DIY ไฟสวยยๆๆ

การสนทนาใน 'Click Club' เริ่มโดย beambo2jz, 3 มีนาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. beambo2jz

beambo2jz New Member Member

48
    0
    0
    เห็นคลับเเอร์เบลดเขาทำกัน เลยลองมาทำกะคลิกดูคับ

นี่คือ อกไก่นะคับ ถอดมาทำความสะอาดกานเลย

2. beambo2jz

48
    0
    0
    อันนี้ เป็นหลอดไฟ led เเถวละ24 หลอด หาซื้อได้ตามบ้านหม้อ ครับ

3. beambo2jz

48
    0
    0
    ใส่เข้า ไปตามร่อง มารค์จุดที่จะยึด สายรัดพลาสติด หัวท้ายกลาง เเล้วเจาะรูครับ

4. beambo2jz

48
    0
    0
    จะออกมาเป็นงี้ ครับ

5. beambo2jz

48
    0
    0
    ลองไฟดูหน่อยสิ ใช้ได้เปล่าาา

6. beambo2jz

48
    0
    0
    ระบบไฟอันเเสนรกของผม

ยังเหลืออีกเยอะครับ จะ ทยอยลง

อีก 3 วันน่าจะเสร็จครับ เพราะตอนนี้ ไม่ได้ใช้รถ จอดรถทึ้งไว้

เรื่อยๆครับ

7. juntcivic

juntcivic New Member Member

1,549
    34
    0
    รอดูนะบีม

8. earthbkk

earthbkk New Member Member

93
    2
    0
    สวย คับบ ไอน้องง

ไว้ จะ ทำ บ้าง 555 เเต่ เเบต คงไม่ พอ ไฟ เยอะ จัด กลัว ไฟ ช๊อต

หนับหนุน คับบ

9. pep

pep New Member Member

916
    1
    0
    รถมันโคตรสะอาดเลย

10. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    รอชมตอนเสร็จครับ

11. baitong-click

baitong-click Member Moderator VIP

378
    7
    18
    สายไฟรกน่าดู แถมมีไฟซีนอลด้วยใช้แบตกี่ลูกเนี่ย

12. jaturong03

jaturong03 Well-Known Member Member

2,084
    91
    48
    รอชมครับ

13. GAUSS

GAUSS Well-Known Member Member

4,354
    50
    48
    ว่าแต่ ไอ้กล่องเหล็กด้านขวา คืออะไรครับ

14. pep

916
    1
    0
    บาลาสไฟซีนอนอ่ะพี่เก๊า

15. juntcivic

juntcivic New Member Member

1,549
    34
    0
    ซีมันง่วงเลยนอน เหรอเก่ง

16. pep

916
    1
    0
    เด๋วโทถามน้องซีให้นะพี่จุ๊น

17. beambo2jz

48
    0
    0
    ปะกอบเเล้วจะเป็นเเบบ นี้ คับ พึ่งทำเส็ดเมื่อกี้

เหลือไฟอีก5 เเถวยังหาที่ติดไม่ได้ครับ ระบบไฟพอก่อนละกาน

18. beambo2jz

48
    0
    0
    อันนี้ เป็นการโหลดหน้า เเบบใช้น็อต4ตัวไม่ต้องตัดเเกน

สังเกตน็อต4ตัวครับ

19. beambo2jz

48
    0
    0
    น็อต2ตัวนี้ จะต้องกลึง หรือ เจีย เกลียวตรงกลางออกไปก่อน เเต่ไม่ต้องมากเท่านี้

น็อตผมล้างเกลียวมาเยอะเกินไป มีดกลึงไม่ค่อยดี ครับ

20. beambo2jz

48
    0
    0
    ใส่ในลักษณะนี้นะครับ

21. beambo2jz

48
    0
    0
    ถอดมาทำสี ครับ อิอิ โชว์เสียหน่อย

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 4 มีนาคม 2009
  22. beambo2jz

48
    0
    0
    ตัดกระดาษ ให้สูงเท่ากับ ขนาดที่จะโหลด ของผมโหลดนิ้วครึ่งก๊ตัดกระดาษนิ้วครึ่ง

เเล้วทาบ เลื่อนโช้คขึ้น ให้เท่ากะดาษ ใครอยากมีวิธีอื่นเเต่ผมใช้วิธีนี้

23. beambo2jz

48
    0
    0
    เพื่อความชัวรวัดอีกที เเล้วขันให้เเน่พออยู่ก่อน;)

24. beambo2jz

48
    0
    0
    ก่อนใส่บังโคลนกลับ

ตัดยางในเเบบรูป เวลาตกหลุมกระเเทกจะได้ไม่ดังครับ

ใส่บังโคลนเเล้ว

ขันน็อตโช้คทั้ง2ตัวให้เเน่นโดยการขันเฉลี่ยตัวบน ตัวล่างครับ

จบเเล้วครับการโหลดโช้คน็อต4ตัว:D

25. beambo2jz

48
    0
    0
    รูปตอนเส็จครับ

26. beambo2jz

48
    0
    0
    ติด ไว้ พรุ่งนี้ ครับ

หมก ปะกับ TZM ในคลิ้กอย่างเเนบเนียนที่สุด

27. pep

916
    1
    0
    เหลือ5แถวขายต่อพี่เอิดไปดิ

28. GAUSS

GAUSS Well-Known Member Member

4,354
    50
    48
    ฮืม DiY ได้เก่งมากครับ น่าจะย้ายไปไว้ในห้อง DiY

29. beambo2jz

48
    0
    0
    ปะกับ tzm เบิก0ยามาฮ่าได้เลยครับ 350 บาท

ในรูปนี่ สภาพมันใช้มานานเเล้ว พอดีสายคันเร่งขาด ก๊เลยบอกวิธีการเลยครับ

30. beambo2jz

48
    0
    0
    สายคันเร่งครับ

ถอดสายเดิม ออก เเล้วเอาไป ร้านระฆังทอง คลองถมครับ

บอกเค้า ว่าปะกับ ทีเเซด เเล้วก๊คาบูอะไรก๊ว่ากานไป

สำหรับคาบู 2 จังหวะ นะ ครับ ความยาวสายข้างนอก 145 cm พอดีนะคับ
    สลิงจะยาวออกมาจากปลายสาย 7.5 cm รวมหัวที่บัดกรีมาเเล้ว จะไม่มีระยะฟรีคันเร่งครับ
    เเต่ ถ้า ยาวกว่านี้ก๊ได้ครับ มันปรับกันได้

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้