฮ้อ...คน..หนอ..คน..เป็นคนดีๆไม่ชอบ..อยากเป็นเทพ..

หมดเรื่อง....เฮฮากันต่อดีกว่า.....:D:D:D:D:D

5. poomsiri

poomsiri New Member Member

672
    8
    0
    กลับมาฮาเหมือนเดิมดีกว่า..........อิอิ

6. tOon`

tOon` Well-Known Member Member

2,324
    43
    48
    ผม ไม่ รู้ ผม ไม่ โสนน รถ ผม เน้น ฮา ไม่ เน้น สาระ

อยาก ได้ เรคาโร่ แร๊ฟโย่ว จิงๆ เลย พับ ผ่า

ถ้า ได้ นี้ มี หวัง อิๆ เบาะ ไม่ แห้ง แน่ๆ

7. art_project

art_project New Member Member

603
    13
    0
    เอาเปนว่าอย่าไปสนใจ กลับมาหนุกหนานๆๆ

8. Super_book

Super_book New Member Member

294
    4
    0
    ที่ว่าทำไปเป็นล้าน ก็ไม่ได้หมายความว่ามันดีที่สุดแล้วนะ มันอาจจะแย่สำหรับบางคนก็ได้นะ

บางคนทำแค่หลักแสน แต่ทำด้วยความมานะอุตสาหะ ศึกษาหาความรู้จากที่ต่างๆมาทำรถตัวเอง ย่อมมีความภูมิใจมากกว่า เอาเงินฟาดหัวช่าง

ท้ายที่สุด ไอ้ที่ว่าเงินล้าน จริงๆแล้วอาจมีนกเอี้ยงเกาะหลัง โดนอู่หลอกฟันเอาก็เป็นได้

เคยมีรถ BMW E90 มาทำกับผม เบ็ดเสร็จแล้วใช้เงินไปประมาณ 500000 (ห้าแสนบาท) แต่ก่อนจะส่งรถ มีลูกค้าอีกคนมาฟัง ดันบอกว่าทำไมเสียงแย่จัง ของเค้าบ้านหม้อทั้งคัน เสียงดังกว่าตั้งเยอะ (ภูมิใจสุดๆ)

9. theeagleone

theeagleone New Member Member

113
    0
    0
    สาธุ จงทำในสิ่งที่เราชอบ สาธุ.........

10. RED-INFINITI@z-troy

RED-INFINITI@z-troy New Member Moderator

527
    8
    0

จัดไปอย่าให้เสีย.....น้องเอ้ยเพิ่มอีกนิด ขี่bride ได้แล้วนะคิดดีๆ ครั้งเดียวนะเบาะมันซื้อแพง ขายถูก เล่นวอก้า อนาคตราคาก็เจ็บตัวนิดหน่อย

11. tOon`

tOon` Well-Known Member Member

2,324
    43
    48
    กลัว อา รมณ์ เดียว กับ พี่ อะ ดิ

คน มอง มัน มัก มอง ว่า ของ Copy AAA ประมาณ เนีย อะ พี่ 555+

ชอบ Raptor อะ พี่ อิๆ แจ่ม ดี แม่ ยัง ชอบ เลย วัน ก่อน เปิด ให้ แม่ ดู แม่ ถาม ว่า เท่า ไหร่ ตูน บอก ไป ว่า 5 หมื่น แบบ แม่ เดิน หนี เลย ครับ 555+

12. pOR...

