อดีต KE10 ของผมครับ

การสนทนาใน 'KE Racing Club' เริ่มโดย Kaikook007, 23 มีนาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Kaikook007

Kaikook007 Member Member

616
    4
    18
    รถคันแรกของผมเป็น KE10 ซึ่งผมชอบมันมากนะครับ
    แต่ผมได้มาในสภาพที่ไม่ค่อยดีนัก ใช้ ๆ ไปก็เริ่มเกิดปัญหา
    อาการแรก ระบบไฟในรถรวน จนถึงไฟไหม้.....
    อ่ะ ก็ไม่เป็นไร ไปวายสายใหม่ทั้งคัน หมดไป 9 พันกว่า
    จริง ๆ ดูว่าแพง แต่งานเขาดี ก็เลยไม่โวยอะไร.....จนกระทั่งวันหนึ่งรถเบรกแตก
    ก็เลยคิดว่าจะไปแปลงเป็นดิส 4 ล้อ จะได้หนึบๆ ปัญหาเลยเกิด
    มีรุ่นพี่ที่ทำงานอาสาเอาไปทำให้ ก็ว่ากันไป เลยเอารถให้เขาไปทำ แต่....
    เวรกรรม มันถอดล้อเราจนหมด แล้วก็ไม่แตะมันเลย แถมเบิกค่าอะไหล่ ไป 3500 อีก ........เวลาผ่านไป 3 เดือน มันก็ยังเหมือนเดิม จนผมตัดสินใจลากรถกลับ
    ก็พอดีมีเพื่อนแนะนำร้านมา ว่าเขาแปลงรถเก่ง ก็เลยลากไปทำ .....ดันหนีเสือปะจรเข้
    เหมือนเดิมครับ มันถอดล้อผมจนหมด ขึ้นสแตนด์เรียบร้อย เขาว่าประมาณอาทิตย์ก็น่าจะเสร็จ ก็โอเค
    พออาทิตย์ผ่านไป ผมเข้าไปดู โอ้ววว มันไม่ทำอะไรรถเราเลย เราก็เลยไปถามช่าง เขาว่าจะปะผุคานล่างอยู่
    พออีกวันไปดู มันยกเครื่องเราลงมาเรียบร้อย แกะคานล่าง ออกมาซึ่งมันก็ผุจริง ๆ รูเบ่อเริ่มเลย
    ก็ถามว่าอีกนานไหม ช่างก็ตอบว่างานเขาเยอะ ขอ2อาทิตย์แล้วกัน
    พอได้เวลาที่นัด ผมก็เข้าไปดู....โอ้ววว เหมือนเดิม เขาไม่แตะรถผมเลย
    พอผมถาม เขาก็พลัดไปเรื่อย พอดีตรงกับช่วงที่ผมต้องใช้เงินพอดี
    ผมก็เลยไม่ได้เข้าไปดู แต่ก็โทรถามเขา เขาก็ว่ากะลังจะทำให้ๆๆ
    จนผมเก็บเงินที่จะทำได้อีกครั้ง ก็เลยเข้าไปที่อู่.....ผลปรากฏว่า เหมือนเดิมครับ
    รถผมไม่มีความคืบหน้า แถมอะไหล่รถผม กระจัดกระจายไปตรงไหนบ้างก็ไม่รู้
    ถามช่างเขาก็ว่า ของอยุ่ครบแหละ จนเวลาก็ผ่านไปเกือบ 6 เดือนแล้วจนผมไม่รู้ว่าจะเอารถออกยังไง เพราะเขารับรถใหม่ ๆ มาทำ ขวางทางเต็มอู่ไปหมด
    มีวันหนึ่งช่างเขาก็โทรมาถามว่า จะขายรถไหม.....ผมรำคาญ ก็เลยถามไปว่าได้เท่าไหร่ล่ะ
    เขาว่าได้ 2 หมื่น.....ก็เอาวะดีกว่าปล่อยไว้ แบบนี้ ก็เลยตกลงขาย แต่ก็ยังไม่วายผิดคำพูดกับผมอีก นัดไว้วันนึง พอถึงเวลาเข้าไปถาม ก็พลัดอีก.....เฮ้อออ ไม่รู้จะทำไงแล้ว
    ลองดูรูปรถผมนะครับ มันน่าสงสารมาก

2. Kaikook007

616
    4
    18
  3. Kaikook007

616
    4
    18
    จนตอนนี้ผมต้องรีบใช้รถ ผมก็เลยไปซื้อหน้าแหลมต่อจากเพื่อนพ่อ มาในราคา 44,000 แล้วก็รอดูว่าเขาจะขายให้ผมได้จริงหรือเปล่า ผมจะได้เก็บเงินมาปลุกอีแก่ของมมให้คืนชีพอีกครั้ง

4. jay7000

jay7000 New Member Member

275
    0
    0
    เวงกำจริงๆครับ ทำไมอู่ซ่อมรถมักง่ายแบบนี้ก็ไม่รู้ ?

