มีใครทราบเรื่อง คุณอ้ฟ หทัย นักแข่งชื่อดังโดนจับคดีปล้นบ้าง

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย กปป, 4 มีนาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ดิ้ล Daytona

ดิ้ล Daytona New Member VIP

4,806
    129
    0
    ว่ากันตามกฎหมายคราบ

2. G & B AUTO SHOP

G & B AUTO SHOP New Member Member

46
    0
    0
    เอาใจช่วยพี่อ๊อฟนะครับ

ผมเชื่อว่าพี่เค้ามีเหตุผลในสิ่งที่ทำลงไป

ทุกคนมีโอกาสผิดพลาดกันได้ครับ

และทุกคนก็มีโอกาสแก้ไขในสิ่งที่ทำได้ครับ

ยังไงก็ขอให้จากหนักเป็นเบานะครับ

3. เป็นคนนอกค่ะที่เข้ามาดูในเว็บนี้อยากจะบอกว่า การปล้นทีละหลายล้านทรัพย์สินทั้งหมดที่เป็นตามข่าวมากถึงสองร้อยล้านนี่มันไม่ใช่ธรรมดาแล้วนะคะ แถวบ้านเรียกว่าชั่วแล้วค่ะ ถ้าเค้าทำแบบนี้ได้ แสดงว่าอะไรที่มากกว่านี้เค้าต้องทำมาเกือบหมดแล้วล่ะค่ะ บางคนบอกว่าคนล้มอย่าข้าม แต่คนล้มเนี่ยเค้าไว้ใช้กับคนดีที่ทำผิดพลาดค่ะ พฤติกรรมอย่างนี้ ต่อให้เป็นเหตุสุดวิสัยร้อนเงินยังไง คงไม่ลงมือหลายครั้งหรอกค่ะแล้วแถมมีลูกน้องเพียบอาวุธครบมือขนาดนั้น โดยส่วนตัวแล้วเค้าเรียกกันว่าโจรค่ะ หรือเรียกอีกอย่างว่า โจรในคราบผู้ดีค่ะ เค้าเอาชื่อเสียงเค้าบังหน้าทำความผิด คนเดี๋ยวนี้ดูยาก
    แต่ถ้าเค้าสำนึกผิดออกมาจากคุก เราก็เชื่อว่าหลายๆคนให้โอกาสเค้าค่ะ ถ้าสำนึกผิดจริงๆนะคะ สาวนตัวแล้วเคยเจอกับของหายค่ะ ตู้บริจาคเงินที่วางไว้ที่ร้านหาย ถึงในนั้นเงินไม่กี่บาทเรายังรู้สึกแย่และระแวงเลย
    แต่นี่ถ้าเราเป็นเจ้าทุกข์ของหายทีล่ะล้านสองล้าน ในบ้านของตัวเอง เราคงหลับตานอนไม่ลงหรอกค่ะ มันจะหลอกหลอนอย่างนี้ทุกคืนแน่ค่ะ เงินทองสมัยนี้ไม่ได้หากันง่ายๆ กว่าจะหาแทบตายโดนพวกโจรขโมยไป มันไม่ใช่เรื่องที่น่ายินดีเท่าไหร่หรอกนะคะ บางคนในนี้ยังเคารพเค้าอยู่ดูจากที่พิมพ์กันมาก็พอรู้ค่ะ เรื่องความสามารถของเค้าก็อีกเรื่องนึงค่ะ แต่พฤติกรรมแบบนี้มันไม่น่าเคารพแล้วล่ะค่ะ เค้าเรียกว่าการกระทำโดย เยี่ยงโจร การกระทำโดย กมลสันดาน ไม่ต่างกับพวกเด็กแว้นแค่เปลี่ยนพาหนะแต่ยิ่งกว่าเด็กแว้นซะอีก
    ป.ล.เด็กแว้นบางคนยังมีพฤติกรรมดีกว่าเค้าซะอีกนะคะ
    ป,ล,2 ตอนนี้คนนอกอย่างเรามองกลุ่มรถแต่งไม่ดีแล้วล่ะค่ะ ไม่ใช่เหมารวมนะคะ แต่มองแบบหวาดระแวง
    ป,ล3 ขอโทษที่พิมพ์ซะยาวค่ะ และขอโทษถ้าพิมพ์ขัดใจหลายๆคน

ด้วยความเคารพค่ะ

4. pe_k

pe_k Member Member

392
    9
    18
    อึ้งคับ

5. ROOSTERKUNG

ROOSTERKUNG Member Member

379
    2
    18
    ฟังข่าวรอบ ตี4 อีกที อึ้ง ......

