RT40 + 3SFE โปรเจ็คใหม่(ของคนอื่น) ครับ

การสนทนาใน 'RT Club' เริ่มโดย น้าเหลิม, 3 มีนาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. น้าเหลิม

น้าเหลิม New Member Member

260
    2
    0
    อุปกรณ์เสริมหล่อ มารอแล้วครับ...:)
    เพลาท้ายดิสเบรก แลนเซอร์กล่องไม้ขีดเทอร์โบ.ตัวนี้ได้จานเบรกมีครีบระบายความร้อนด้วย..:D
    ยางแม็กซิส 185/60R14 ลาย rotation เหมาะสำหรับ นักซิ่ง :p

2. น้าเหลิม

260
    2
    0
    อัพเดทเรื่อง คันส่งกลางครับ...
    คราวก่อน คันส่งกลางที่แปลงมา ห้อยต่ำมากไป เจ้าของอยากได้สูงกว่าเดิม ก็จัดให้ใหม่ ตามนั้นครับ..:D

3. golf the zeed

golf the zeed Active Member Moderator

3,808
    7
    38
    เพลาท้ายกล่องไม้ขีดซะด้วย ..... จัดไป อิอิ

4. jaooh

jaooh New Member Member

233
    1
    0
    น้าเหลิม ราคาค่าตัวพร้อมใส่ รวมๆแล้วเท่าไหร่อ่ะน้า สนใจอย่างแรง

ให้โทรถามรึว่าน้าจาตอบเลยครับ:(

5. น้าเหลิม

260
    2
    0
    ตอบจ๊ะโอ๋ นะครับ...
    คันส่งกลาง ใช้ตัวเดิม ยกไปโรงกลึงให้เค้าทำให้ เค้าคิดค่าแรง 600 บาท ครับ :)
    อัพ...เพลาท้าย สภาพหลังกลับมาจากโรงกลึง เป็นแบบที่เห็น ส่วนเกินทุกชิ้นถูก เลาะออกหมด แล้วตั้งตัวยึดสาแหรกแหนบขึ้นมาใหม่ จัดการขัดตะกรันออก แล้วพ่นสี จับใส่เข้าไป ผ้าเบรกหมดเกลี้ยง เทียบแล้วตรงกับ mitsubishi lamda สปอร์ตมิตซู สมัย 80 จัดการเปลี่ยนใหม่ พร้อมเจียรจาน :D

6. jaooh

233
    1
    0
    ขอบคุณมากครับ สำหรับ ราคา เดี๋ยวจะลองถามแถวบ้านดู
    ก่อนว่า เท่าไหร่ บวก ค่า ตั้งศูนย์ด้วย

ปล. น้าเหลิม จะเอาล้อแดงๆนั่นจิงหรอ อิจฉาๆๆๆ อิอิ:D

7. golf the zeed

golf the zeed Active Member Moderator

3,808
    7
    38
    จานเบรคเต็มล้อแน่ๆ อิอิ แหล่มจริงๆ รอชมภาพตอนใส่ล้อครบๆ ลงวิ่งครับน้า

8. น้าเหลิม

260
    2
    0
    อัพเดท รอบเย็นครับ...
    เพลากลางเพิ่งเสร็จ เพราะต้องตัดต่อหน้าแปลนใหม่ เป็นของแลนเซอร์กล่อง หลังจากนั้นเปลี่ยนสายอ่อน ผ้าดิสเบรกหลัง ไล่ลมเบรก...ลองใส่ล้อดู จานเบรกเต็ม วงในพอดิบพอดี โดยส่วนตัวแล้ว ชอบมากๆ ลงตัวมากๆ ;)

9. น้าเหลิม

260
    2
    0
    หลังจากเสร็จภาระกิจ...ก็ถึงเวลาเทส ทดลองขับ แล้วก็แอคอาร์ท ถ่ายรูป...:D

10. golf the zeed

3,808
    7
    38
    ว้าว ... สวยงามมาก ๆ ล้อล้นได้ใจจริงๆ เลยน้า

ปล. กระจกแก้มด่วนเลยภูมิ 55+

11. boylpn

boylpn Member Member

775
    2
    18
    เหลืออย่างเดียว

ปะผุ ทำสีให้แจ่มอีกย่างนึงเท่านั้นเอง... :D:cool:

