เดือนนี้เราจะมี๊ตติ้งอารายกานดี

การสนทนาใน 'Mazda 323&626 Club' เริ่มโดย RollriderS, 3 มีนาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. RollriderS

RollriderS New Member Moderator

2,318
    9
    0
    จากเสียเรียกร้องของเจ้าแบงค์ที่ยิกๆอยากเจอพี่ๆน้องๆอีก
    เพราะมันอดขึ้นไดโนเลยเป็นเหตุให้คิดถึงการมี๊ตติ้งของเดือนนี้ขึ้น
    ดังนั้นเดือนนี้เราจะมี๊ตติ้งอารายกานดีเอ่ยยยยย

ด้วยจากการเปิดประเด็นเล็กๆน้อยๆเลยพอจะได้ความคิดแบ่งออกมา
    ได้หลายอย่างดังนี้ครับ(เป็นตัวเลือกนะเออ)

1.นอกรอบตีแบดออกกำลังกาย
    2.นอกรอบทัวร์เชียงกงบางนา
    3.นอกรอบ้างรถถ่ายรูปที่งดงาม
    4.นอกรอบเมาปลิ้นแถวเอกมัยทองหล่อ
    5.นอกรอบกินข้าวเคล้าเสียงเพลงแถวพระรามเก้า
    6.นอกรอบเฮฮาหน้าบ้านป๋าโอ๋กับส้มตำแสนอร่อย
    7.นอกรอบขำๆกับหมูกระทะชบาพระรามสอง(อีกแล้ว)

ลองเลือกๆกันดูนะครับว่าอยากทำอะไรหรือมีความคิดอะไรดีๆเพิมเติมก็บอกได้ครับ

ส่วนเรื่องของวันนี่อยากได้เป็นปลายเดือนหน่ะครับโดยเฉพาะเป็นเสาร์หรืออาทิตย์เท่านั้น
    เวลาก็แล้วแต่กิจกรรมที่ควรจะเป็นหน่ะครับ

เข้ามาโหวตกันหน่อยเน๊อออออออออ

2. ao_323

ao_323 New Member Moderator

1,346
    16
    0
    แล้วมานเกี่ยวไรกะหน้าบ้านพี่ฟะ

ล้างรถไปถ่ายรูป เสร็จแล้วก็ตีแบตต่อ

จะว่าไปแถวบ้านพี่ก็มีคอตแบต ของกินก็เยอะนะ อิอิ

แต่หน้าบ้านไม่มีไรกินอะ

3. bank_626

bank_626 New Member Member

921
    2
    0
    พี๋โอ๋ ก็ทำภารกิจเส็ดทุกอย่าง แล้วไปกินหล้า หน้าบ้านพี่ไง

อิอิ

4. bank_626

921
    2
    0
    ช่ายแล้วพี่ตั้ม ผมก็อยากให้งานมิดติ้งคราวนี้ ไปกันเยอะๆอะ

5. PeNgMaN

PeNgMaN Well-Known Member Privilege

3,101
    51
    48
    อยากไปเชียงกงบางนา แล้วก็ไปนั่งกินอะไรเย็นๆที่เอแบคบางนา ครับ

6. RollriderS

RollriderS New Member Moderator

2,318
    9
    0
    อันสุดท้ายเห็นด้วยฮ๊าบๆๆๆๆ

7. ao_323

1,346
    16
    0

ของโกเพ้งต้องเดือนเมษา

แต่ของเดือนมีนาขอตีแบตรอก่อน อิอิ

ตอนนี้ผมได้ไม้หน้าสามมาแระ

มีแบตอีกลูกที่บ้าน (เสียแล้ว) มันไม่ยอมเก็บไฟ

ใครสนใจจะตีแบตก็ ลงชื่อกันเลย 555555555

ปล. ว่าแต่เป้จะเอาไม้แบทอันใหม่มาตีด้วยกันปะ เอิ้กๆๆๆ

:D:D:D:D:D:D:D

8. bank_626

921
    2
    0
    โอ้ยย เจอไม้หน้าสามของพี่โอ๋ ในคลับหัวก็แตกดิ

(น่ากัวแหะ)

9. PeNgMaN

PeNgMaN Well-Known Member Privilege

3,101
    51
    48

ได้คร้าบ เวลาเหมาะเลยรถผมวางเครื่องเสดพอดีเลย ช่วงเมษายน :D

10. RollriderS

2,318
    9
    0
    งั้นเดือนนี้ช่วงเช้าเราก็ไปล้างรถเส็ดแล้วถ่ายรูปต่อมาด้วย
    ไปเดินเชียงกงช่วงบ่ายต่อมาก็ไปตีแบดแล้วค่อยไปหาอะไร
    กินแถวบ้านพี่โอ๋จากนั้นค่อยลากยาวไปกินเหล้าต่อแถวทองหล่อ