6. Drink

Drink Active Member Member

389
    29
    28
    ไม่เอาอะ ไม่พูดดดดดดด

7. eake5819

eake5819 New Member Member

14
    1
    0
    ส่วนใหญ่ผมจะเข้ามาเล่นเวปนี้เมื่อไหร่ก็ไปเล่นที่ .... อย่างเดียว
    แต่วันนี้มีข่าวแว่วๆไม่ดีๆตอนแรกอยู่นอกบ้านก็ไม่อยากจะเชื่อข่าวที่ได้ยินครับ (อยู่เมืองไทยต้องฟังหูไว้หู)
    ก็เลยต้องเข้ามาติดตามข่าวสารที่ Racing Forum
    สุดท้ายแล้วถึงตอนนี้ข่าวที่ได้ยินมาผมเชื่อ 95%up ครับ
    ...และต้องขอบอกใครอีกหลายๆคนเกี่ยวกับความเชื่อครับ ฮีโร่กับโจร จริงแล้วไม่ต่างกันเท่าไหร่ครับ เมืองนอกเค้ามี โรบินฮูด เมืองไทยมี หทัยฯ แต่จุดมุ่งหมายของสองคนนี้ต่างกันสิ้นเชิงครับ ไปชั่งน้ำหนัก ผิด ชอบ ชั่ว ดี กันเอาเองครับ ผมว่าเราก็โตๆกันแล้ว แยกแยะเถอะครับอย่าไปเข้าข้างหรือแก้ตัวแทนฮีโร่ของท่านเลยครับถ้ามันผิดจริง...

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 5 มีนาคม 2009
    Mod @ TanuGi FactoRy ถูกใจสิ่งนี้
  8. MaRDi_CLuB

MaRDi_CLuB New Member Member

56
    5
    0
    ลักทรัพย์200ล้าน มันน่าให้อภัยตรงไหนเนี่ย คนอื่นลำบาก ไอ้คนขโมย เอาไปใช้เที่ยว เข้าบ่อน ทำรถ คนแบบนี้น่านับถือจังเลยเนอะ ถ้าบอกว่าการขโมยเงิน200ล้านมีเหตุผลละก็ ไอ้คนปล้นเซเว่นก็คงไม่มีความผิดอะดิ เห็นหลายทีแล้วละพอเป็นคนที่ไม่รู้จักละก็ด่ากันจัง ทีงี้คดีโคตรใหญ่มาบอกว่าอย่าซ้ำเติม ให้เห็นใจโจรบ้างละ เหอๆเจริญ

Mod @ TanuGi FactoRy ถูกใจสิ่งนี้
  9. TeY_RMuTi

TeY_RMuTi New Member Member

1,955
    56
    0
    รู้ข่าวแล้ว....แทบไม่น่าเชื่อเลย

10. aom8817

aom8817 New Member Member

63
    3
    0
    กำลังนั่งดู เรื่องเล่าเช้านี้อยู่เลย

อึ้งครับ

11. SPEEDKILLS

SPEEDKILLS New Member Member

279
    63
    0
    เค้า...ติดต่อเข้ามอบตัวแล้ว

12. ohmmy

ohmmy New Member VIP

155
    8
    0
    เฮ้ออออออออออ

13. tue316

tue316 New Member Member

18
    0
    0
    หมดอนาคตเลย

14. เลวขนาดนี้ ยังคิดว่าเป็นคนดีของวงการอีกเหรอ

ถามหน่อย....

ที่ว่าอ๊อฟดีน่ะ จริงเหรอ
    รถแพ้คนไม่แพ้ เคยได้ยินมั้ย
    จริงอยู่ว่าขับรถดีเหลือเกิน แต่บางครั้งน่ะ รู้มั้ยว่าโกงเค้ามาทั้งนั้น รถโกงซีซี โกงนู่นโกงนี่
    คนรู้เยอะแยะ แต่ทำอะไรไม่ได้ เพราะผู้จัดเกรงใจ
    งาน Supercar ไม่พอใจใคร ก็ขับรถชนมันซะเลย
    งาน Superclub ตรวจสอภาพไม่ผ่าน แต่ก็ได้ถ้วย ได้รางวัลกัน แถมบอกอีก โกงแล้วจะทำไมเหรอ
    ยังไม่รวมวงการ Drag ที่โกงซะน่าเกลียดกับเครื่องของรถทีมตัวเอง ทั้งขับหน้า ขับหลัง ขับสี่

