Meetingรอบที่ 9 เสาร์ที่ 14 มีนา ตะวันนาสแควร์แผนที่หน้า4 ค.ห.ที่98

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย PeMhom, 2 มีนาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. PeMhom

PeMhom New Member Member

1,163
    3
    0
    ก็เห็น..อยากได้อย่างนั้น..อยากได้แบบนี้..ก็เลยว่าจะปล่อยให้ความคิดของแต่ล่ะท่านตกผลึกก่อน..แล้วค่อยว่ากัน..

เอาน่า..เสี่ยโอ..สรุปกันไม่เกินวันพุธก็ทันอยู่..

2. silver dragon

silver dragon New Member Member

580
    2
    0
    เมืองทองริมทะเลสาป..คราวสุดท้ายที่ไปเขาห้ามเอารถเข้าไปจอด....ตอนนี้เข้าได้มั้ยครับ???

3. PeMhom

1,163
    3
    0
    เท่าที่ทราบ..ตอนนี้เค้าไม่ให้เข้าแล้วนี่ครับ

4. pOR...

pOR... New Member Member

836
    2
    0
    ไม่ให้เข้าแล้วหรอ? ผมขับรถผ่านยังเห็นคนเข้าไปจอดเต็มเลย ไม่ได้มีงานอะไรในเมืองทองด้วยนะ :(:(:(

5. PeMhom

1,163
    3
    0
    งั้นรบกวน..ปอ..วนไปเช็คให้หน่อยสิ..ว่าเข้าไปได้ไหม..เอาแน่ๆชัวว์เลย..ส่วนร้านนั่งกินเล็งอยู่ร้านนึงตรงข้ามกันพอดีเลย..

ส่วนร้านท่านวิน..อะไรนะ..จะโตไปด้วยกัน..:):):) เออ..เสร็จทันไหมนั้น..วนไปดูแล้วล่ะ..ร้านสวยใช้ได้เลยครับ..ที่จอดรถดี..รอบนี้ไม่ทันเป็นอีกหนึ่งทางเลือกรอบหน้าก็ได้..

มาอ่านอย่าพึ่ง..งง..นะครับ..รอบนี้เรื่องสถานที่ยังไม่ลงตัว..บอร์ดนี้..ประชาธิปไตยสูง..ผลโหวตยังไม่ออก
    ป๋าต้อย..ยังไม่มาปิดโหวต..:D:D:D

6. pOR...

836
    2
    0
    ผมวนเข้าไปดูให้แล้วจะมาบอกนะครับ แต่ร้านที่อยู่ตรงข้ามคือร้านไรหรอพี่ ผมจะได้ไปดูร้านด้วยเลยทีเดียวครับ :D:D:D

