!!!Vios GT Street ตัวซิ่งล่าสุด!!!

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย DUKE_68, 3 มีนาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ^::N_u_N::^

^::N_u_N::^ Member VIP

623
    8
    18

อยากเด่นคาดลายมะเดียร์:D

2. nitarn

nitarn Well-Known Member Member

2,398
    41
    48
    นึกว่าจะมี Turbo มาด้วย เหมือนตัวเก่า

3. T-T

T-T New Member Member

14
    2
    0
    น่าจะตั้งชื่อ..เจที(JT) มากกว่า เสียเครดิตรถที่เป็น จีที(GT) จริงๆหมด

4. DUKE_68

DUKE_68 Well-Known Member Privilege

6,189
    129
    63
    JTหมายความว่าไงอะคับ :D

5. สวยจัง++++

6. AWD_IMP

AWD_IMP New Member Member

1,260
    29
    0
    555 ไม่อาวอ่ะ เดี๋ยวหนีไปเที่ยวไม่ได้

7. ตุ๊กตายาง

ตุ๊กตายาง New Member Member

472
    22
    0
    ก็เข้าใจครับว่า

GT = Gran Tourismo
    GTA = Gran Tourismo Alleggerita
    GTS = Grand Touring Sport
    GTO = Gran Turismo Omologato

โทษทีครับ ตอนแรกก็คิดว่าน่าจะเป็น GRAN TURISMO แต่เห็นสภาพแล้วนึกไม่ถึงเลยครับว่าจะใช้คำนั้น (คิดว่าน่าจะเกี่ยวกับเครื่องยนต์จะดีกว่า)

ผมมันคนละเรื่องกับ Skyline GTS หรือ 350GT เลยนะครับ ถ้าคนที่ตั้งชื่อ คิดว่ากับรถพวกนี้

8. DUKE_68

DUKE_68 Well-Known Member Privilege

6,189
    129
    63
    จริงครับ การตลาดในประเทศไทย บางทีก็ตั้งชื่อตามใจ ผลิตรุ่นต่างๆจนออกมายั้วเยี๊ยะไปหมด ได้ผลบ้างไม่ไผลบ้าง อย่างแจสGD ก็มีแจสCOOL แจสX-TREEM และอีกหลายรุ่นเป็นต้น รุนแรกๆก็จะเป็นตระกูลLANCER CHAMPต่างๆ จนถึงCATALYTIC CHAMPเป็นต้น :D:D:D

9. model_tum

model_tum New Member Member

1,212
    10
    0
  10. ตุ๊กตายาง

ตุ๊กตายาง New Member Member

472
    22
    0
    ยังที่ว่าละครับ มันเกินจริงไปเยอะ คงต้องการทำให้ดูแรง กว่าความจริงที่เป็นอยู่มั้งครับ 5555555

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้