และอีกหลาย ๆ งาน ที่ไม่อยากจะจำ เพราะมันเยอะจัด
    มีเรื่องกับใครเค้าไปทั่ว อย่างนี้น่ะ อีกมุมนึงในวงการรถแข่ง เค้าเรียกว่าดีจริงเหรอ

แล้วที่แข่งรถมาน่ะ แข่งเพราะต้องการชนะ ไม่ใช่ต้องการให้วงการนี้มันเจริญ
    เพราะถ้าหากพี่แกแพ้ ก็จะประท้วง และอีกหลาย ๆ อย่าง (เชื่อว่ามีคนรู้ แต่ไม่กล้าพูด)
    บางทีการไปครั้งนี้อาจทำให้วงการมีคนรุ่นใหม่ที่ไม่โดนโกง เทิร์นโปรขึ้นมาได้อีหลายคนหลายคัน

นี่หรือ ตัวอย่างที่ดี?

ส่วนเรื่องการปล้น มันเป็นเรื่องที่ถูกต้องเหรอ เงินได้มาก็ใช้กระจาย
    แล้วมันไปช่วยวงการรถตรงไหน เสริมวงการอ่างสิไม่ว่า
    ผิดก็ว่าไปตามผิด
    คนแบบนี้ไม่น่าจะสรรเสริญหรอก
    เกมส์โอเว่อร์เพราะตัวเองแท้ ๆ เลวแบบนี้เอาออกจากวงการไปเถอะ จริง ๆ นะ

ขอโทษที่พิมพ์แรง และไม่กล้าแสดงล๊อคอิน แต่เชื่อว่ามีหลายคนคิดแบบนี้แน่นอน.....

15. Hayabusa

Hayabusa New Member Member

494
    37
    0
    เสียดายฝีมือ+อนาคตครับ

16. ek1800

ek1800 New Member Member

183
    24
    0
    จะผิด จะถูก ก็ว่ากันไปตามกฎหมาย ครับ.......เป็นกำลังกับทุกฝ่าย เพื่อนำความจริงออกมาตีแผ่

17. หน้าคิดครับ

วงการนี้มีอะไรอีกเยอะที่บางท่านไม่รู้ บางคนรู้ก็พูดไม่ได้ ทำรถแข่งทีหมดเท่าไหร่ เอาเงินมาจากใหน มีเหตุก็ต้องมีผล ผิด ถูก ก็ว่ากันไป ไม่มีใครหลอกที่ดีไปซะทุกอย่าง แต่สิ่งที่ได้มาต้องไม่ทำให้คนอื่นเดือดร้อน ถึงจะอยู่ได้ยืนยาว ไม่ใช้ไปลักขโมย ไปขายยา ไปปล้นฆ่า ความดีที่เขาทำไว ก็จดจำ แล้วเอาไปใช้ ความไม่ดีที่เราเห็นก็เป็นข้อคิดให้เรารู้ว่า การได้มาซึ่งความเดือดร้อนของผู้อื่นนั้น มันไม่จีรัง

18. ballgto

ballgto New Member Member

4,721
    53
    0
    *-*

????????? 06.00 ?. ?ѹ??? 4 ??.?. ?.?.?.??ó? ?Ե??Ѳ?? ???.??.??.?.4 ??????????׺?ǹ ???????????ҵ?Ǩ?鹺?ҹ?Ţ??? 15 ??¾???????? 60 ?ǧ???ࢵ?ǹ??ǧ ???. ??ҹ?ѡ?ͧ???˷?? ?????Ϳ ???ѳ?? ?ѡ??ö ???? ??????ٺԹ? ??????ö????ʹ?? 1 ??ꧼ???ͧ?Ҥ???????ѹ?ѡ??Ѿ???????¨Ѻ????ҭ? ????˷???Դ??ǵ?ǢѺöʻ??? ????ѹ ??? 350 Z ??Ό????ź˹? ?????Ըն????ѧö?͡?ҡ??ҹ ???Ǵ֧?á??????͡?Ѻö ??????ѡ?׹?ԧ???Ǩ?????????Ѻö??ҧ?ҧ??ͺ 10 ?Ѵ ??͹??ѡ??㹡?âѺö??????º?ѹ??觽??ǧ????????ҧ?Ǵ???? ???˹??????????????????? ?.?ź??? 㹢?з????Ǩ???????ԧ?ͺ?? ?????ç?ж١Ό??Ǣͧ???˷?·?????????Ǣ?ͧ ???????˷??????ö?ź˹????