7. PeMhom

1,163
    3
    0
    ทีแรกว่าจะปล่อยให้ได้ออกควาเห็นเรื่องรูปแบบและสถานที่จัดมิตติ้ง..แล้วค่อยมารวมสรุปความเห็นกัน..
    ว่าจะเอายังไง..นึกไป..นึกมา..เห็นใจสมาชิกท่านนึงที่อยากเข้ามาร่วมกลับเรา..อุตสาห์ตั้งใจจะเดินทางมาจากเพชรบูรณ์..
    วางแผนมาร่วมเดือน..แต่รอบนี้ก็ยังไม่สรุปกันสักที..
    ลองดูๆแล้วน่ะครับ..สมาชิกส่วนหนึ่ง..ยังอยู่ในวัยเรียน..จะมามิตติ้ง..แล้วกลับบ้านดึกมาก..ก็ไม่เข้าท่า..แต่ก็อีกนั้นล่ะ..ที่มีสมาชิกอีกส่วนหนึ่งทำงานวันเสาร์..กว่าจะเลิกงานก็ 5 – 6 โมงเย็นไปแล้ว..กว่าจะเดินทางมาร่วมได้ก็มืดซะล่ะ..แล้วก็มีอีกนั้นล่ะสมาชิกที่ไม่ทานเหล้า..จะมาร่วมกันตั้งวงก็ไม่ค่อยชอบ..การจัดมิตติ้งกันเป็นประจำก็มีผลเสียอย่างนี้ล่ะ..ทำให้รู้สึกเบื่อไม่รู้จะมาทำไม..ไม่ค่อยมีสาระ..ไหนจะเรื่อง..ผู้บัญชาการที่บ้าน..นายฝรั่ง..เพื่อนสนิท..ตุ๊กตาหน้ารถ..คนแถวบ้าน..คอยแปลงร่างเป็น..เป็ด..ให้น่ารำคาญใจ..เพราะจะมาให้นั่งเฝ้ารอ..เราคุยกันเรื่องรถ..เรื่องแต่งรถ..เรื่องซ่อมรถ..คุณเธอเหล่านั้นไม่ค่อยเข้าใจ..ทำยังไงให้ได้..ทุกๆอย่าง..อย่างที่เราต้องการ..สมาชิกเราเองส่วนใหญ่ก็จะง่ายๆ..อะไรก็ได้..แต่ความลงตัวนี่สิลำบาก..ไอเดียที่คิดกันเล่นๆ..ว่าเราลองรวมตัวกันเป็นประจำ..รวบรวมสมาชิกให้เป็นกลุ่มเป็นก้อนมากที่สุด..เริ่มจะทำให้ให้มันเป็นรูปแบบขึ้น..ถึงตอนนี้สิ่งที่เราทำกันมาเริ่มเห็นผลแล้วล่ะ..สมาชิกเพิ่มขึ้นในทุกๆรอบที่จัด..สมาชิกเริ่มที่จะสนิทสนมกันมากขึ้น..รอบนี้ทำใหญ่เลยดีกว่า..เอาให้เป็นงานเลย..ลองรวมสมาชิกให้ได้เยอะกว่าทุกๆครั้งเลย..เริ่มรวมกันตั้งแต่ 4 โมงเย็น..ขอให้อยู่กันจนถึงเวลา ทุ่มกว่าๆ..รวมกลุ่มถ่ายรูปกันก่อนแยกย้าย..สถานที่ขอเป็นที่ลานจอดรถของตะวันนาสแควร์..ใกล้The Mall บางกะปิ..สมาชิกที่เด็กอยู่จะได้ไม่ต้องกลับดึกเกินไป..ละแวกใกล้เคียงยังมีที่ให้..สมาคมแม่บ้านได้ไปเดินชอปปิ้งก่อน..จะได้ไม่มาพาลแปลงร่างเป็น..เป็ด..ให้ปวดใจ..สมาชิกที่มาได้ก่อนจะได้พอจะมีกิจกรรมทำระหว่างรอ..อย่างที่รู้ๆกัน..กว่าจะรวมกันได้..ใครมากันก่อนจะไปเล่น..บีบีกัน..หรือจะมาเปิดรถชื่นชมกันก็จะได้ไม่เบื่อเกินไป..ร้านให้นั่งทานอะไรก็พอมี..ไม่ต้องจัดเตรียมอะไรให้วุ่นวายกันมากนัก..ท่านกิ๊ฟเล็กพอจะจองร้านตรงนั้นได้ไหม..ส่วนเรื่องเคลียร์กันสถานที่จอดรถเฉพาะเราก็น่าจะจัดการได้..ลานจอดรถเค้ากว้างขวาง..
    ไฟสว่าง..ของเรามากันได้ถึง 20 คันนี้ก็ยิ้มแล้ว..
    ส่วนท่านพี่ที่จะเดินทางมาจากต่างจังหวัดรบกวนคอนเฟริมกลับด้วย..ผมจะเป็นธุระจองห้องพัก..บริเวณนั้นให้ครับ..

เอาเป็นว่าผมเสนอเป็นอย่างนี้ล่ะกัน..คิดว่าน่าจะลงตัวที่สุดแล้ว..เสียแต่ว่าไม่มีที่ให้น้องตูนไปวิ่งการกุศล..รอบนี้จอดนิ่งๆไปก่อนน่ะน้องน่ะ..

คิดเห็นยังไง..จะมากันได้เยอะไหม..จะได้ล็อคตัวหนังสือมาถ่ายการรวมกลุ่มของเราซะเลย..มากันน้อยเรียกเค้ามาก็เสียคน..ใครติดขัดยังไง..รบกวนแจ้งด้วย..จะได้พยายามจัดให้ลงตัวกันพวกเราที่สุด..

8. PeMhom

1,163
    3
    0
    แผนที่ครับ

9. pOR...