เยอะไปไหมวะนั่น

11. elmo

elmo New Member Moderator VIP

2,175
    3
    0
    เหอๆ ไป ไหนกะได้ที่ มีที่จอดรถ ปลอดภัย และ งบไม่บานปลาย ที่สำคัญ คือ เสาเรียน ถ้าเย้นๆ บอกล่วงหน้า น่าจะไปได้ และที่สำคัญที่สุดคือ ขอเส้นทาง แบบ ละเอียดด้วยคร้าบ แบบ ว่า หลงทาง บ่อย อะ งิงิ

12. elmo

2,175
    3
    0
    ว่าแต่ ที่เอแบค บางนา ตรงทางเข้า มี ร้าน อยู่ร้าน นึงนี่นา นึกชื่อร้าน มิออก

13. bank_626

921
    2
    0
    ท่านประธานถ้าจัดยาวแบบนั้น ออกค่าน้ำมันให้ด้วยนะ (ช่วงนี้เงินหมด)

555+

14. RollriderS

2,318
    9
    0
    กร๊ากกกกกกกกกกกกก

15. elmo

2,175
    3
    0
    เสนออีกที่ สวนลุมไนท์ บาซ่าง้าบ จัดปายๆ

16. bank_626

921
    2
    0
  17. targa

targa Member Member

223
    0
    16
    ไปหมดทุกที่ครับนัดจุดแล้วไปพร้อมกันเลยดีก่าครับผมจะได้ไม่พลัดกันแน่นอน

18. RollriderS

2,318
    9
    0
    สรุปว่าไงกันดีหล่ะนั่น

19. elmo

2,175
    3
    0
    สวนลุมๆ

20. elmo

2,175
    3
    0
    เอแบคบางนาๆ

21. PeNgMaN

3,101
    51
    48
    ROUTE66

22. taz13

taz13 New Member Member

56
    2
    0
    6.นอกรอบเฮฮาหน้าบ้านป๋าโอ๋กับส้มตำแสนอร่อย
    7.นอกรอบขำๆกับหมูกระทะชบาพระรามสอง
    เอา2ข้อนี้+.......กิงแล้วเมาด้วยได้ป่ะ

23. elmo

2,175
    3
    0
    รูท ด้วย อีกเสียง แต่ เอกมัยก็ไม่เลว นะ

24. RollriderS

2,318
    9
    0
    เห็นพี่โอ๋ว่าเราน่าจะออกกำลังกายกันมั่งท่าจะโอกันไหมพี่น้อง
    (ตีแบดนั่นแหล่ะ)

สถานที่น่าจะแถวๆสุขุมวิทซอย90กล่าๆอะไรเทือกนี้แหล่ะครับ
    แล้วหลังจากนั้นค่อยไปหาไรกินกัน โอไหมมมมมมมมม

25. RollriderS

2,318
    9
    0
    เห็นพี่โอ๋ว่าเราน่าจะออกกำลังกายกันมั่งท่าจะโอกันไหมพี่น้อง
    (ตีแบดนั่นแหล่ะ)

สถานที่น่าจะแถวๆสุขุมวิทซอย90กล่าๆอะไรเทือกนี้แหล่ะครับ
    แล้วหลังจากนั้นค่อยไปหาไรกินกัน โอไหมมมมมมมมม

26. bank_626

921
    2
    0
    แล้วแต่พวกท่านทั้งหลายค๊าบบ

ยังไงก็ได้อะ

27. elmo

2,175
    3
    0
    จากสุขุมวิท 90 เปลี่ยนเป็นทองหล่อ ซอย 10 แทนได้มะ

28. noikong _7555

noikong _7555 New Member Member

103
    0
    0
    ข้อ 7 ก็น่าสนใจนะครับ จากบ้านผมคงจะไปถูกครับ

ผมขอเสนอนิดนะครับ ข้อ 8 ครับไปที่ทะเลบางแสนดีครับ วิงไปไม่เกิน 2 ชั่วโมงครับ

กรุงเทพรถติด

29. ao_323

1,346
    16
    0

มีข้อ 8 ด้วยแฮ่ะ :D:D:D

30. elmo

2,175
    3
    0
    อืม

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้