????? ??.?.?.?þ??? ??ǻ?ժ? ???.?. ??.?.?. ?ѡ÷Ծ?? ??¨Թ?? ?ͧ ???.?. ??.?.?.???? ???Թ??? ???.?.4 ???Ѻ??§ҹ?˵? ?Թ?ҧ????????Ǩ?鹺?ҹ?ѡ???˷?? ????繺?ҹ????? 2 ??? ???ͷ?????ҳ 100 ???ҧ?? ?????ҧ?????????ö ??ö???????͵?ҧ?ʹ???? 3-4 ?ѹ ??ҹ????ػ?ó??õ??? ?????ҧ??ŹѺ????? ???????ٻ???¹??˷?¢???Ѻ?ҧ???㹡????ö??¡?õ?ҧ? ??駹????Ǩ???ִ?Թʴʡ?ŵ?ҧ? ?ӹǹ?ҡ???????㹵??????ͼ?? ??? 2 ??Ť????????ҹ?ҷ ???ѵ???? 1,000 ?ҷ ?????????????ա?????ʹ?ҷ ???ԡ? ?ͧ???ٻ??ó ???öູ?? ??? ?? 230 ?պ?͹???Թ ?????Ţ????¹ ?? 3333 ??ا෾??ҹ?? ?ҵ?Ǩ?ͺ ??͹?Թ?ҧ??Ѻ???????Ъ???ҧἹ?Ѻ???????ͧ?ҷ?? ??.??.??.?.4 ??????ҧ??????Ū??ͷӢ??Ǩӹǹ?ҡ

??з?????? 12.30 ?. ??.?.?.?þ??? ??ǻ?ժ? ???.?. ?Դ?ŧ???? ?¤????׺˹?Ңͧ??? ?¹ӵ?? ??????ѷ? ???ͷ?? ?Թ?????? ???? 29 ?? 1 㹼???ͧ???????ǡѺ???˷?? ???ѳ?? ???ŧ?????????Ū? ??????ͧ??ҧ??????¡?? ?ҷ? ?Թʴʡ?ŵ?ҧ? ?ͧ?ٻ??ó ???ԡ??ù?????????????? ????ͧ???§ ???????ͧ ?׹?? 2 ??к͡ öʻ????????͹???ѹ ʡ???Ź? ?շ????? ?բ?? ?????Ţ????¹ ????ᴧ ?-9999 ??ا෾??ҹ?? ö?????????ԹԤ????? ??????ͧ-?? ????¹????ᴧ ?-5524 ??ا෾??ҹ?? ???öູ?? ??? ?? 230 ?պ?͹???Թ ?????Ţ????¹ ?? 3333 ??ا෾??ҹ?? ??ش?ѭ?ո?Ҥ?õ?ҧ? ?????Ժ???? ???ǨӹӨӹǹ 50 ????? ?????Ť?ҹѺ??????ҹ?ҷ

??.?.?.?þ?????????? ??????ѹ??? 10 ?.?. 51 ?Դ ?˵??ѡ??Ѿ?????㹺?ҹ?Ţ??? 39/2 ?????ҹ???????? ??? 2 ?¡ 9 ?????????˧ 9 ?ǧ???ࢵ?ѧ?ͧ??ҧ ???. ?¤????????ԸյѴ???૿ ???Ѿ???Թ任???ҳ 200 ??ҹ?ҷ ????Ҫش?׺?ǹ ??.?.4 ????׺?ǹ??????¤?ը???Һ??Ҥ????·?????˵??? 5 ?? ??Сͺ???? ??????ѷ? ????ͧ?ҷ??Ѻ????? ???˷?? ?????Ϳ ???ѳ?? ???? 38 ?? ?ѡ??ö???ʹѧ ??Ңͧ???? ??????ٺԹ? ????ԧ???ǧ???????˹?ҷ????Ǩ????ͪ?ǧ??? ??³Ѱ ?????? ????? ???? 32 ?? ???˹???? ??¾???Ѳ?? ???;? ???ѹ?ç?? ???? 23 ?? ??й?¡?õ? ????? ????? ???? 30 ?? ?֧??͹??ѵ?????͡???¨Ѻ??????㹢?????????ѹ?ѡ??Ѿ?????ʶҹ?·??ѹ??????觡մ???????Ѻ??????ͧ?ؤ?? ???ͷ?Ѿ?? ??͹?Ѻ?????????ѷ????繤??á????繷?ö ?¡?Ѳ?ҡ?? ?ǧ???ࢵ?ǹ??ǧ ??С??ѧ?Ѻö???????ͺ??????Ѻ??????仢?·???繷?ö?ѧ????? ????ͤ???ѹ??? 3 ??.?.????ҹ?? ??͹?ӵ?????ͺ?ǹ

