สงสัยเมนูฟังก์ชั้นสวิทซ์

การสนทนาใน 'Toyota Crown Thailand' เริ่มโดย Nopcrown, 4 มีนาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Nopcrown

Nopcrown New Member Member

104
    1
    0
    ผมได้กรอบจอไมล์พร้อมสวิทซ์มาใหม่ใส่แล้วดูสวยดี แต่ยังไม่เข้าใจว่าแต่ละตัวทำหน้าที่อย่างไร ขอคำตอบด้วยครับ

2. DON_SF

DON_SF New Member Member

636
    0
    0
    ผมขอเดาน่ะครับพี่นพ กรอบตัวนี้น่าจะเป็นของตัวแวนน่ะ อันนี้เดาน่ะครับ รูปเบาะก็คือปรับเบาะไปด้านหลังซึ่งตัวแวนจะเป็นเบาะตัวยาว รูปปัดน้ำฝน ก็หน้าจะเป็นของกระจกบานหลังสุดถ้าเป็นตัวแวนน่ะครับ ส่วน A/D เนี่ย ไม่แน่ใจว่ามันใช่โอเวอร์ไดร์ฟไหม เพราะถ้า มันเป็นตามที่ผมบอกว่าเบาะคู่หน้าเป็นตัวยาวเลยเนี่ย มันก็จะต้องมีเกียร์ที่พวงมลัย คือจะไม่มีคอนโซลเกียร์แบบของเราอ่าครับ อันนี้เป็นแค่การเดาเอาน่ะครับพี่ ผมไม่ค่อยรุเรื่องเท่าไรหรอกครับ อิอิอิ แต่ชอบคราวน์แค่นั้นเอง อิอิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้