836
    2
    0
    แล้วผมต้องไปดูป่าวอ่ะพี่? หรือสรุปเป็นตะวันนา บางกะปิไปเลย :confused::confused::confused:

10. PeMhom

1,163
    3
    0
    สรุปไปเลยดีกว่าครับ..ผมกลัวที่เมืองทองเข้าไม่ได้..จะวุ่นวายเรื่องเปลี่ยนสถานที่กันหน้างานเปล่าๆ..

11. tOon`

tOon` Well-Known Member Member

2,324
    43
    48
    ok จัดไปพี่หม่อม

12. whitebear

whitebear New Member Member

1,191
    11
    0
    ตามนั้นเลยคุณหม่อม

13. jeff03

jeff03 New Member Member

610
    1
    0
    จัดกันกลางวันแบบนี้ สงสัยต้องล้างรถก่อนไปหนะซิ ... ฝุ่นเต็มเลย :(

เอ่อ ... ท่านหม่อมที่จอดรถมันเป็นแบบไหนเหรอครับ ไม่เคยไปอ่ะ ... เป็นกลางแจ้งเลยเหรอครับ :)

14. Panake

Panake New Member Member

435
    1
    0
    เจ๋งมากน้าหม่อม เห็นด้วยครับ ผมไ ป 1 คน 1 คัน :D:D:D

15. PeMhom

1,163
    3
    0
    กลางแจ้ง..โล่งโจ้ง..ร่มไม่มี..ร้อนสุดๆ..

16. Porrasit

Porrasit New Member Member

226
    0
    0
    ฟังดูเหมือนพี่ จาเก็บกดอย่างแรงเลยนะเนี่ย 5555

17. jeff03

jeff03 New Member Member

610
    1
    0
    งั้น ช่วยจัดพริตตี้ กางร่มให้สมาชิกแต่ละคันด้วยนะครับ ... :D:D:D

18. Diamond0722

Diamond0722 New Member Member

806
    2
    0

ถูกพาดพิงครับ...อิอิอิ...

ตอนนี้รถป่วยอ่ะพี่หม่อม...ไม่รู้จะเสร็จทันรึป่าวเนี่ย...

อะไหล่จะได้พรุ่งนี้อ่ะ...แต่ถ้าทันเดี๋ยวไปลองรถแถวตะวันนา...อิอิอิ

19. RISA

RISA New Member Member

247
    0
    0
    จัดปาย จัดที่ไหนก้อไปจ้า เสาร์นี้ยอมโดดงานไปเลย ขอบคุณพี่หม่อมจริงๆ จ้ดการให้ทุกอย่างเลย พวกเราสบาย แค่พาตัวเองไปให้ถึงก้อพอ

20. yuty

yuty New Member Member

290
    2
    0
    ยาวไป...ยาวไป....

เดี๋ยวลองเช็คร้านน้องที่รู้จักก่อนว่ายังเปิดอยู่หรือเปล่า

เผื่อจะได้ส่วนลด

21. silver dragon

silver dragon New Member Member

580
    2
    0
    รถยังเปลี่ยนเสื้อผ้าอยู่อู่ครับ........ถ้าเสร็จทันจาตามไป...ถ้าไม่ทันจาเอาคันอื่นไปคร้าบ

22. vynnz

vynnz New Member Member

727
    4
    0
    ตามนู้น

23. nuapnbkk

nuapnbkk New Member Member

29
    0
    0
    ไปด้วยคนครับ รบกวนครายมีเบอร์ติดต่อบ้างไปแล้วได้จอดถูกว่าบริเวณไหน

24. maasai

maasai New Member Lady Member

58
    1
    0
    ฝากเนื้อฝากตัวขอไปด้วยอีกสัก 2คนนะคะ
    ติดงานที่เก่ามาหลายทีแระ ออกมาแล้วเลยมีเวลาเป็นอิสระไปไหนต่อไหนได้หน่อย

ขอบคุณพี่ๆ-เพื่อนๆที่ทั้งโทรทั้งมาฝากในHi5นะคะ คิดถึงพี่ๆเพื่อนๆน้องๆทุกคนเหมือนเดิมค่ะ

25. maasai

maasai New Member Lady Member

58
    1
    0
    หนูหายไปนานสมาชิกเก่าๆเทพๆไปหนายกานหมดแล้วง่ะคะ

แบบว่า คิดถึง ง่ะ[/COL OR]ตามไปช่วงเย็นนะคะเจนเลิกงาน4โมงเย็นจากรร.มิราเคิล แล้วจะรีบบึ่งไปเลยจ้า