5. jitty38

jitty38 New Member Member

255
    0
    0
    เวรกรรมแท้ๆ....สู้ต่อไปครับ

6. zushi

zushi Member Member

55
    0
    6
    KE10

ke10 ขายไปยังคับ น่าเสียดายจัง

7. Kaikook007

616
    4
    18
    ยังไม่ได้ขายไปไหนครับ เพราะคนที่ว่าจะซื้อรถผมเขาขอให้รอถึงวันที่ 26 มีนานี้ เขาจะเอาตังค์มาให้ ก็เลยว่า ไหน ๆ ก็จอดมาเกือบปีแล้ว จอดต่ออีกหน่อยเดี๋ยวค่อยว่ากัน

8. ป๋าบุญ

ป๋าบุญ New Member Member

69
    0
    0
    เอ๋??...คุณ Kaikook007 เป็นทหารใช่รึเปล่า เห็นพ่อวิชัยเล่าให้ฟังเหมือนกัน
    ว่างๆ ก็ไปเจอกันที่อู่นะครับ...:D

9. manee2008

manee2008 New Member Member

5
    0
    0
    :cry::cry::cry: สงสารรถจัง :cry::cry::cry:

ถ้าปั้นสำเร็จแล้ว ขอดูความสำเร็จด้วยคนนะค๊ะ ว่าแต่สภาพนี้อะไหล่อยู่ครบแน่เหรอค๊ะพี่ :eek:

ขอเป็นกำลังใจให้ค่ะ สู้ สู้ ค่ะ

10. okenarak

okenarak New Member Member

245
    2
    0
    สู้ๆครับ ยังไงก็รถเราท่าทางช่างเขาจะละเลยมากเลยนะนั้น

ยังไงขอให้ได้ใช้งานไวๆนะคราบ

11. Iต้

Iต้ New Member Member

19
    2
    0
    เอาใจช่วยคับผม สู้ๆๆ เจอคนที่ไม่มีสัจจะก็อย่างงี้แหละคับ ย้ายอู่ดีกว่าคับเดี้ยวก็โดนเลือนไปเรือยเสียความรู้สึก

รถพี่สวยคับดูแล้วน่าปั่นมากๆ

12. Ake_oldcar

Ake_oldcar New Member Member

133
    2
    0
    อืม..เห็นแล้วเซ็งเลย ว่าแต่จะซ่อมต่อ หรือจะขาย( ผมสนใจคับ เอก 089 9900409 )

13. Kaikook007

616
    4
    18
    ครับ ผมเป็นทหารครับ เห็นเฮียวิชัยพูดถึงป๋าบุญอยู่บ่อย ๆน่ะครับ
    ก็หวังว่าจะได้เจอกันนะครับ:)

ส่วนของคุณ Ake_oldcar พอดีมีคนเขาติดต่อมาว่าจะซื้อน่ะครับ นัดว่าวันที่ 26 นี้จะเอาเงินเข้ามาให้ .... ซึ่งผมก็ต้องรอดูว่าเขาเอาเงินมาให้ผมก็เอาเล่มทะเบียนให้เขา แต่ถ้าเลื่อนอีกก็คิดว่าจะเก็บเงินทำต่อไปน่ะครับ

14. underline

underline New Member Member

152
    2
    0
    รถใคร ใครก็รักนะ
    เอาใจช่วยให้เรื่องเสร็จเร็วๆนะ

15. ป๋าบุญ

ป๋าบุญ New Member Member

69
    0
    0
    :D:D ยินดีที่ได้รู้จักครับ เข้าไปทีไร คาดกันทุกที...ผมเข้าไปเกือบทุกอาทิตย์แหละครับ ไปนั่งคุย นั่งดูเค้าทำเครื่องกัน เห็นพ่อวิชัยว่ามีหน้าแหลมเข้าไปทำ ผมก็งงเหมือนกัน...ไม่คิดว่าจะมีคนเสี่ยงเข้าไป...แหะๆ
    ว่างๆ ก็เจอกันครับ :D

16. โอมเมก้า

โอมเมก้า New Member Member

376
    21
    0
    มาให้กำลังใจคับ

พอดีเห็นของพี่ปรับเกลียวหน้า ทำเท่าไหร่หรอคับ

:sad:

17. Kaikook007

616
    4
    18
    ลองปรึกษาที่ร้านโมอายดูครับ พอดีผมก็ได้มาจากเพื่อนในกลุ่ม ไดม่อนอายน่ะครับ
    โทร 02-449-5124-5, 02-977-9925
    มือถือ 089-771-3338, 081-497-0571
    แต่เรื่องราคาไม่แน่ใจนะครับ เพื่อนผมเขามีอุปการะคุณทำมาให้น่ะครับ:D