12. jaooh

233
    1
    0
    บอกมาเดี๋ยวนี้นะ ไปจับล้อมาเท่าไหร่ spec ล้อด้วย

น้าเหลิม ภูมิ ตอบด่วน

ปล. น้าเหลิมครับ ฝากหากล้องยาRT81 ให้อันซิ ของอะไรก็ได้คับ ราคาว่ามาเลย แถวบ้านไม่มี

13. GT1600

GT1600 New Member Member

39
    0
    0
    ล้อจับมา13 ครับ spec ขอบ14 กว้าง 6.5 ออฟบวก36นะ:cool:
    ได้เพลาท้ายาวเลยหล่อเลย ต้องไปตีโป่งหน่อยครับ:D

14. jaooh

233
    1
    0
    พวกลูกหมากช่วงล่างนี่ ซื้อใหม่รึว่า เอาไป
    อัดใหม่ครับ ภูมิ

ราคาด้วยๆๆๆ

15. GT1600

39
    0
    0
    รอชมตอนต่อไปหาอะไหล่เเละทำสี

16. jaooh

233
    1
    0
    ยังไม่ตอบเลย...

น้าเหลิม ลูกหมากคันชักทั้งราวอ่ะ อัดใหม่ รึว่าซื้อใหม่ครับ ขอราคา

เพื่การตัดสินใจ

17. jakarin_tuey

jakarin_tuey New Member Moderator

1,409
    2
    0
    คลอดออกมาอีกคันแว้ว.........................RT

18. GOF C110

GOF C110 New Member Member

319
    2
    0
    ดีใจจังครับที่เห็นคนรัก RT 40 เหมือนกัน ของผมน่ะได้ได้ทำขนาดนี้หรอกครับ

เป็นงานฝีมือที่เยี่ยมยอดครับ น้าเหลิม :thumbs_up::thumbs_up::thu

mbs_up:

นานแล้วที่คุยกับน้าเหลิมไว้ ไม่คิดว่าทำได้เร็วขนาดนี้ ทุกอย่างชั่งลงตัวซะจริง ๆ เป็นอีกหนึ่งผลงานที่น่าติดตามครับ ขอแสดงความดีใจกับเจ้าของด้วย คราวนี้แหละได้ใช้งานในชีวิตประจำวันสบายเลย

น้าเหลิมครับว่าง ๆ จะโทรไปปรึกษาเรื่องเครื่อง 2R นะครับที่เคยคุยกันค้างไว้

งานนี้ขอบอกว่า สวยงามครับ

:) :) :) :) :) :) :cheer2:

19. น้าเหลิม

260
    2
    0
    ขอบคุณครับคุณ GOF 110 :D
    ส่วนเรื่องคาร์บู รอแป๊บนึงครับ ตอนนี้เปลี่ยนแผนนิดหน่อย เนื่องจาก ความเดิมต้องการแค่เกียร์ของ 2R ตัวนี้ ตั้งใจจะเอามาชนกับเครื่อง 7R แต่จนแล้วจนรอด ดูท่าทางแล้ว ไม่พอดีกันเลย แปลงหัวหมูก็คงได้ แต่กลัวใช้งานได้ไม่ดี :confused: ก็เลยกะว่าจะ ฟิตเครื่อง 2R ตัวนี้ให้ ใหม่เอี่ยมเลย แล้วยกใส่ RT60I ทั้งเครื่องทั้งเกียร์ ใจก็ไม่อยากแปลงเครื่อง แต่ดูตามแคตตาล็อกแล้ว RT60 ตัว แวน และปิกอัพ ก็ใช้เครื่อง 2R เหมือนกัน คิดว่าก็คงไม่น่าเกลียดอะไร ถึงตอนนั้นก็จะยก 7R ออกไว้ เรื่องคาร์บูก็มาเอาตัวนั้นไปได้ครับ(ฐาน พอดีกันกับ 2R) แลกกับของ 5R ไว้ ได้เลยครับ ;)
    หรือถ้าคุณก๊อฟรอไม่ใหว อีกทางเลือกนึง ผมว่าลองปรึกษาคุณเจนศึก นครสวรรค์ ดีมั๊ยครับ เพราะเห็นว่า ได้คาร์บูใหม่แกะกล่อง ของ 12R มาตัวนึง ราคา3000กว่าบาท ถือว่าถูกมากๆสำหรับของใหม่ครับ เห็นในเวปญี่ปุ่น ตัวนึง ประมาณ 12000บาทครับ ถ้าเล่นใหม่ไปเลยก็หมดปัญหาดีครับ :)