26. Panake

Panake New Member Member

435
    1
    0
    ยินดีต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่านครับ เข้าไปลานจอดเห็น r10/11/p11 เดินเข้าไปทักทายได้เลยครับ ไม่ต้องอาย เบอร์โทรหาได้ใน profile มีหลายท่านครับ:D:D:D

27. FirstCar

FirstCar New Member Member

105
    0
    0
    มา Meeting ไม่ต้องกลัวหลง

ใครมีลูกมีหลานพามาเที่ยวสวนน้ำข้างบนก็ได้ครับกว้างมากใช้บัตรเดอะมอล์เข้าฟรี
    เสาร์นี้ยังมีงานปลาให้ดูด้วยครับพาแฟนมาดูปลาได้ครับ หรือ จะให้แฟนไปช็อปปิ้งตะวันนา แล้วเราไปดู IT Computer Notebook มือถือ ก็ได้ครับ

ฉะเชิงเทรา ใช้ถนนสุวินทวงศ์มาตามทางสุขาภิบาล 3 ( ถนนรามคำแหง ) ตรงมาจนถึงแยกลำสาลีเลี้ยว
    ขวา เลี้ยวซ้ายก็ถึงละครับ
    บางนา-ชลบุรี มาทางมอเตอร์เวย์มาลงตรงถนนศรีนครินทร์ (ฝั่งบางกะปิ) ขับตรงเรื่อยๆ ก็ถึงละครับ
    จากประตูน้ำ ใครไม่ได้เอารถมาก็นั่งเรือมาได้ครับ เรือเที่ยวสุดท้ายหมด3 ทุ่มครับ ( ถ้าจำไม่ผิดนะ )

กรุงเทพฯตะวันออก - ถนนสุขาภิบาล 1 ( นวมินทร์ )
    จากรามอินทราตรงมาเลี้ยวขวาเข้า กม8 ขับมาทางแฮปปี้แลนด์เลี้ยวขวา ถึงละครับ
    - ถนนสุขาภิบาล2 ( ถนนเสรีไทย ) = ภายใน 30 นาทีนับจากแฟชันไอร์แลนด์
    ใช้วงแหวนรอบนอกก็ได้ครับวิ่งฉิว ถนนกว้าง วิ่งมาเรื่อยๆ มองป้าย บางกะปิไว้
    มาลงสุขาภิบาล 2 (ถนนเสรีไทย)ตรงมาเรื่อยๆ เจอไฟแดงแยกนิด้าตรงมาอีกจะเจอ
    สะพานยกระดับ ขึ้นสะพา ยกระดับ ตรงไปเรื่อยๆ พอใกล้ลงสะพาน ชิดซ้ายไว้จะ
    เห็น แม็คโคร ถัดจากแม๊กโครก็ถึงละครับ
    -ถนนสุขาภิบาล 3 ( ถนนรามคำแหง )
    ถ้ามาจากถนนสุขาภิบาล 3 เลี้ยวขวาตรงแยกบ้านม้ามาทะลุหน้านิด้าแล้วขึ้นสะพาน
    ยกระดับ หรือ ตรงมาถึง แยกไฟ แดงแยกลำสาลีเลี้ยวขวา ข้ามคลองแสนแสบ
    เลี้ยวซ้ายผ่านตลอด ตรงมาผ่าน themall ตะวันนา Macro

กรุงเทพฯ ทิศเหนือ
    - ถ้ามาจากจตุจักรขับตรงมาทางลาดพร้าวเลยก็ได้ครับมายูเทิร์นตรงข้าม
    Themall บางกะปิ
    - ถ้าอยู่ใกล้อนุสาวรีย์ หรือดินแดง ก็ มาทางโบสถ์แม่พระก็ได้ครับ
    ขับตรงมาก่อนถึงแยกฟอร์จูน ขึ้นสะพานยกระดับ
    ยาวไปลงถนนพระราม9 ผ่านไฟแดง ขึ้นสะพานยกระดับอีกรอบ ขับตรงไปจนถึง
    ทางเลี้ยวซ้ายเข้าถนนรามคำแหง
    - อีกทางที่มาได้ก็มาทางนลจันทร์ก็ได้ครับมาตัด ตรงถนนนวมินทร์เลี้ยวขวา ตรงมา
    เรื่อยๆ เข้าทาง แฮปปี้แลนด์