pOR... New Member Member

836
    2
    0
    ยังดีนะเนี่ยเดินหนีไป ไม่ตีกบาลก็บุญแล้ว :D:D:D

13. RED-INFINITI@z-troy

RED-INFINITI@z-troy New Member Moderator

527
    8
    0
    เปิดราคาไปแรง เดี๋ยวคุณแม่ไปปลื้มนะ

14. Crybaby

Crybaby New Member Member

113
    0
    0
    เพราะรักนะถึงติ คลับเราคงไม่มีใครว่าน้องตูนหรอกมั้ง แต่คำพวกเนี้ยแหละที่มันไม่เหมาะ :D
    แต่เรื่องบ้าเนี่ย เป็นกันทุกคนแหละ บ้ามากบ้าน้อยแล้วแต่ว่าจะบ้าเรื่องอะไรด้วย
    เพราะพี่ว่า ถ้าไม่บ้าเลยคงอยู่ด้วยกันไม่ได้หรอก ฮ่าๆๆๆ :D
    ขำๆอ่ะนะ อย่าไปซีเรียสกับท่านเทพ เค้าเลยนะ
    เทพก็อยู่ส่วนเทพ บ้าๆบอๆ อย่างพวกเราก็อยู่กันไปอย่างเงี้ยแหละ น่ารักดีออก :)

15. vynnz

vynnz New Member Member

727
    4
    0
    รถทำไปเป็นล้านก้อมีตริงนะครับ อยู่ที่ว่ามันคุ้มค่าหรือเปล่า
    คนรวยกะคนโง่มันต่างกันตรงการใช้เงินนิดเดียวเองอ่ะครับ ทำแพงใช่ว่าจะดี อาจจะโง่โดนหลอกมาก้อได้อ่ะ
    อยากเห็นรถที่ทำกันเป็นล้านแล้วสุดจิง เทพจริง รบกวนติดต่อมาเลยครับ เดี๋ยวจะพาไปดู หรือเจอกันที่สนามคลอง5ก้อได้ จะให้ดูเกียร์ลูกละห้าแสนเป็นบุญตาครับ

16. beeq

beeq New Member Member

106
    0
    0
    ร้อนเเทนเลย ไอ้พวกขวางโลก มันรู้จัก nissan ป่าวก็ไม่รู้ ดีไม่ดี เเม้งยัง เเว้น...อยู่เลย
    ไม่มีมารยาท ขยะโคตรสวะ

17. Porrasit

Porrasit New Member Member

226
    0
    0
    ว้า มาช้าไม่ทันมีเรื่องเลย เอิ๊กๆๆๆใจเยนๆกันนะค๊าบบบบ คือว่าเราต้องเข้าใจก่อนนะคับ ว่าเค้าอาจเป็นบุคคลหนึ่งที่กำลัง "ป่วย" ซึ่งอันนี้พี่หมอน่าจะอธิบายได้ดีกว่าผม เพราะจากการที่ผมดูตามภาพการณ์แล้ว น่าจะเปนการเรียกร้องความสนใจ หรืออยากให้บุคคลอื่นพูดถึงตัวเองเยอะๆ แต่ไม่สามารถทำให้บุคคลอื่นพูดถึงตัวเองในเรื่องดีๆได้(คิดว่าไม่มี) จึงเลือกทำในสิ่งที่ง่ายกว่า ก็คือทำให้บุคคลอื่น "ด่า" แล้วผมก็เชื่อด้วยว่า คนๆนี้ยังคงวนเวียนอยุในกระทู้เพื่อติดตามผลงานตัวเองและแอบชื่นชมตัวเองอยู่ว่าสามารถทำให้ผู้อื่นพูดถึงได้อย่างมาก โดยไม่สนว่าจะดีหรือไม่ดี ผมถึงบอกไงคับว่าอย่าไปถือสาคนป่วยเลยคับ น่าจะสงสารและเห็นใจ(มิใช่สนับสนุนซึ่งผมคิดว่าการใช้คำพูดที่รุนแรงจะไปกระตุ้น ต่อมความตื่นเต้นของเค้า)ส่วนการแก้ปัญหาของผู้ป่วยท่านนี้คงต้องให้พี่หมอมาร่วมวินิจฉัยอีกทีคับ

18. vynnz

727
    4
    0
    แล้วตกลง R11 เทพสีทอง กะ เทพสีเทา จะมีไรมาให้ตื่นเต้นอีกเป่า อิอิ

19. mommamz

mommamz New Member Member

964
    4
    0
    ได้ข่าวแว่วๆ ว่ามีนะ

ยกสูง ใส่ล้อ 24 อิอิ :D

20. Diamond0722

Diamond0722 New Member Member

806
    2
    0
    เห็นด้วยเลย...ช่างมาน...ปล่อยมานปาย..อย่าไปสนใจมาน...

