คิด อย่างไรกันบ้างกับกรณีของคดีนี้ ออฟ-หทัย ไชยวัณณ์

การสนทนาใน 'EG 3D Club' เริ่มโดย jooe_ranger, 5 มีนาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. jooe_ranger

jooe_ranger New Member Member

9
    0
    0
    คิดอย่างไรกันบ้าง
    สำหรับผม นี่คือความเสื่อม ของวงการมอเตอร์สปอร์ท ไทย
    ที่คนไทยพยายามยกระดับให้เทียบชั้นกับ นานาชาติ
    แต่แล้ว .......................

2. pe_k

pe_k Member Member

392
    9
    18
    นึกถึง the fast ที่ต้องไปปล้นเอาเงินมาแต่งรถน่ะ เห็นข่าวตกใจมาก

3. MOO - VTEC

MOO - VTEC New Member Member

2,228
    74
    0
    พูดไม่ออก........

4. ko eg1

ko eg1 New Member Member

67
    1
    0
    ไม่น่าทำ

5. Hutch_eg

Hutch_eg New Member Member

205
    0
    0
    ไม่รู้จะพูดยังไง ฮีโร่ของผม

6. TON_SPOON

TON_SPOON New Member Member

77
    0
    0
    ไม่น่าเชื่อ เลย..

7. มันเลวมาก เสียชื่อวงการรถแข่งเมืองไทยหมดที่มีหัวขโมยแฝงตัวเข้ามาเป็นคนขับรถแข่ง ติดคุกหัวโตงานนี้

8. MasTer Of JOLT SPORT.

MasTer Of JOLT SPORT. New Member Member

1,640
    38
    0
    โดยส่วนตัว ที่ได้ไปดูรถตามสนามแข่งต่างๆ เห็นรถที่พี่เค้าขับมาแต่ละคัน
    นี่สวยๆแพงๆทั้งนั้นยังแอบอิจฉาพี่เค้าเลย แต่พอเห้นข่าวแล้วบอกตามตรงครับว่า หมดศรัทธา เสื่ยมมากๆครับ
    ปล.เป็นการแสดงความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ

9. p03

p03 New Member Member

2
    0
    1
    มีรถแข่งคันเดียวที่วิ่งในไม่สนามไม่ทำให้สนามนั้นดังหรือเป็นที่รู้จักของใครๆได้
    ว่าแต่...มีผู้ร่วมแข่งขัน+ผู้ชมในสนาม+สปอนเซอร์ฯลฯ ที่ทำให้ไอ้คนกระจอก...คนหนึ่ง
    อาศัยที่กล้าบ้าบิ่น ขับเหนือพวกตาขาวที่ตามไม่ทันมันหลายๆสนาม ได้ชัยชนะจากความ
    ขลาดกลัวของผู้อื่นอาศัยสนามแข่งรถเป็นใบเบิกทางสร้างชื่อเสียงให้กับมัน แล้วมันก็
    เหยียบย่ำศักดิ์ศรีของนักแข่งรถด้วย.......ตีนของมันเองอย่าไปให้ความสำคัญไอ้คนพวกนี้

กูว่าแล้ว แพ้แล้วพาล ขี่ควายจาเร็วไม่เนี้ย !!!

รถแข่งคันเดียวที่วิ่งในไม่สนามไม่ทำให้สนามนั้นดังหรือเป็นที่รู้จักของใครๆได้
    ว่าแต่...มีผู้ร่วมแข่งขัน+ผู้ชมในสนาม+สปอนเซอร์ฯลฯ ที่ทำให้ไอ้คนกระจอก...คนหนึ่ง
    อาศัยที่กล้าบ้าบิ่น ขับเหนือพวกตาขาวที่ตามไม่ทันมันหลายๆสนาม ได้ชัยชนะจากความ
    ขลาดกลัวของผู้อื่นอาศัยสนามแข่งรถเป็นใบเบิกทางสร้างชื่อเสียงให้กับมัน แล้วมันก็
    เหยียบย่ำศักดิ์ศรีของนักแข่งรถด้วย.......ตีนของมันเองอย่าไปให้ความสำคัญไอ้คนพวกนี้ ""

เห็นด้วยกับพวกขี้ขาด ตาขาว อย่างนี้แหละ สู้ไม่ได้ก็ว่าเค้า นี้ขนาดพวกกระจอกนะเนี้ยยังกล้าบ้าบิ่น แล้ว พวกตาขาวเรียกพวกไรว่ะ 555
    อีกอย่างแข่งรถนะคับไม่ใช่แข่ง เอาทน เอานาน จาได้ค่อยเป็น ค่อยไป แข่งรถนะพี่เอ้ย พูด...มา..มา พูดมาได้ งั้นคนอื่นที่แพ้พี่เค้าก็พวกขี้ขลาด กระจอกกว่า พี่เค้าอีกหรอ เอากวยคิดหรือไงเนี้ย
    ถ้าพี่จาขับรถแข่งช้า ช้า เพราะกลัวตาย หรือขาดตวามกล้า เเนะนำเลยคับ ดรีมเวิล เลยคับ หลานผมชอบไปขับเล่นประจำ ว่าง ๆ ไปแข่งกันได้นะกับหลานผมนะ ไม่ใช่ผม เดี๋ยวชนะขึ้นมา จาหาว่าเป็นไอกระจอก ชนะพวกขี้ขลาดตาขาว ที่กระจอกกว่าสิ
    แล้วพี่จาสร้างชื่อ ด้วยการวิ่งช้า ช้า เข้าเส้นใช่ ไม่อายหมามันหรอ ขนาดมันไล่การไปผสมพันธุ์ กัน มันยังวิ่งไม่คิดชิวิตเลย ไม่ได้เอาพวกพี่ไปเปรีบยกับหมานะ เพราะพวกพี่บอกเองว่าพวกพี่เป็นพวกขี้ขาด ตาขาว จาว่าไปแข่งวิ่งควายก็ไม่ได้ น่ากลัวกว่าขับรถแข่งอีก เป็นควายแล้วกัน ไถนาอย่างเดียวไม่เสียวด้วย ,,, อิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้