18. chinnomoto_dx

chinnomoto_dx New Member Member

68
    0
    0
    อู่เล.....วๆ ให้แมร้งเจ๊งไปพวกเอาเปรียบชาวบ้าน

สู้ๆๆๆๆๆๆ ต่อไป ขอให้เคอีจงเจริญๆๆๆๆๆๆ

ขอให้รถเสร็จเร็วๆนะคับ สวยดีคับ ชอบๆๆๆๆ

19. Kaikook007

616
    4
    18
    ขอบคุณครับท่านชิน และทุก ๆ คนที่แวะมาให้กำลังใจครับ ตอนนี้คงจะได้ฤกษ์อดข้าวเก็บตังค์ปลุกอีแก่ของผมซะที:p

20. Lek_ke 10

Lek_ke 10 New Member Member

9
    0
    0
    หยั่งงี้ต้องเลิกคบแมร่งปายเลยพี่.... ทำงี้ก็แย่นะครับ
    ไงก็สู้ต่อครับ ร่วมเป็นกำลังใจด้วยครับ....
    ไม่ได้เป็นทหารครับ แต่เป็นลูกทหาร อิอิอิ
    เอ... พี่ไก่กุ๊กนี่อยู่แถวสะพานแดงเหรอครับ?....
    อยู่กรมไหนเหรอครับ? ผมอยู่ใน ปืน ๑ อ่ะครับ:D

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 24 เมษายน 2008
  21. Tuk Mor

Tuk Mor New Member Member

13
    0
    0
    อ่อออ ยินดีที่ได้รู้จักครับ ผมอยู่ใน ม.พัน. 3 รอ.ครับ
    เป็น นนส.รุ่น 4/43 2ปี ปวส.น่ะครับ

22. Kaikook007

616
    4
    18
    อิอิ รุ่นเดียวกันเหรอเนี่ย......อยู่หน่วยเดียวกันอีก 5555:D

23. Lek_ke 10

Lek_ke 10 New Member Member

9
    0
    0
    อิอิ.... ฉงฉัยต้องขอหมักเป็นมาชิก พานแดงแก๊งค์ด้วยคนแล้วครับ:D

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 24 เมษายน 2008
  24. Kaikook007

616
    4
    18
    สุดท้ายไปไม่รอด ไอ้เจ้าของอู่มันก็ผิดคำพูดเหมือนเดิม
    บอกว่าจะโอนเงินให้ตั้งแต่ก่อนสงกรานต์ จนบัดนี้....เงียบกริบ
    จะเอายังไงดีครับ จะเอารถออกมาไงดีเพราะมันไม่มีล้ออะ
    แล้วจะลากไปไง เพราะไม่เคยเจอแบบนี้ ปกติเวลาลากรถมันจะต้องมีล้อ แต่นี่ไม่มีล้อ.....คิดม่ายยยออก ขอคำแนะนำด้วยครับ

25. ยุงบินชุม

ยุงบินชุม New Member Member

78
    4
    0
    ........มันไม่ใช่อดีตคับ มันคืออนาคต มันพร้อมที่จะคืนชีพตลอดเวลา 10 ปีก็ยังไม่สายคับ

26. RETRO RACE

RETRO RACE New Member Member

58
    1
    0
    เอาใจช่วยนะครับ ขอแนะนำว่าให้ไปลองคุยกับเขาดีๆนะครับ

27. ศราวุธ9

ศราวุธ9 New Member Member

1
    0
    0
    ผมอยู่ฉะเชิงเทราครับมีอู่ชื่ออู่ช่างหนาน.....ผมเอา ke10 ผมไปทำสีใช้เวลา 1 ปี ตอนคุยกันว่า 3 เดือนเสร็จ เอาเข้าจริงๆ 1 ปี ตกลงราคา 29000 บาท 1ปีถัดไปบอกว่า 40000 บาทครับ ประตูก็ปิดไม่ได้ เพราะช่างไม่ชำนาญผมต้องเอาออกมา และมาแก้ไขเองต้องมาซ่อมสีใหม่ด้วย สรุปท่านใดที่อยู่แถวฉะเชิงเทราไม่ควรใช้บริการร้านนี้นะครับ แล้วจะมานั่งกลุ้มเพราะเขาทำกับสิ่งของที่เรารักไม่ดี

28. นัทซึมิ

นัทซึมิ New Member Member

26
    1
    0
    เสร็จแล้วขอชมหน่อยนะก๊าบ

29. v_ken

v_ken New Member Member

45
    0
    0
    แจ้งตำรวจครับ ให้ตำรวจตั้งข้อหาหลอกลวง ฉ้อโกง ฯลฯ ตามความเห็นตำรวจ โดยมีเป้าหมายให้เอารถคืน พร้อมกับค่าเสียหายทั้งหมด

แนะนำให้ลุยกับมันครับ เพราะไม่สามารถเชื่อถือได้อีกแล้วครับ

ถ้าไม่ลุย ก้อทิ้งไปเถอะครับ คิดว่าทำบุญกรวดน้ำให้

30. ampopo

ampopo New Member Member

8
    0
    0
    เอาใจช่วยครับ ke10 เหมือนกัน
    เอารูปมาฝากเผื่อจะได้มีกำลังใจปั้นต่อ
    สู้ๆครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 31 กรกฎาคม 2008
< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้