ตั้งกระทู้ถามสด สมัยวิสามัญ .. เรื่องท่อๆ ค่ะ

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย oatakira, 28 กุมภาพันธ์ 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. oatakira

oatakira New Member Member

107
    0
    0
    พอดีว่าเมื่อวานไปเปลี่ยนปลายท่อ แล้วถามช่างว่าไส้ตรงกับกับไส้เยื้องมันมีผลกับรถหรือเปล่าเพราะว่ารถเป็นเกียร์ออโต้
    ช่างตอบว่า ไม่ต่างกัน ไม่มีผลกับรถ ช่างจึงเปลี่ยนไส้ตรงให้

เลยอยากจะถามพี่ๆ ในนี้ว่า มันมีผลอะไรกับรถไหมคะ?

รบกวนด้วยค่ะ

2. เสก R10

เสก R10 New Member Member

807
    8
    0
    ไม่ต่างกันหรอกครับถ้าเปลี่ยนเเค่ปลายอย่างเดียว

ที่จะต่างก็มีเเค่เสียงเท่านั้นเองครับ....ไส้ตรงจะดังกว่า ไส้เยื้องจะเงียบเเค่นี้เองครับ

ไม่เป็นไรหรอกครับ...สบายใจได้

3. Diamond0722

Diamond0722 New Member Member

806
    2
    0
    สงกะสัยในแบบเดียวกันเลยอ่ะ...ผมเคยตั้งกระทู้ไว้แล้วครับ...
    เหลือแต่ตั้งงบประมาณมาทำนี่แหละ...ตอนนี้ตัวแม่อนุมัติแค่ลิ้นหน้ากะสเกิร์ตข้างเองง่ะ...
    ก็ยังดี...ดีกว่าไม่ได้...อิอิอิ...กระทู้เรื่องท่อ...คลิกเลยครับ...

http://racingweb.net/forums/showthread.php?t=595923

4. TheCrow

TheCrow New Member Member

177
    1
    0
    รถสีสวยจังครับ แต่ไม่เท่าคนขับนะ เง้อออออออ

5. RED-INFINITI@z-troy

RED-INFINITI@z-troy New Member Moderator

527
    8
    0
    ต่างกันแน่นอนครับ
    เกียร์ออโต้ ไม่โบ
    สูตร1 ปลายไส้ตรง ต้องใส่หม้อพักกลางเป็นใส้ย้อนเท่านั้น จะได้กำลังเท่าเดิมหรือลดลง
    สูตร2 ปลายไส้ตรง ต้องเปลี่ยนหม้อพักกลางเป็นใส้เยื้อง จะได้กำลังลดลงในบางรอบ
    สูตร3ปลายไส้เยื้องไม่ต้องเปลี่ยนพักกลาง ต้นอืดขึ้น แต่ความรุ้สึกรถจะแรงขึ้น(คิดไปเอง)
    สูตร4 ปลายไส้ย้อน แสตนเลส2นิ้วขึ้นไป ได้เสียงแน่นๆเบา ๆ ขับแช่ไม่หนวกหู ไม่แรงขึ้น ไม่ต้องเปลี่ยนพักกลาง

สูตรทั้งหมดเปลี่ยนปลายอย่างเดียวไม่มีอะไรแรงขึ้นมีแต่เท่าเดิมและแย่กว่าเดิม แต่ความรุ้สึกดีขึ้น+20%แน่นนอน ตามหลักวิศวะ ท่อยิ่งดังจะแปรผันตรงกับ ค่าน้ำมัน

6. art_project

art_project New Member Member

603
    13
    0
    จัดไปนะคราบ

7. BLUEprimino

BLUEprimino Member Member

584
    5
    18
    ปลายไส้ตรง ดังมาก + เกียร์ออโต้ ต้นรอรอบ แน่นอนครับ.....

8. poomsiri

poomsiri New Member Member

672
    8
    0
    แล้วถ้าสูตรรูเตี๋ยว..............มันจะได้แรงขึ้นมั้ยอ่ะ พี่ก๊อฟ :D:D:D:D

9. pOR...

pOR... New Member Member

836
    2
    0
    ตอนแรกนึกว่าลงรูปท่อ ลงรูปเจ้าของแบบนี้ พวกพี่ๆเค้าใจหวั่นไหวไปหมดแล้ว :D:D:D

10. pOR...

