B16A m/t เดินท่อ 2" หรือ 2.2"

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย 2jTec, 2 มีนาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. End

End Active Member Member

525
    39
    28
    ถ้าตรงรุ่นคือใส่ได้เลยไม่ต้องตัดต่อปลายคร้าบ

คือเค้าเดินท่อมาตรงรุ่นเราน่ะครับ :)

2. tarosoi4

tarosoi4 New Member Member

150
    2
    0
  3. tarosoi4

150
    2
    0
    เมื่อวันก่อนได้ปลาย fuji ใส้เยื้อง 2.2 มาหนักมากๆ ก็เลยไปเดินท่อใหม่ บอกช่างให้เดิน 2 นิ้วยาว 0.5 เมตรถึงพักกลาง2.2ถึงพักหลัง
    ช่างเขาบอกว่า 2.2 มันใหญ่เกินไป ผมก็เลยบอกว่าพี่ ๆ เคยทำมาแล้วเกียร์ออโต้วิ่งดีด้วย แต่อุปสรรคมันก็เกิดอีกเหล็ก 2.2 หมดก็เลยต้องใส่ 2 นิ้วตลอดเส้น ผลหลังสตาทเครื่องเสียงเงียบมากยังกะรถเดิม ๆ แต่ตอนรอบเดินเบารู้สึกสั่นมาก ตอนซัดรู้สึกไปดีมากไม่กล้าซัดสุดถึง 150 ก็พอ ถ้าผมไปเดินเป็นเลสนี้มันไม่มี 2.2 ใช้ 2.5 แทนมันจะมีผลเสียใหมคับเพราะปลาย 2.2 จะวิ่งดีขึ้นหรือเปล่า อาการสั่นจะหายไหมคับ

4. 2jTec

2jTec New Member Member

132
    7
    0
    ออโต้ ในความคิดผม ผมว่าไม่ควรเกิน 2 นิ้ว
    เผลอ ๆ 2 นิ้วยังใหญ่ไปเลยนะ

เพราะผม ธรรมดา 2.2 โล่งไป สู้ตอนเดิน 2 นิ้ว ไม่ได้เลยอ่ะครับ จิ๊ด โคด ๆ
    ผิดถูกประการใดขออภัยด้วยครับ จากประสบการณ์ตรง

5. tarosoi4

150
    2
    0
    ขอบคุณครับแลัวอาการสั่นเป็นเพราะอะไร บี 16 ออโต้

6. JOBBY

JOBBY New Member Member

196
    9
    0
    เยี่ยมเลยครับ พี่กุ้ง แบบนี้ต้องขอเอาไปเป็นแนวทางนะครับ :D

7. DaiSy_14

DaiSy_14 New Member Member

731
    4
    0
    ผม เกียร์ธรรมดา เดิน 2 นิ้ว พักปลาย สปูน อันเดียว อย่างนี้ต้อง เพิ่มพักกลางรึเปล่าคับถึงจะวิ่งดีกว่าเดิม ใครทราบช่วย Pm ตอบให้หน่อยครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้