ผ้าเบรค ราคาประหยัด ตัวไหนดีครับ

การสนทนาใน 'Evolution Thailand' เริ่มโดย primo_xx, 2 มีนาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. primo_xx

primo_xx New Member Member

747
    6
    0
    รถใช้งานชีวิตประจำวัน จะเปลี่ยนผ้าเบรค ตัวไหนดีครับ
    เป็นคนขับรถเร็ว เบรคแรงๆ บางเวลา อยากได้ราคาเบาๆหน่อย
    ถ้ามีที่ซื้อหรือที่ติดตั้งด้วยจะดีมากเลยครับ
    ขอคำชี้แนะด้วย

2. KONGKUB

KONGKUB Active Member Moderator

2,256
    14
    38
    เบนดิก
    เอ็นเบรค
    ใช้ได้หมด

3. Plaruko

Plaruko New Member Moderator

558
    50
    0
    ที่ CG 0-400 มีลองเข้าไปดูเดะ :D

4. T_4wd

T_4wd Member Member

490
    13
    18
    เบนดิก ที่เคยใช้มี สองตัว
    คือ เมทรัลคิง ก็พันต้น ต้องวอมผ้าเบรคหน่อยนึง
    อีกรุ่นหนึ่งก็ อัลติเมต ประมาณ2พัน เกรดสูงสุด
    ดีทั้งเย็นและร้อน ยิ่งร้อนยิ่งดูดดี แต่เขม่าดำเยอะ

n brake ก็ราคาพอๆกัน แต่ตัวท็อปรู้สึกว่าจะมี
    เขม่าเบรคน้อยกว่าเบนดิกอัลติเมท แต่บางคนก็บอก
    ว่าเสียง เอ็นเบรค ตัวชมพูตัวท็อปมันชอบดังอี๊ดดด
    อ่ะครับ

ลองหาดูในหน้าซื้อขายเห็นมีคนขายลด20-30 %
    อยู่อ่ะครับ สำหรับเบนดิกรู้สึกคนขายเค้าจะมีร้าน
    ทำเบรคด้วยคิดค่าใส่1-200มั้ง ถ้าเจียรจานก็+
    เข้าไปอีก ลองหาๆดูครับ

ผมใช้เบนดิก อัลติเมท หน้า-หลัง เสียงไม่ดัง
    เบรคอยู่ดี แต่เขม่าดำเยอะไปหน่อย

5. Boy_Evo2

Boy_Evo2 New Member Member

328
    2
    0
    ใช้ตัวเดียวกับพี่ที่สองแนะนำก็ดีนะพี่อั๋นบอยก็ใช้อยู่เหมือนกัน

ที่เปลี่ยนของบอยก็คงไม่ต้องถามนะ 5555555

6. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    N-Brake สีชมพู เบรคดีมาก แต่กินจานเยอะ

ตอนนี้ใช้ เบนดิก Ultimate มา 3 ชุดแล้ว จานกินน้อยมาก แต่เบรคสู้N-Brake ชมพูไม่ได้ครับ

ส่วนที่ประทับใจสุดคงเป็น P.Mu แต่ราคาก็ประทับใจเช่นกัน 555..
    ข้างบ้านชอบบอกเบรคหมด ถามมาร์ชดู 555..

7. MRC

MRC New Member Moderator

272
    24
    0
    ผมใช้ national delux มาหลายชุดและ เพราะเบื่อเขม่าของสีชมพู
    แต่อาทิตย์ที่แล้วช่างเบิกแบบสีเหลือง (ถูกสุด คู่ละ~1,750) มาใส่ให้เฉยเลย ใล่ลมเบรคไปแล้ว เลยไม่อยากถอด
    ไม่รู้เกรดต่ำไปเปล่าครับ

8. primo_xx

primo_xx New Member Member

747
    6
    0
    เดี๋ยวทำสายเบรคถักแตกอีก ตอนนี้ใช้สายเดิมไปสองชุดแระ เซงเป็ด:D
    ว่าแต่แวะมาบ่อย ขาย S14 มาซื้ออีโว 10 ไหม:D

9. Golf_Za

Golf_Za Member Member

398
    13
    18
    n break สั่งได้ดั่งใจ แต่ต้องสีชมพูเท่านั้นนะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้