836
    2
    0
    แต่อยากทราบว่าคันนี้ไปสอยจากใน one2car มาป่าวครับ เพราะสีนี้ในเว็บมันหายไป คันที่มีปัดหลังใช่ป่ะๆๆ :D:D:D

11. oatakira

107
    0
    0
    อีกนิดนะคะ แล้วเค้าจะหม่ำน้ำมันเพิ่มขึ้นไหมคะ.......ขอบคุณพี่ๆทุกท่านค่ะ

12. jeff03

jeff03 New Member Member

610
    1
    0
    ถามอย่างเดียวไม่ต้องลงรูป ก็อ่านคำตอบกันไม่ไหวแล้วหละครับ :D

ps. แต่ลงรูปแล้วทำให้กระทู้สดชื่นขึ้นเยอะเลยครับ :)

13. Panake

Panake New Member Member

435
    1
    0
    ไม่รู้เรื่องเครื่องยนต์แต่อยากแจมเดี๋ยวตกข่าว :D:D:D

14. whitebear

whitebear New Member Member

1,191
    11
    0
    ต้นหาย กินน้ำมันกว่าเดิมแน่ ๆ

เพราะต้องกดคันเร่งลึกกว่าเดิม

^^

15. สรศักดิ์

สรศักดิ์ New Member Member

84
    0
    0
    ถ้าตัดแคทที่กรองออกตรงหม้อพักต้นออกได้ความเร็วได้ใจแน่นอนเพราะผมว่ารถเเิทุกรุ่นเกิน 5 ปีตันแน่
    ครับส่วนผม p11ตัดออกไปนานแล้ววิ่งดีขึ้นครับ

16. pOR...

836
    2
    0
    แหมๆๆๆ พวกพี่ๆ ตอบกันเพลินเลยนะ คุณข้าวโอ๊ต ครับ วันหลังผมฝากตั้งกระทู้ด้วยนะครับ พวกพี่เค้าจะได้ตอบผมไวๆ :D:D:D

17. tOon`

tOon` Well-Known Member Member

2,324
    43
    48
    รอชม ครับ

รถสีสวยดีครับ อิๆ

18. oatakira

107
    0
    0
    ขอบคุณค่ะ

ขอบคุณสำหรับทุกคำตอบค่ะ

และฝากถึงเจ้าของความคิดเห็นนี้นะคะว่ายินดีค่ะ อิอิ

19. oatakira

107
    0
    0
    ใช่ค่ะ

จากวันทูคาร์ค่ะ
    แต่ไม่น่าจะใช่คันที่ว่า

20. yuty

yuty New Member Member

290
    2
    0
    ตอบช้าไปหน่อย...มีผลครับต้นจะอืดแต่ปลายไหลครับ

เสียงจะดังขึ้น....ตอนนี้ผมถอดออกเอาของเดิมใส่แล้ว

รู้สึกสบายหูดี....อัตราเร่งกลับมาเหมือนเดิมแล้ว

21. oatakira

107
    0
    0
    ขอบคุณค่ะ

ขอบคุณนะคะ
    ก็คงใช้ไปสักพักอะค่ะ แต่ถ้ามีผลกับน้ำมันก็คงต้องเปลี่ยนกลับไปใช้ของเดิม

22. mommamz

mommamz New Member Member

964
    4
    0

อาจจะกินมากขึ้นไม่เท่าไหร่หรอกครับ

ที่เปลียนผมว่าอาจจะทนเสียงดังตอนวิ่งยาวๆ ไม่ได้ เหมือนผม อิอิ :D

23. oatakira

107
    0
    0
    อ่อค่ะ
    ถ้างั้นก็ใช้ไปก่อน และคงอีกนานกว่าจะรำคาญเสียง เพราะว่ามันไม่ดังมากอะค่ะ

24. RED-INFINITI@z-troy

RED-INFINITI@z-troy New Member Moderator

527
    8
    0

:confused::confused:

25. Manee B.

Manee B. New Member Member

271
    0
    0
    เสียงดัง ก็ฟังให้ชิน และจะรู้สึกมีความคุ้นเคยกับเสียง เพลินดีครับ

26. vynnz

vynnz New Member Member

727
    4
    0
    ไม่ตอบครับ เค้าตอบไปหมดแล้ว แล้วก้อเสียตังไปแล้วด้วย อิอิ
    เอาเป็นว่าใส่แล้วสวย เห็นแล้วภูมิใจเป็นพอแล้วหล่ะครับ เสียตังแล้วก้อต้องดีขึ้นแหละครับ

27. oatakira

107
    0
    0
    นั่นน่ะสิ ไงก็เสียตังค์ไปแล้ว และก็ชอบด้วย

28. tOon`

tOon` Well-Known Member Member

2,324
    43
    48
    แล้วเด็กเอแบค ปี 3 เสียงดังมะ ?

29. โตโต้

โตโต้ New Member Member

158
    0
    0
    มีท่อรุนเอแบคปี 3 ด้วยหรอ หาซื้อที่ไหนอะ เอามาติดรถมั่งดิ

30. Diamond0722

Diamond0722 New Member Member

806
    2
    0
    หลังรามฯ ครับหมอ...ราคาตามสภาพ...ถ้าท่อยังแน่น ๆ ก็ราคาสูงหน่อย...

ถ้าท่อเริ่มหลวมแล้วราคาก็จะต่ำลงมา...มีตั้งแต่ราคาหลักพันไปจนหลักหมื่น...

แต่ถ้าใจถึง...ซื้อแบบออกจากโรงงาน...และต้องการมีไว้ครอบครองคนเดียว...

อันนี้หลักแสนขึ้นไป...แต่รับรองว่า...ใช้ได้ตลอดชีพ...
    :D :D :D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้