เห็นเงียบๆกัน เลยเอาภาพความคืบหน้า405 Face-Off R32 มาฝากครับบ

การสนทนาใน 'Peugeot Club' เริ่มโดย โอ๊ค_TENGUNOYU, 7 กุมภาพันธ์ 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. โอ๊ค_TENGUNOYU

โอ๊ค_TENGUNOYU New Member VIP

2,185
    64
    0
    :D:D:D:D:D

หลังจากเวลาผ่านไปเดือนนิดๆ วันนี้ได้มีเพื่อนผู้ใจดี aod_hub ท่านอ๊อด405SRIแสนหล่อ เป็นสารถีมารับถีงที่บ้านพาไปที่อู่

เลยเก็บภาพความคืบหน้ามาให้เพื่อนๆได้ชมกันครับ อีกเดือนนึงน่าจะเสร็จได้ ช่างบอกต้องทำหน้าให้ยาวขึ้นกว่าเดิมเพือให้เข้ารูป แปลงหน้าให้ยาวมากขึ้น ตีเหล็ก ตัดเหล็ก เคาะเหล็กให้เข้ารูปใหม่หมด เปลี่ยนอินเตอร์ใหม่เดินใหม่หมดเพราะอันเก่าติด

ตอนนี้ทำแต่ข้างหน้าอยู่ครับ ข้างหลังยังไม่ได้เริ่มเลยย T_T หวังว่าเสร็จแล้วคงจะสวยนะครับ ว่าจะทำ VIP ขาวมุกซะัหน่อย คิ คิ

ขอบคุณ aodhub มากครับที่มารับไปดูและพามาส่งบ้านอีก ฮี่ๆๆ:D:D:D

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 7 กุมภาพันธ์ 2009
  2. <<< JobsilrA >>>

<<< JobsilrA >>> New Member Moderator

936
    4
    0
    โว้ววววววววๆ เห็นแค่นี้ก็สวยแล่ววววว เหอๆๆ

3. Resn

Resn New Member Member

338
    0
    0
    เสร็จไว ๆ นะครับ รอชมผลงาน :D

4. God level

God level Active Member Moderator

1,028
    14
    38
    เข้าท่าๆๆ.....วายบอดี้เรยยยย......สู้ๆคับ

5. JIM GR

JIM GR New Member Member

67
    3
    0
    จะรอดูผลงานนะครับ แต่คงต้องเก็บตังค์ทำข้างด้วยนะครับเพราะทำโป่งหน้า โป่งหลัง เดี๋ยวตรงกลาง
    มันจะดูแปลกๆนะครับ แต่ทำเท่านี้ก้อสุดยอดแล้วครับ

6. โอ๊ค_TENGUNOYU

2,185
    64
    0
    ครับคุณจิม ก็กะว่าเด๋วใช้ไปซักพักเก็บตังค์ได้หน่อยว่าจะเอาไปเข้า Take One

ทำกันชนหน้า กาบข้างใหม่เหมือนกันครับ แต่ตอนนี้งบหมดแล้นครับ :cry:

พอดีตั้งโจทย์กับตัวเองไว้ครับ ว่าทำออกมาไม่อยากให้ดูเป็นรถซิ่ง

อยากให้ดูบ้านๆมากที่สุด เลยเลือกทำสีขาวนะครับ เผื่อพี่หรวจเค้าจะมองข้าม :D:D:D

7. SkuLL

SkuLL New Member Member

314
    3
    0

สีขาวนี่ตัวดีเลยครับ ยิ่งขาวมุกด้วย พี่หนวด โบก ก่อนใครเพื่อน ใบสั่ง เพียบ !!! , ใบสั่ง เพียบบบบ !! (อีกครั้ง) ใบสั่งเพียบบบบบบบบบ !!! คอนธง ฟันเฟิม เลยครับ อิอิ

8. โอ๊ค_TENGUNOYU

2,185
    64
    0
    ฮือๆๆ ขอบคุณมากครับ จากผู้มีประสบการณตรงเลยอ่ะดิ :D:D:D

ว่าแต่ขาวมุกล้วนๆเลย หรือพวกมุกม่วง มุกชมพู

มุกฟ้า ดีกว่ากันเหรอครับ

9. pat_cm

pat_cm New Member Member

25
    0
    0
    แหล่ม เลยคร๊าบ พี่

10. SkuLL

SkuLL New Member Member

314
    3
    0

มุกดาหาร ดีกว่าครับ แจ่ม ๆ ขาวๆ เนียน ๆ :D

11. โอ๊ค_TENGUNOYU

2,185
    64
    0
    หลังจากถกเครียดเรื่องสีกับเมียแสนสวยมานาน

วันนี้ไปซื้อ FMM เล่มใหม่ เจอ S14 Pearl White & Pearl Black ก็ได้เลยยครับ

ไหนๆก็ไหนๆทำมาไงหรวจแมร่งจะแดรกก็แดรกอยู่ดี ทำแบบชอบเลยดีกว่า ฮี่ๆๆ:D:D:D:D

ก็ว่าจะทำ ขาวมุกท่อนล่าง กับ ดำมุก หลังคากับช่วงบนๆกับฝากระโปรงหน้านะครับ

ตอนนี้ก็เก็บตังค์ต่อครับ หมดตรูดกานและคราวนี้ T_T

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 13 กุมภาพันธ์ 2009
  12. God level