??????ѷ??Ѻ????Ҿ??? ???????Ѻ?ǡ???١?͡???¨Ѻ ????ǹ?ѡ??Ѿ???????¤??? ????????繺?ҹ?ѡ?????????ҹ??ҹ?ҹ???ͧ ????㺢Ѻ???????š?ѵáѺ û?.?????ҹ ??͹?ӷ????仡????觺?ҹ ?????????????????դ???????????? ?ҡ?դ?????зӷ?????ҼԴ??ѧ ???һ?ʹ?? ??³Ѱ???˹???ꧨ????Ը?????㹺?ҹ???͡?Ҵ??Ѿ???Թ ?ҡ?????૿??????ʷ???????仴??µѴ???૿㹺?ҹ??? ??ǹ?ǡ??????????˹?ҷ??ٵ鹷ҧ ????????Ѿ???Թ?????Ǩ???????ѹ ?·??????? 5 ???? ????????շ???????ҹ???????? ?????ҹ?Ǹҹ? ????????ҹ?ѹ??ѹ ??ҹ??͹?ت ???Ф??駨????Ѿ???Թ????ҳ 8 ?ʹ-1 ??ҹ?ҷ ????????Թ?Ҩ???????蹾?ѹ㹺?͹?????໵ ????ö?맹???ѹʡ???Ź? ?????駴?ǹ??ҹ???? ??ѧ?ŧ???? ??.?.?.?þ????ͺ??????? ??.?.?.?ѡ÷Ծ?? ??¨Թ?? ?ͧ ???.?. ????Ѵ?????׺?ǹ ?Դ????Ѻ???????ͧ?ҵ?????¨Ѻ?????????ա 4 ?? ??੾?й??˷?? ???ѳ?? ???ѡ??Ѿ????˹?ҩҡ?繹ѡ??ö ???ѧ?Ҩ??׹?ԧ???Ѻ???˹?ҷ????Ǩ????? ?????? ?????駢??¼???? ?꧴ѧ??????????á?????Ѿ???Թ????????ҹ?????? ??ͧ??? ʹ.?ҧ?ѹ ????պ?ҹ?ͧ ?ह-???പ ǧ???Ǿѹ?? ????͡˹??????ʹѧ ???ѡ??????????ҹ?ѧ????? ????¶١?ѡ??Ѿ??????繽???ͤ??????꧹????????????

????????? 14.00 ?. ?ѹ???ǡѹ ?ش?׺?ǹ ??.??. ??.?.4 ??Ѻ?????ǹ?³Ѱ ?????? ????? ???? 32 ?? ?????ҹ?Ţ??? 29/1 ?????ҹ????? ????ش??آ 40 ?ǧ???ࢵ?ҧ?? ???. ???˹???????趹??????????? ????ҡ?ا෾? ??ТѺö???ԹԤ????? ?բ?ǤҴ?? ?????Ţ????¹ ?? 7777 ??ا෾??ҹ?? ????ö???׹?ԧ?١???Դ ??Ҵ???? 79 ?????????ع 12 ?Ѵ ?׹???٫? 2 ??к͡ ?׹??????ԡ ??Ҵ 11 ??. 6 ??к͡ ?????????ͧ????ع?׹???? 100 ?Ѵ ?׹?ͧ?? ??Ҵ 11 ??. ??л׹?Թ??ѡ??¹?? ??Ҵ 11 ??. ?֧?Ǻ?????????ͺ?ǹ ?¹?³Ѱ?Ѻ????Ҿ??ʹ??͡?????? ????¡???˵??ѡ??Ѿ?????????ҹ???????? ???Ѿ???Թ?ҡ?֧ 40 ??ҹ?ҷ ??͹?¡???¡ѹ?ź˹? ??ǹ?Թ?????й????蹡?þ?ѹ ????ö ???ͻ׹ ??????Һͺ?Ǵ ????Ե??ͧ?????ʶҹ??????? ????Ѻ?׹????????ö 仫????Ҩҡ????ҧ? ?????? ???Ъͺ?繡????ǹ???

