น้องใหม่B14ช่วยแนะนำหน่อยครับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย AO_B14, 4 มีนาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. AO_B14

AO_B14 New Member Member

1
    0
    0
    พอดีได้รถนิสสันบี14 ปี97 เกียร์ธรรมดามา

อยากจะเปลี่ยนของเหลวภายในรถเพราะไม่รู้ว่าเจ้าของเดิมเปลี่ยนครั้งสุดท้ายเมื่อไหร่

ช่วยแนะนำทีครับว่าเปลี่ยนได้ที่ไหนมั่ง ราคาประมาณเท่าไหร่

อยู่แถวลาดพร้าว บางกะปิครับ

แล้วเราจะรู้ได้ยังไงว่าช่วงล่างถึงเวลาต้องเปลี่ยน ใช้มาประมาณ 1 อาทิตย์ยังไม่เจอปัญหาอะไร ยกเว้นปุ่มบางปุ่มยังไม่รู้ว่าใช้ทำอะไร

อยากได้คู่มือภาไทยจังครับ

รบกวนกูรู ช่วยแนะนำทีครับ

2. Step-Divinity

Step-Divinity New Member Member

3,737
    590
    0
    รอแปปค้าบ

3. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    เปลี่ยน-ถ่าย ตามอู่ หรือ ศูนย์ ตัวแทนน้ำมันเครื่องก็ได้ครับ

ส่วนเรื่อง จำนวน หรือ เวลา ในการเปลี่ยน ก็สามารถสอบถามได้เลยครับ

แต่ถ้าอย่างรู้ รายละเอียดแบบลึก ๆ
    เข้ามาคุยกันบ่อย ๆ
    มา meeting กัน บ้าง ก็จะได้ ฟามรู้ ขึ้นอีกครับ :D

4. pumkinseeds

pumkinseeds New Member Member

713
    9
    0
    ถ้าน้ำมันเครื่อง+กรอง ก็ซื้อไป หาปั๊มเข้า แล้วก็คอยดูเวลาเค้าเปลี่ยน ค่าแรงไม่ถึงร้อย

ส่วน น้ำมันเกียร์ ผมไปเปลี่ยนมาที่ act อ่ะครับ ของผมเกียร์ธรรมดานะ นับแบบนี้ก็ได้ เปลี่ยน น้ำมันเครื่อง 4 ครั้ง น้ำมันเกียร์ครั้งนึง อันนี้กรณีเปลี่ยน น้ำมันเครื่องทุกๆ 5000โลนะ

ส่วน นม เบรค คลัตช์ พาวเวอร์ ผมไม่ค่อยได้ไปยุ่งกับมันอ่ะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้