God level Active Member Moderator

1,028
    14
    38
    ....ใจถึงดีคับแจ่ม.....รอดูต่อไป.....เอาใจช่วยคับ

13. tump

tump New Member Member

230
    3
    0
    มันต้องเทโครตๆแน่ๆ

14. te_uan

te_uan Member VIP

708
    25
    18
    เสร็จออกมาหล่อแน่ๆเลยครับพี่

15. ♂ifoni♀

♂ifoni♀ New Member Member

670
    5
    0
    อะโห...สเตปเทพ...
    รอดูด้วยคนนะครับ

16. โอ๊ค_TENGUNOYU

2,185
    64
    0
    วันนี้แวปไปอู่มาครับ

เลยเก็บภาพมาฝาก ตอนนี้ข้างหน้าใกล้เสร็จแล้วครับ

คิดว่าไม่เกินสิ้นเดือนมีนาครับ น่าจะออกมาแรดได้

กำลังแปลงกันชนให้มันสวยๆเข้ารูปด้วยงานเหล็กอยู่ครับบบ:D:D:D

17. โอ๊ค_TENGUNOYU

2,185
    64
    0
    อันนี้รูปต้นแบบรถสีทูโทนที่เห็นแล้วโดนที่จะทำแบบนี้อ่ะครับ

สวยดี ฮี่ๆๆ
    :D:D:D

18. coban

coban Member Member

30
    0
    6
  19. God level

1,028
    14
    38
    ขอดูรูปด้านหลังบ้างได้ม่ะคับ......ช่างไทยนี่เก่งจิงๆ

20. โอ๊ค_TENGUNOYU

2,185
    64
    0
    ข้างหลังช่างเพิ่งแกะไฟท้ายออกเองครับ ยังไม่ได้ลงมือทำอะไรเลยนะครับ

ปล่อยให้ช่างเค้าืืทำไปเรื่อยๆนะครับ เพราะช่างเคาะมีคนเดียวนะครับ

ขอแค่ให้เสร็จออกมากลับมาบ้าน แม่จำไม่ได้ก็ภูมิใจแล้วครับ :D:D:D

21. secretz

secretz New Member Member

448
    8
    0
    แอม มาดู งามจริงๆ ครับ คันนี้ ^^

อับให้ครับๆ !

อยากทำ บ้าง แต่ ของผม ว่าจะเป็น Supra นะเนี้ย อิอิ

ยกเว้น จะ หา 215 ถูกใจๆ ได้ซะก่อน ^^

โอ๊ค_TENGUNOYU ถูกใจสิ่งนี้
  22. โอ๊ค_TENGUNOYU

2,185
    64
    0
    ขอบคุณมากครับ อุตสาห์ตามมาชม คิ คิ

ก็เพราะกระทู้แปลงหน้าของท่านอ่ะครับ ที่ทำให้ผมเกิดแรงบันดาลใจ:D:D

ต้องขอขอบคุณสำหรับกระทู้นั้นจริงๆ ว่าแต่ ใจท่านไป 215 แล้วนิ อิอิ

ไม่ลองเอาคันทองๆสวยๆแปลงเป็นพวก 350Z เหรอครับ ไม่ก็ Supra อ่ะ :D

23. civicvertu

civicvertu New Member Member

4,233
    129
    0
    มาเเอบดูด้วยคน รอชมผลงานตอนเสร็จอยู่นะคับคุณโอ๊ค..

24. โอ๊ค_TENGUNOYU

2,185
    64
    0
    :D:D ท่านประธานกริช แอบมาซะงั้น อิอิ :D:D

ขอบคุณมากๆครับ

25. ตามมาดู จาก เปอโยต์ฟอร์ยู

ผม kook จากเปอโยต์ฟอร์ยู ดูพี่แปลงหน้ารถอยู่คับ เส็จแล้วอย่าลืมถ่ายรูปมาให้ดูเยอะๆนะพี่ ผมว่าต้องสวยแน่นอนครับ
    เอาจัยช่วยนะครับ

26. tayeeh

tayeeh New Member Member

128
    2
    0
    น่าจะเอา pg505 เรามาทำมั่งเนาะ (จะไปรอดมั้ยเนี่ย)

27. โอ๊ค_TENGUNOYU

2,185
    64
    0
    ขอบคุณครับ ทั้งคุณ kook ที่แอบตามมาดูจาก PG4U และท่าน tayeeh ครับ ^^

28. <<Golf Devil>>

<<Golf Devil>> New Member VIP

504
    5
    0
    เอาใจช่วยอีกแรงคับ ใจถึงและตั้งใจแบบนี้ขอชมเลยคับ ดูแล้วก็นึกถึงไอ้โภมัน รถเสร็จแล้วแต่เจ้าของดันไปญี่ปุ่น ชาวคลับเลยไม่ได้ อัพเดทรถมันเลย จะรอดูและเอาใจช่วยนะคับ

29. โอ๊ค_TENGUNOYU

2,185
    64
    0
    ขอบคุณครับ 406 SR20DET คุณโภ คันนั้นเป็นขวัญใจผมเลยละครับ ชอบมากๆ

เห็นมาตั้งแต่ สีดำ 3S สวยงามค๊อตๆครับ

30. AoDoA

AoDoA New Member Privilege

446
    4
    0
    เเอบมาเม้ม บ้างครับ

เจ้าของ (โอ๊ต)นับถือใจครับ ทำได้ไม่กลัวครัยว่า ฮุๆๆ แต่สุดท้ายก็สวยสมใจ เอาใจช่วยนะเพื่อน ไว้จะทำหน้าเป็นยานอาวกาศบ้าง อิๆๆๆ ล้อเล่นครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้