????ش ????????? 16.30 ?. ??.?.?.???? ???Թ??? ???.?.4 ????????ѧ?ӵ?ǹ?³Ѱ ?????? ????? ???˹????价?Ἱ??Сͺ???Ѻ????Ҿ????ҹ?Ţ??? 23/12 ?????ҹ?Ǹҹ? ??? 3 ????????? ?ǧ???ࢵ?ѹ????? ???. ??ҹ?ѡ?ͧ ??.??.?تѪ???? ????ó???ʴ?? ?Ҩ?????͹?Ԫ??????¸? ??????????Է?????෤????վ?Ш?????? ??Ҥس?????Ҵ??кѧ ???????³Ѱ???????? ?????Ѻ?ǡ?????ѡ??Ѿ????????ѹ??? 25 ?.?.51 ?¡??????ʷ???????仵Ѵ???૿???Ѿ???Թ? 6 ??ҹ?ҷ ??͹?ӡ?Ѻ?ҤǺ?????? ʹ.?ѧ?ͧ??ҧ ??????

19. evolutionlab

evolutionlab New Member VIP

1,013
    41
    0
    ฟังข่าวมา2วัน รู้สึกว่านักข่าวเริ่มละเลงข่าวด้วยความมันส์เกินไปรึเปล่า

บางคำบางประโยค ฟังแล้วมันรู้สึกแย่ยังไงไม่รู้ สนุกกันใหญ่

มันก็ไม่ถึงกับใส่ไข่หรอก แต่คำที่ใช้น่ะ ไม่ชอบเลย ไม่ว่าคนในข่าวจะเปนใครก็ตาม

คำบางคำมันไม่ใช่ ดริฟแหกตำรวจงี้ ใช้ทักษะนักแข่งหลบหนียังงี้ ฟังแล้วมันแย่ว่ะ

รู้หรอที่พูดๆมาเนี่ยมันเปนยังไง หรือแค่เคยได้ยินก็เลยเอามาพูดให้มันดูเท่ๆ

เรื่องของพี่เค้าทั้งในสนาม นอกสนาม ทั้งดีไม่ดี ขอไม่พูดถึงดีกว่า

เบื้องหน้าเบื้องหลังในสนาม มันมีเยอะแยะ

20. tOon`

tOon` Well-Known Member Member

2,324
    43
    48
    เศร้า เลย ชอบ เวลา พี่ เขา ลง แข่ง จิงๆ ดู ที่ ไร ก็ บอก ได้ ว่า God เลย อะ ที่ สุด ของ แจ้

ยังไงสู้คดีนะครับ

21. kwaw_69

kwaw_69 New Member Member

211
    12
    0
    ไม่น่าเลยอ่ะ...งงเลย

22. DUKE_68

DUKE_68 Well-Known Member Privilege

6,189
    129
    63
    ไม่นะครับ ผมคิดว่าคนทั่วไปไม่ได้มองว่า "นักแข่งรถ เป็นคนไม่ดีหรืออะไรหรอกครับ" เค๊ามองว่าคุณออฟ ใช้ทักษะ ความสามารถในทางที่ผิดมากกว่า เหมือนหมอเสริมที่ใช้ทักาะทางการแพทย์ในการทำลายศพ ก็ไม่มีใครมองว่าหมอท่านอื่นๆเลวไปด้วยนะครับ จริงๆแล้ว เท่าที่ลองถามคนรอบๆตัว ส่วนใหญ่ก็จะเคยได้ยินชื่อคุณออฟนะ และไม่มีใครมองว่าคนแต่งรถ นักแข่งรถ และวงการนี้ไม่ดีด้วย มองว่าอยู่ที่ตัวบุคคลมากกว่า เพราะผมเองก็ขายอุปกรณ์ตำแต่งเหล่านี้ มีล/ค และน้องๆ แวะเวียนมาที่บ้านอยู่เรื่อยๆ ไม่มีใครมองว่าคนเหล่านี้เป็นคนไม่ดีหรอกครับ สมัยนี้คนมีความคิดพัฒนาขึ้นมากแล้วครับ...