20. GT1600

39
    0
    0
    อัพเดททำสีกับปะผุไปบางส่วน เเต่ยังไม่ถึงไหนเลย:embarassed::embarassed:
    ของเเต่งเล็กน้อยมารอ:cool:
    กะทำสีนี้สวยมั้ยครับ:):)

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 8 พฤษภาคม 2009
  21. audy!

audy! New Member Member

1,075
    2
    0
    ทำสีเสร็จออกมาคงจะแจ่มน่าดูเลยนะครับ ติดโป่งเย็บซะด้วยครับ:)

22. rung_nu

rung_nu New Member Member

889
    2
    0
    แหล่มเลยครับ.....ทำเสร็จแล้วเอารูปมาโชว์กันหน่อยนะคร้าบ

23. โบตั๋นน้อย

โบตั๋นน้อย New Member Member

3,586
    411
    0
    อีก1ผลงานคุณภาพ น้าเหลิมสรางสรรค์อีกแล้วครับท่าน :D :D :D

24. p800

p800 New Member Member

23
    1
    0
    นำเสนอ

ไม่ทราบหากันอยู่หรือปล่าว....
    ผมมี....ฝาไฟ koito ครับ
    1. ฝาไฟใต้กันชน หน้า
    2. ฝาไฟ ใต้กระจังหน้า

สนใจติดต่อ...0895094222....0867527222...

25. audy!

audy! New Member Member

1,075
    2
    0
    ไม่ทราบว่าของTT132ตัวกันชนโครเมี่ยมมีเบ้าด้วยรึเปล่าครับ:)

26. jaooh

233
    1
    0
    สีรถ

ใจจิง อยากเห็น 40 สีนี้นะ ผมว่ามันแว๊บดี classic ด้วย

แต่ เห้นล้อแล้วก็ต้องบอกว่า เอาสีไรก็ได้ ที่จี๊ดๆอ่ะ

ให้มันRetro racer ไปเลย อิอิ

27. p800

p800 New Member Member

23
    1
    0
    มีครับ ทั้งแท้ และเทียม....

28. GOF C110

GOF C110 New Member Member

319
    2
    0
    ขอบคุณมากครับ น้าเหลิม แล้วผมจะโทรไปครับ

มารอชมขั้นตอนการทำสีด้วยคน สีออกเหลือง ๆ หน่อย ตอนนี้ที่เคยได้ยินก็ เหลืองข้าวโพดน่ะครับ

ถ้าได้ด้ามเกียร์ออโต้ที่เป็นด้ามไม้ ก้านยาว ๆ ผมว่าต้องคลาสสิค มาก ๆ

เอาใจช่วยครับ

29. GT1600

39
    0
    0
    สวัสดีครับพี่กอฟ ยินดีที่ได้รุ้จักครับ เกียร์ออโต้ไม้เป็นสิ่งที่ผมต้องการอย่างมากเหมือนกันเจอที่ไหนก็บอกกันบ้างนะครับ ขอบคุนครับ

30. GT1600

39
    0
    0
    อัพเดทผ่านไปนาน ปะผุหมดทั้งคันเเล้วงานค่อนข้างเนียน ตอนนี้ ขัดขาวเห็นเนื้อเหล็กเเล้ว ค่อนข้างช้าเพราะช่างทิ้งงานไปอีก รถเก่าต้องใจเย็นๆจริงครับ

---------- เพิ่มกระทู้เมื่อ 00:02:58 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 00:02:09 ----------

เดี๋ยวพรุ้งนี้จะถ่ายอะไหล่ที่รวมไว้ไห้ดูครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้