มาวางแผนเรื่องไปจันทบุรีดีกว่ามั๊ย...อิอิอิ

จัดแบบแรลลี่อ่ะ...เอามะ..เอามะ

21. panunta

panunta New Member Member

26
    0
    0
    จัดแบบแรลลี่ เห็นด้วยครับ แต่สงสัยว่าทำไมต้องเป็นที่จันทบุรีน้า ต้องมีอะไรดีๆแน่เลย

22. Porrasit

226
    0
    0
    นั่นจิ มันมีไรดีหว่า หุหุหุ

23. Diamond0722

Diamond0722 New Member Member

806
    2
    0

ก็ไปดูกระทู้ฝากเนื้อฝากตัวดิ...เรดติ้งเก้าสิบกว่าเข้าไปแล้ว... :D :D

24. Porrasit

226
    0
    0
    ถึงกับยกโขยงไปกันเลยหลอคับ เดวน้องเค้าก็เตลิดเข้าป่าไปหรอกพี่

25. Sak_R10

Sak_R10 New Member Member

65
    0
    0
    โทษคับทำไปเป็นล้านนี่แล้วมาด่าคนอื่นนี่
    พี่ฝากนาซ่า ไปเติมลมมาจาก ดาวอังคารมารึป่าวคับ..

คุณตูนอย่าไปถือสาเลยคับ
    ผมว่าคนที่ทำไปแล้ว มาลงรายละอียดแบบนี้อย่างละเอียด หาได้ไม่ง่ายนะคับ
    ผมยกย่องจิงๆ ใจคับ เป็นแนวทางให้คนอื่นๆต่อไป
    เลือกเอาตามแนวและงบประมาณของตัวเอง
    เป็นกำลังใจคับ ขอชมว่าหาเงินเก่ง

อย่าเครียสคับ ว่างๆ ก็เข้าไปดูกระทู้น้องข้าวโอ๊ต ขำๆคับ

26. vynnz

727
    4
    0
    ไม่เป็นไรหรอก ถึงรถตูนจะไม่เทพ แต่แฟนตูนก้อเป็นนางฟ้า 5555555

27. poomsiri

poomsiri New Member Member

672
    8
    0
    แต่ข่าวล่าเห็นว่าจะมี R11 สีดำจะลงเบรคเทพกันอีกคันนึงแล้วนะ.........เหตุที่ทำไม่ใช้อยากหล่อนะแต่มันจะไปมิดตูดชาวบ้านหลายรอบแล้ว............ถ้าทำเสร็จออกมาถือว่าเทพที่สุดแล้วตอนนี้......... ตูน กะ กิ๊ฟ หลบให้เลย..........อิอิ:D:D:D

28. mommamz

mommamz New Member Member

964
    4
    0

มิอาจหาญไปเทียบชั้นกับท่านทั้ง 2 หรอกครับ อิอิ :D

รถไม่เทพ แต่แฟนผมเทพนะ ชี้นก เป็น ไม้ ชี้ ไม้ จับฟาดเลย อิอิ :D

29. tOon`

2,324
    43
    48
    มันนางฟ้าหร๋อพี่กิ๊ฟ ? พี่กิ๊ฟว่านั้นคือนางฟ้าปะ 555+

เฮ้อ 555+ ยังไงรอดูรถพี่ตามดีก่า ตูนว่าเด๊ยวได้เปลี่ยนล้อใหม่แน่ๆ ชัวร์ก็บอกแล้ว Te37 สีขาว หรือไม่ก็ไปเล่นพวกแนว VIP เลยเพ่ สีรถได้สบายใจเฉิบๆ ดู ตูนซิ ยังเป็นน้องตูนรถบ้าน เลย 555+ เมื่อวานน่าขับตามมะ

30. sia87

sia87 New Member Member

52
    0
    0
    คนขับหัวล้านแน่ๆๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้