กรุงเทพฯ ตะวันตก
    - ใช้ทางด่วน นางลิ้นจี่ = ภายใน 45 นาที นับจาก BigC พระปะแดง
    หาทางขึ้นวงแหวนอุตสาหกรรมให้ได้ครับ แล้วมาลงที่ถนนพระราม 3 ขับตรงมา
    ขึ้นสะพานยกระดับ ตรงมาจนถึง
    แยกไฟแดง ผ่านแยกไฟแดงชิดเลนส์ซ้าย ขึ้นทางด่วน นางลิ้นจี่ พอขึ้นทางด่วนเลี้ยว
    ไปทางท่าเรือ ตรงมาเรื่อยๆ
    จะผ่านทางลง อาจณรงค์ ตรงมาอีกมองป้ายไปทางรามอินทราไว้ ( อย่า! ไปทางบาง
    นา ชลบุรีนะครับเดี๋ยวยาว) มาถูกทางจะจ่ายค่าทางด่วนอีก 1 ด่าน ตรงมาเรื่อยๆ
    จะเห็นทางลง พัฒนาการ-คลองตัน ลงตรงนั้นเลยครับ พอลงม จะอยู่บนถนน
    พัฒนาการ ตรงมาจะเจอแยกไฟแดงคลองตัน เลี้ยวขวา มาทางรามคำแหง
    จะเจอแยกไฟแดงพระราม 9 ขับตรงมาอีกจะเข้าถนนรามคำแหงแล้วจะเห็นทางยก
    ระดับให้ขึ้นทางยกระดับขับตรงไปจนสุดทางลง พอลงจากทาง
    ยกระดับผ่าน ศูนย์ Honda ชิดซ้ายไว้ แล้วเลี้ยวซ้ายตรงธนาคารไทยพาณิชย์
    ( ปกติจะมียามยืนโบกรถอยู่ ) ขับตรง มาเรื่อยๆ จะข้ามคลองแสนแสบ แล้วก็จะมาโผล่
    หลังตะวันนาขับตรงไปเรื่อยๆ ไม่ต้องเลี้ยวจะออกถนนใหญ่ มองซ้าย
    จะเห็น แมคโคร ถัดมาก็เป็น ที่นัดพบละครับ ( ถ้าเลี้ยวซ้ายตรงไทยพาณิชย์ไม่ทัน พอ
    ถึงแยกไฟแดง ก็เลี้ยวซ้ายผ่าน
    ตลอดเลยนะครับจะข้ามคลองแสนแสบ เลี้ยวซ้ายอีกทีเข้าถนนลาดพร้าว
    จะผ่าน เดอะมอล์ ตะวันนา แมคโคร ถึงละ )

- ถ้ามาจาก ถนนพระราม 2 ให้ขึ้นทางด่วนพระราม 9 (ที่มีธนาคารกสิกรชั้นบนสุด) = 50 นาทีนับจากบางมด
    ขับตรงมาทางพระราม 9 เรื่อยๆ อย่าเพิ่งลงตรงถนน พระราม 9 ให้ขับมาเสียทางด่วนอีกรอบ วิ่ง
    ยาวว จนเห็นทางลง ถนนรามคำแหง พอลงถนนรามคำแหงขึ้นสะพานยกระดับ ลงจากสะพานยกระดับชิด
    ซ้ายเลี้ยวเข้าทางลัดตรงธนาคาร ไทยพาณิชย์เหมือนเดิมกับข้างบน

ใคร งง สอบถามเส้นทางได้นะครับบบบ

28. PeMhom

1,163
    3
    0
    ขอบคุณทุกท่านที่ให้ความร่วมมือครับ..ขอบคุณท่านFirstCar ที่ช่วยอธิบายทาง..เห็นม่ะ..ถ้าเราช่วยกัน..ไม่ว่าอะไร..ยากแค่ไหน..เราก็ทำได้:D:D:D

29. เสก R10

เสก R10 New Member Member

807
    8
    0
    โห เจ๊แป้งมาจิงเปล่า...เห็นบอกงี้มาหลายงานเเล้วอ่ะ..อิอิ

0863551708 เบอ PR ประจำคลับคร้าบ

พี่โอครับ

30. pOR...

836
    2
    0
    c0แจ่มมากเลยครับ เพราะความร่วมมือกันอย่างที่ท่านหม่อมว่าจิงๆ ไปกันเยอะๆนะครับ ผมน้องใหม่ครับบ :D:D:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้