มาดู KE 70 2D 1J BO วิ่ง 13วิ ที่เทพนคร พระราม2

การสนทนาใน 'KE Racing Club' เริ่มโดย ป้อ, 22 กุมภาพันธ์ 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ป้อ

ป้อ New Member Member

75
    3
    0
    สวัสดีครับ พี่น้องชาวเคอี

เมื่อวันที่ 21กพ2552 ผมได้ไปเที่ยว (จริงแล้วผมไปบ่อยๆมาก สนามรถแข่ง ทั้งคลอง5และที่อื่นๆ จะไปกลับลูกชาย เค้าชอบรถแข่ง ส่วนผมก้อชอบไปดู โคโยตี้(บางครั้ง:D)และได้เห็นรถแรงๆของจริง) สนามเทพนคร เจอ เคอี2ประตู ลงวิ่งได้ 13วิ ต้นๆ ชื่อช่าง เก้ รังสิต

มาดูรูปรถคันดังกล่าวกันครับ จากการที่ได้สอบถามสเปก เจ้าของรถ เตรื่อง 1 เจโบ ออโต้ เพลาท้ายวอลโว่ เปลี่ยนแค่ โบตัวเดียว เท่านี้ก้อ 13วิ(402ม) ต้นๆแล้ว

*** ห้ามลอกเลียนแบบ ถ้าไม่ใฃ่มืออาชีพ สเตปนี้เค้าทำเพื่อล่ารางวัล ลงแช่ง 13.5 วิ/ 14.วิ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 24 กุมภาพันธ์ 2009
  2. ป้อ

75
    3
    0
    ต่อๆครับ

3. fuct

fuct New Member Member

39
    0
    0
    โอ้ว ของเค้าแรงจริงๆ ว่าแต่โคโยตี้สวยมั๊ยครับ ห้าห้า

4. vacation

vacation New Member Member

11
    0
    0
    เฟืองท้ายกับเบรคใช้ของไรครับ

5. Fluid

Fluid New Member VIP

1,214
    57
    0
    ผมว่าน่าจะแปลงเอาของ Crown มาใส่นะ เบรคก็ได้มาด้วย หรือแปลงของ Skyline GTS มาใส่ก็น่าจะได้นะ

6. ploy boy...

ploy boy... New Member Member

1,538
    105
    0
    รถคันนี้ เห็น ทุกวัน ครับ อู่อยู่หลัง หมู่บ้านผมเอง เค้า ถนัด วอลโว่ ครับ ทำ แรงหลายคันแล้ว

7. ป้อ

75
    3
    0
    มาเจออีกคันแระ เมื่อวันที่ 28/2/52 ที่ สนามเทพนคร พระราม2 เป็น KE70 2D ลงเครื่อง RB25 ทำเบะร่นเข้ามาในรถ ลงวิ่ง 402ม. ได้ 13วิ ต้นๆ // ผมดันลืมเอากล้องไปถ่าย(เสียดายจริงๆ ไม่คิดว่าจะมาเจอ เคอี อีกคัน:D:D)

8. vacation

vacation New Member Member

11
    0
    0
    ร้านพี่เขาอยู่แถวไหนหรอครับ หรือมีเบอร์โทรศัพท์ไหมครับ ขอบคุณครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้