ขอถามเรื่องสายคันเร่งหน่อยครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย td3d, 3 มีนาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. td3d

td3d New Member Member

289
    5
    0
    รถ 96 D16Y8 เทค เป็นเกียร์ AT มาก่อนแล้วตอนนี้เปลี่ยนเป็น MT แล้ว ผมอยากรู้ว่าถ้าจะเปลี่ยนสายคันเร่งมันต้องหาสายของเกียร์อะไร หรือว่ามันเหมือนกัน แล้วมันราคาเท่าไร แล้วซื้อที่ไหนดี ขอบคุนครับ

2. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    มันก็น่าจะเหมือนกันนะ ( เดาเอาครับ )

3. Silver@Si

Silver@Si New Member Member

60
    2
    0
    ต้องเปลี่ยนนะครับ ของเดิมใช้ไม่ได้ ส่วนรุ่นของ eg ก็ใช้ได้คับ

4. Oryor

Oryor New Member Member

283
    10
    0
    ถ้าเป็น Lev จะใช้ได้ครับ ไม่ต้องเปลี่ยน เพราะว่าหัวสายเหมือนกัน

แต่ตัว 96 น่าจะต้องเปลี่ยนนะครับ

5. MOO - VTEC

MOO - VTEC New Member Member

2,228
    74
    0
    ถ้าไม่เปลี่ยนก็อาจจะได้ทำขายึดใหม่ครับ
    ส่วนมากมันจะสั้นยาวไม่เท่ากัน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้