ถามเรื่องการปรับตั้ง Spocket cam หน่อยครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย บริชาญ, 3 มีนาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. บริชาญ

บริชาญ New Member Member

30
    2
    0
    คือผมใส่cam spoon มานานแล้วอะครับ และตอนนี่เพิ่งจะได้ spocket cam มาชุดนึงอะครับอย่าจะถามพี่ๆเพื่อนๆว่า
    1.ถ้าผมไปใส่ spocket cam โดยไม่ปาดฝาจะดีขึ้นอะป่าวครับ
    2.ผมจำเป็นต้องไปทำกล่อง ECU.ป่าวครับ( ถ้าต้องทำต้องใช้งบอีกกี่บาทอะครับ)
    3.ช่วยแนะนำอู่ที่สาม ารถตั้ง องศา Spocket cam ที่เนียนๆหน่ไอยครับ

ขอบคุณครับ

2. *+*DOME-VTEC *+*

*+*DOME-VTEC *+* New Member Moderator VIP

2,123
    167
    0
    ตอบเท่าที่พอจะรู้ครับ รอท่านอื่นมาเสริม

1.อันนี้ผมไม่แน่ใจนะ มันมีหลายคนบอกมา บางคนก็บอกว่าดี บางคนบอกไม่ดี
    แต่โดยส่วนตัวยังไม่เคยเห็นรถที่ ตั้งแคมใม่แล้วไม่ปาดฝาครับ

2. ไม่ทำก็ได้ครับ แต่ก็ไม่ได้ประสิทธิภาพสูงสุดของเราที่ทำมา
    เราตั้งการทำงานเครื่องยนต์ใหม่ ก็ควรกำหนดค่าในกล่อง ecu ใหม่ตามครับ
    ตอนนี้เห็น 2 ที่เนียนๆ v-pro 5500 fast-trak 3500 คับ

3. v-pro ก็ดีครับ รถรุ่นพี่ผม d15b ที่ซื้อแคมกับพี่เต้ ชอลิ้วเฮียง ไป
    ทำฝา ใส่แคม ตั้งแคม จูนอยูที่นี่ วิ่งล่าสุด เบาะหลังครบ โรลบาร์ไทยเต็มคันหนักโคด
    ยางบ้าน ๆ 15.5 แล้ว แต่ตอนนี้เห็นบอกงานเยอะมาก ออกแนวเล่นตัวนีสนึง :)

3. #joe.#

#joe.# Member Member

219
    21
    18
    ลองโทรถามเบอร์นี้ก่อนก็ได้ครับพี่เค้าให้คำแนะนำได้ครับ087-9659545 KAR RACING

4. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    1. ผมว่าควรจะต้องบิดแคมนะครับ ถึงจะปาดหรือไม่ปาดฝา เพราะองศาและLift มันไม่เหมือนเดิมแน่ๆ
    และพอบิดได้ตำแหน่งที่ถูกต้องก็ต้องดีกว่าเดิมแน่นอน
    (แต่แคม Spoon เป็นไงมั่งครับ วิ่งดีไหม ไม่เคยเห็นเลยครับ)
    2. พอเราเปลี่ยนแคมแล้ว บิดแคมแล้ว การเปิดปิดวาว์ลก็จะเปลี่ยนไป ดังนั้นถ้าหากไม่ไปจูนใหม่
    ผลที่ได้อย่างน้อยก็วิ่งได้ไม่ดีที่สุด อย่างมากก็พังครับ
    3. ณ.ตอนนี้ ที่ๆบิดแคมและจูนกล่องได้ในที่เดียวกันเลยก็ V-Pro ล่ะครับ

5. MOO - VTEC

MOO - VTEC New Member Member

2,228
    74
    0
    แคม spec ไหน ครับ

6. ตามนี้เลยครับ ชัดเจน

ส่วนอู่ แนะนำ KAR Racing หรือ V-Pro ครับ แต่ V-Pro
    ช่วงนี้งานเยอะมาก ไปหาอาจารย์กล้าดีกว่า

7. domeek

domeek New Member Member

669
    8
    0
    แคม Spoon นะครับผมใส่อยู่อะครับขับมันกว่าแคมฝาแดงอีกครับมันขึ้นอยู่กับการตั้งแคมด้วยนะครับ
    ตั้งไม่ดีก็ไม่วิ่งนะครับ ยังไงโทรมาคุยกันได้นะครับ................55555 SPOON 55555

ก่อนหน้านี้มีแต่คนบอกว่ามันไม่ดีแต่พอได้ลองพอใจกับเงินที่เสียไปครับ

8. too_EK

too_EK New Member Member

64
    0
    0

แหล่มเลยครับ ลำนี้ อิอิ :D

9. บริชาญ

บริชาญ New Member Member

30
    2
    0
    อู่ KAR Racing อยู่ที่ใหนอะครับ มีเบอร์ป่าว จะได้ลองโทรไปคุยดูครับ

10. kungking5

kungking5 New Member Moderator

1,661
    287
    0
    ลายเซ็น ชอลิ้วเฮียง มีครบเลยครับ

ทั้ง พี่กล้า ทั้ง วีโปร

11. Ek..บ้านนอก

Ek..บ้านนอก New Member Member

179
    0
    0

อู่อยู่แถวถนนพระยาสุเรนท์(น่าจาใช่นะ) เข้าทางซอยที่อยู่ติดกะคาร์ฟูมีนบุรีก้อด้ายครับ:)

ส่วนเบอร์ 087-9659545 ครับ:)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้