ระวังหนีเสือ ปะจระเข้ หนีไอ้เข้ เจออนาคอนด้า

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย ลูกปัดตากลม two Limberg, 4 มีนาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
    เตือนคนขับรถตอนกลางคืนที่คิดว่า .... ง่วงนอนขับไปแล้วจะอันตราย หาที่พักจอดนอนดีก่า เพราะทางตำรวจได้เตือนว่า หากจอดนอนนั้นต้องดูที่ให้ดี ตอนนี้มีแก็งค์ที่คอยวิ่งตอนกลางคืน ดูว่าใครจอดนอนก็จะจู่โจม < เค้าบอกว่าตามมอเตอร์เวย์ แต่ที่อื่นก็มีนะ >

โดยตำรวจแนะนำว่าถ้าท่านใดต้องการจะจอดแวะพักผ่อนข้างทางก็ขอให้จอดในที่ปลอดภัยครับ เช่น ปั้มน้ำมันตรงที่ใกล้กับร้านสะดวกซื้อมากที่สุด หรือถ้าให้ดี ก็สามารถจอดพักผ่อนตามจุดบริการของตำรวจทางหลวงทั่วประเทศครับโดยจะมีห้อง นอนแยกชายหญิง ห้องน้ำ และยังมีเครื่องดื่มร้อนและเย็นบริการฟรีตลอด24ชั่วโมงครับ ดูข้อมูลเพิ่มที่ http://www.lexussociety.com/forum.php?md=forum-show&id=191&cid=1

แต่อย่านอนใจ เพราะอาจจะเจออนาคอนด้าตัวใหญ่อยู่.....แทนก็ได้ จิงมะ

1. Fredy

Fredy New Member Member

710
    84
    0
    ขอบคุณครับ

2. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    จุดบริการของตำรวจทางหลวง

เคยไปนอนพักเล่นมาแล้ว

ตอนขับรถขึ้นเชียงใหม่

3. POM CiViC EG

POM CiViC EG Well-Known Member Moderator VIP

1,125
    27
    48
    ยังไม่เคยนอนครับที่จุดพักของตำรวจ ไว้จะลองดูครับ

4. Ctrl_s

Ctrl_s New Member VIP

957
    45
    0
    ผมกะรถไม่ค่อยถูกกะตำรวจ 555

5. jimmyjoe

jimmyjoe New Member Member

340
    22
    0
    ตำรวจดีๆก็มีเยอะครับ

6. joeblack

joeblack New Member Member

1,284
    39
    0
    จอดที่ไหนก็ไม่ปลอดภัยเด๋วนี้ มีแต่โจรเต็มบ้านเต็มเมือง

7. nikexposure

nikexposure Well-Known Member VIP

3,466
    41
    48
  8. มรดกพ่อ

มรดกพ่อ New Member Member

2,307
    29
    0
    กลัวเจอในคราบโจรอ่าสิ

9. March_Weber

March_Weber New Member Member

1,539
    32
    0
    จอดนอนเฉยๆ เดี๊ยวแม่งก็จะจับอีก หาว่าค้ายาเสพติด ผมไม่ต้องการความหวังดีจากตำรวจครับ เอาเรื่องเน่าๆ ที่เกิอขึ้นในกรมฯทุกวันให้รอดก่อน แล้วผมจะต้อนรับคงวามหวังดีจากคุณตำรวจ

10. /

เย้ย++ จะมีจิงหรอ กาแฟให้กิน แต่พูดถึงเคยใช้บริการห้องน้ำอย่างเดียว อิอิ แต่ไม่เห็นบอกเลยว่ามีกาแฟด้วย

11. Rc7

Rc7 New Member Member

235
    15
    0
    ผมออกต่างจังหวัดทีไร ไม่เคยคิดจะนอนข้างทางเลยคับ กลัว!!!!

12. max_upgrad

max_upgrad Member Member

471
    7
    18
    ขอบคุณครับ

13. TeY_RMuTi

TeY_RMuTi New Member Member

1,955
    56
    0
    ขอบคุณคับ

14. Bluejeans

Bluejeans New Member Member

38
    3
    0
    ผมเคยแต่เมาจัด ขับไม่ไหว หลับมันข้างทาง ในซอยโชคชัยสี่
    หลับไปแบบไม่รู้ตัว กระจกปิดสนิท แต่รถไม่ล๊อก หลับไปสี่ชั่วโมงได้
    ตื่นมาตกใจมาก!!~ อ้าวเฮ้ย ทำไมกรูมาอยู่หลังแท๊กซี่ว่ะ (คือตอนนั้นเจ็ดโมงกว่า)
    อันตรายจ

15. ตามนั้นครับ:cool::D

16. procagivaracing

procagivaracing New Member Member

1,336
    21
    0
    เคยเห็นคนนอนข้างทาง หมายครั้งเเล้ว

ยังคิดในใจ นอนไปได้ไง 0.0

สงสัยคงง่วงมาก

เเต่ก็ ยังดีกว่าดันทุรัง

17. new idea

new idea Guest

0
    0
    0
    ><

ถ้าเค้าทำที่พักเช่าชั่วคราวที่ป้อมตำรวจจะดีมะ5555

18. na046

na046 Member Member

983
    7
    18
    บางที่ มี มาม่า แถม ............................. แน๊ ยังไม่พอ มาถามนู่นนี่ ว่าทำไรมั่งรถอะ ดีป่ะ ใช้รุ่นนี้อยู่ ว่าจะไปโหลด อิอิ (ด่านกลางคืน จ.ตากครับผม )

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้