23. Nonnie

Nonnie New Member Member

27
    1
    0
    ...ช็อควงการ...

24. Taseetong

Taseetong New Member Member

283
    7
    0
    “ไม่ใช่อู่ซ่อมรถทั่วไป” และ “จนอย่ามา” หน้าอู่ ติดแบบนี้จิงๆ หรออ

25. pukpick

pukpick New Member Member

615
    0
    0
    เราว่าเค้าน่าจะเข้ามามอบตัวอ่ะ แล้วสู้คดีกันเลย โทษหนักจะได้กลายเป็นเบา
    แต่ถ้าเค้าไม่มอบตัว ตำรวจเค้าอาจจะถึงขั้นจับตายเลย
    เราว่ามันเป็นเรื่องน่าเสียดายมากๆๆนะ
    คนที่มีฝีมือ แต่ใช้ในทางที่ผิดเท่านั้นเอง

ถ้าเค้าพ้นโทษ....ออกมาแล้วเชื่อว่าคนในวงการรถแข่ง เค้าคงให้อภัยอยู่แล้ว
    ตอนนี้พวกเราก็คงทำได้อย่างเดียว คือต้องดลบันดาลให้เค้าเข้ามอบตัวดีกว่าค่ะ
    เพราะมาซ้ำเติมไปก็เท่านั้น คนผิดก็ยังเป็นคนผิดวีนยันค่ำ เดี๋ยวกฎหมายจะลงโททษเค้าเองอ่ะ

26. Either

Either Member Member

299
    10
    18
    ไม่ว่าจะมีความจำเป็นแค่ไหน ก็ควรจะคิดได้มากกว่านี้ มีคนอีกเป็นเหมื่น เป็นแสน เค้าอาจจะมีปัญหา มีความจำเป็นมากกว่านี้
    ทำไม เค้าไม่ไปเป็นโจร เป็นขโมย ตอนนี้เป็นช่วงเวลาที่ต้องรับกรรม

ส่วนพ้นกรรมแล้วถ้าสำนึกกลับตัวได้ ค่อยให้โอกาสอีกครั้ง

27. Taseetong

Taseetong New Member Member

283
    7
    0
    *** คนไม่เคยเจอกับตัวเอง ไม่รู้หรอก ***

ผมเห้นใจ เจ้าของบ้านที่โดนงัดตู้เซฑ คนกลุ้มนึงกำลังมีความทุกข์ เศร้า เสียใจ แต่ คนอีกกลุ้มนึงกำลังมีความสุขบนความทุกข์ของทรัพสินคนอื่นทีขโมยเค้ามา มันมีความภูมิใจมีความสุขมากนะหรอ
    ** เพราะเคยโดนโจรขึ้นที่บ้านเหมือนกัน แต่โชคยังดี กลับบ้านมาเจอก่อน **

28. *+*DOME-VTEC *+*

*+*DOME-VTEC *+* New Member Moderator VIP

2,123
    167
    0
    ได้ยินเรื่องไม่ดีมาก็เยอะ มีเยอะกว่านี้อีก

ความเห็นผมนะ ยังไงก็ไม่น่าทำ เหตุผลไหนๆ ก็ฟังไม่ขึ้น

ทำาขนาดนี้ มันไม่ใช่ครั้งสองครั้ง มีเหตุผลจำเป็นต้องทำเหรอ ?

คนอย่างเค้าอยู่เฉยๆ ไม่ต้องทำแบบนี้ ผมก็เชื่อนะ ว่าคงไม่เดือดร้อน

มันอยู่ที่ความไม่พอดีมากกว่า ลองคิดเอาคัรบ ควรปกป้องไหม

ถ้าบ้านที่โดนยกเค้า เป็นบ้านคุณ คุณจะว่ายังไงครับ ?

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 6 มีนาคม 2009
  29. Piccolo

Piccolo New Member Member

1,673
    65
    0
  30. บักเสี่ยว

บักเสี่ยว New Member Member

1,223
    80
    0
    จำแต่สิ่งดีดีที่เขาทำแล้วกันต่อไปนี้

โทษใครไม่ได้ เขาเลือกทางนี้เอง

มันคือจุดจบของคนบาป

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้