ถ้าเราใส่ด้ามเกียร์ ควิกชิพ แล้วมันจะเกิดผลอะไรหรือว่าดีขึ้นจริงมั้ยครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย td3d, 4 มีนาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. td3d

td3d New Member Member

289
    5
    0
    แล้วของไทยกับของนอกต่างกันหรือว่าอย่างไรแล้วราคาเท่าไร

2. itkuji

itkuji New Member Member

267
    40
    0
    รอความรู้เหมือนกันคับ

3. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    มันไม่เห็นผลเป็นแรงม้า แต่จะเห็นผลตอนขับขี่ครับ เพราะจะทำให้เปลี่ยนเกียร์ได้ไวขึ้น
    รอบก็จะตกน้อยกว่าปกติ ทำให้เร่งได้ต่อเนื่องขึ้นครับ

4. #joe.#

#joe.# Member Member

219
    21
    18
    ทำให้เข้าเกียร์ได้ชิดขึ้นครับ เหมาะสำหรับการแข่งขัน หรือรถขับใช้งานก็ใช้ได้ครับ

5. ระยะเข้าเกียร์สั้นลง ช่วยให้เปลี่ยนเกียร์ได้กระชับขึ้น ถ้าฝึก
    ดี ๆ ก็จะช่วยให้เปลี่ยนเกียร์ได้เร็ว ถ้ามันแข็งเกินไปก็อาจจะ
    ทำให้เข้าเกียร์ผิด หรือยัดเกียร์ยากขึ้น โอกาส"ว่าว"เกียร์ก็สูง

6. louismax

louismax New Member Member

432
    78
    0
    ราคาน่าจะ1500-2000 คับ

7. x1542

x1542 New Member Moderator

1,252
    156
    0
    ทำให้เอื้อมมือน้อยลง สบายมากขึ้น .. :D

8. tonpai

tonpai New Member Member

277
    37
    0
    เข้ามาหาข้อมูลครับ

9. birdsum

birdsum Active Member Member

420
    36
    28
    เข้าเกียร์ชิดขึ้นครับ แต่ระวังจะเข้าผิด ^_^

10. End

End Active Member Member

525
    39
    28
    ใส่เกียร์ได้ไวขึ้น

แถมโอกาสใส่ผิดก็เยอะขึ้นด้วยครับ

จะแฮ้ดแต่ละทีต้องมีสติตลอด

ผมใส่สี่ขึ้นสาม rpm ชี้ไข่มาสองครั้งแล้ว

ไม่รวมตอนหัดขับใหม่ๆ ว่าวเกียร์คาสนามไปหลายดอก

สงสารเครื่องมาก -_-"

ไม่แน่ใจไม่ต้องซื้อครับ
    ลองถอดด้ามเดิมมาทำดูก่อนได้ครับ
    ต่อด้ามด้านล่างซัก 1-1.5 ซม.
    ลองใช้ดู...ผมก้อทำมา

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้